Nhờ tư vấn lốp xe xuống hơi nhưng khi đi kiểm tra thì không phát hiện ra chỗ xì hơi

miss FBI

Xe máy
Em nhờ các cụ tư vấn giúp trường hợp của em.

Xe em mới thay quả lốp lướt Bridge Stone 225/40R19 mới chạy được hơn 1 vạn còn gai lốp khá mới.

Tuần trước để ở nhà đi công tác 2 hôm về thấy xuống hơi, em thay lốp sơ cua vào đánh xe qua gara kiểm tra đủ kiểu vẫn không thấy chỗ nào xì hơi. Lại lắp vào đi tiếp.

Có cụ nào đã bị tình trạng trên chưa tư vấn giúp em xem nó bị làm sao và nên làm gì.

Thợ sửa nói lốp vẫn còn rất mới không cần phải thay.

Em xin chân thành cảm ơn.

login

Xe tải
1. Lốp k sao thì do chỗ tiếp xúc giữa lốp và la-giăng, đi cân lại la-giăng và đánh bóng lại chỗ tiếp xúc.
2. Vào ga-ra khác
3. Có thể k có vấn đề gì, nguyên nhân là do thằng nào nghịch nó xin ít hơi thổi bóng :)

Tui chỉ biết vậy thôi.

miss FBI

Xe máy
1. Lốp k sao thì do chỗ tiếp xúc giữa lốp và la-giăng, đi cân lại la-giăng và đánh bóng lại chỗ tiếp xúc.
2. Vào ga-ra khác
3. Có thể k có vấn đề gì, nguyên nhân là do thằng nào nghịch nó xin ít hơi thổi bóng :)

Tui chỉ biết vậy thôi.
Cảm ơn cụ, có lẽ em chọn 2 giải pháp đầu tiên là mang đi kiểm tra cân lại lazang ở gara khác vậy.
Xe em để trong gara trong nhà không có ai vào nghịch hoặc chơi khăm cả.

dvc_hue

Xe buýt
Kiểm tra cách nào? Thử xem chân van xì nhẹ.

Ngoctoan82hn

Xe tải
Bữa trước lốp xe em cũng bị xuống hơi, tưởng là bị thủng nhưng khi kiểm tra thì lại không phải thủng cuối cùng phải dìm cả lốp vào chậu nước to để tìm thì phát hiện ra xì hơi qua chỗ tiếp xúc giữa lốp và lazang. đáng bóng lại chỗ đó sau đó lắp lại và bơm hơi sau đó lại dìm vào chậu nước thì vẫn bị rò hơi cuối cùng em quyết định bảo thợ lật mặt lốp thì oki. bác thử làm như em xem dư nào.

lenso.vn

Xe tải
Cụ phải cho cả lốp và mâm vào một cái bể, rò rỉ chỗ nào biết ngay. Nhiều khi cứ kiểm tra lốp thủng , nhưng lốp không thủng mà là chỗ tiếp xúc giữa lốp và mâm hoặc mâm bị nứt,

miss FBI

Xe máy
Cả em cùng cậu nhân viên đầu tiên bôi xà phòng lên sau đó không thấy gì. Tiếp tục ngâm cả lốp vào trong chậu nước đầy cũng không thấy xì hơi. Thế mới đau chứ.
Thực lòng em chỉ muốn thấy chỗ xì mà không thấy.

Giờ em không biết là nên thay lốp hay thay lazang nữa, 19 inch món nào cũng chát........~X(

Hoàng_Gầy

Xe điện
Cái này em thấy cũng khó tả. Xe 2B nhà em cũng là lốp đặc không săm. Đi về nhà thì lốp rất bình thường, để qua đêm sáng hôm sau thì lốp sau bị xì (lúc xì nhiều, lúc xì..sạch). Ra ngoài hàng ko thấy bị dò ở đâu cả, bơm căng đi tiếp vài tuần thậm chí 1-2 tháng không sao. Rồi đột nhiên lại bị thế tiếp.

Phát ngán, tiện lốp cũng mòn em thay béng luôn rồi.

AMATAX

Xe điện
Cả em cùng cậu nhân viên đầu tiên bôi xà phòng lên sau đó không thấy gì. Tiếp tục ngâm cả lốp vào trong chậu nước đầy cũng không thấy xì hơi. Thế mới đau chứ.
Thực lòng em chỉ muốn thấy chỗ xì mà không thấy.

Giờ em không biết là nên thay lốp hay thay lazang nữa, 19 inch món nào cũng chát........~X(
Bơm đủ áp suất theo dõi xem vài hôm có xuống hơi nữa không.Nếu vẫn thế thì bơm thật căng và thử thật kỹ lại,vẫn chưa phát hiện ra cứ tháo lốp ra kiểm tra bên trong có khi cái đinh nó lại bịt kín chỗ thủng cũng nên.

anhtho

Xe ngựa
Em cũng từng bị một lần như vậy. Không tìm ra, cứ phải bơm sau khoảng 4-5 ngày, có khi 1 tuần. Mấy tuần sau thì tìm được nhân một chuyến đi xa: nó do một đoạn thép rất mảnh, kiểu như cái ghim dập xiên vào và lẩn ở trong cao su. Vá xong miếng đó là ổn luôn. Giờ cứ phải vài ba tháng mới động đến bơm cụ ạ.

nguyen_kia

Xe điện
Em hiện đang bị bánh sau, kì lạ là có khi vài tháng bị xẹp hết hơi 1 lần, bơm lại đi bt, có khi tháng xuống 1 lần. Ra CH họ bơm căng gấp đôi bt mà ko tìm ra nên thôi cứ kệ, 2 tháng nay chưa xuống gì cả!

Phung Thuy

Xe buýt
Cụ để ý đánh dấu vào lốp chỗ nào tiếp giáp với đất mà xuống hơi thì lần sau không đỗ nữa hoặc kích bánh khii đỗ là ổn.

NNS

Xe ngựa

Xe em mới thay quả lốp lướt Bridge Stone 225/40R19 mới chạy được hơn 1 vạn còn gai lốp khá mới.

Tuần trước để ở nhà đi công tác 2 hôm về thấy xuống hơi, em thay lốp sơ cua vào đánh xe qua gara kiểm tra đủ kiểu vẫn không thấy chỗ nào xì hơi. Lại lắp vào đi tiếp.

Có cụ nào đã bị tình trạng trên chưa tư vấn giúp em xem nó bị làm sao và nên làm gì.

có thể do lỗi chế tạo lốp, khí bị thẩm thấu nên xuống rất chậm dù ko có lỗ thủng, lốp Michelin Thái hay bị cái này, nhưng hàng Mit Eu thì ko.
còn nếu ko thì cụ đem cái vành đi cọ rửa sạch có khi hết thoát hơi. có thể do quá bẩn nên chỗ tiếp xúc giữa tanh lốp và vành xe bị hở chứ ko kín khít

Covang

Xe tải
Cụ kiểm tra vành lốp! Lazang cũ có thể vẫn bị đấy!

HAICON

Xe điện
Bữa trước lốp xe em cũng bị xuống hơi, tưởng là bị thủng nhưng khi kiểm tra thì lại không phải thủng cuối cùng phải dìm cả lốp vào chậu nước to để tìm thì phát hiện ra xì hơi qua chỗ tiếp xúc giữa lốp và lazang. đáng bóng lại chỗ đó sau đó lắp lại và bơm hơi sau đó lại dìm vào chậu nước thì vẫn bị rò hơi cuối cùng em quyết định bảo thợ lật mặt lốp thì oki. bác thử làm như em xem dư nào.
Như cụ này nói. Mặt larang và tanh lốp tiếp xúc ko khít. Nó xì hầu như khó phát hiện. Hôm nọ e cũng bị như vậy. Ra hàng dùng máy đánh sạch mép larang thì ko thấy xì hơi nữa.

huylopoto

Xe tải
Website
lopre.net

Cụ cho kiể tra kỹ mép vành có bị hở hơi hoặc chân van có xì hơi ko nhé

xecub49

Xe điện
Kiểm tra cách nào? Thử xem chân van xì nhẹ.
2. Vào ga-ra khác

Tui chỉ biết vậy thôi.
Xe em cũng bị non hơi nhẹ, làm cả 2 cách và phát hiện luôn chân van xì rất nhẹ, phải kiểm tra thật kỹ mới thấy. Thay chân van mới lại ngon luôn.