nhờ tư vấn lỗi TOP UP COOLANT

donfx

Xe buýt
Báo cáo các cụ, xe cháu mới rồi báo lỗi "TOP UP COOLANT, See user manual...". Cháu mở bình nước làm mát ra thấy nước xuống dưới thanh vạch. Cháu tạm đổ vào gần 1 chai nước cất, cho gần đầy bình. Nhưng trên bảng Taplo vẫn hiện dòng chữ trên... Hỏi cụ Taybien thì cụ nói cứ đổ đầy rồi khởi động lại máy sẽ hết. Cháu làm vậy cũng không được. Cháu đọc 4rum Tây thì họ nói có thể do thiếu nước rửa kính, cháu cũng cho thêm đầy bình nước rửa kính, vẫn không hết lỗi... Không biết dùng máy Star để xóa có hết thông báo lỗi không?

Nhờ các cụ tư vấn cho cháu lỗi này với.

Đa tạ các cụ.....:

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đơn giản thôi bác,đúng là nó báo phải thêm nc làm mát vào... Bác cho xe qua hãng em làm cho

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ đổ thêm nước làm mát vào là hết thôi ak.
Nếu cẩn thận thì cụ mua dung dịch làm mát đổ vào nhé.

qlevis

Xe điện
Đổ nước lavie vào là hết thôi mà

meebo

Xe hơi
Nếu đổ mà vẫn báo thì khả năng bị rò, cụ nên ra thợ xem

donfx

Xe buýt
Cảm ơn các cụ. Cháu đã đổ đầy, mà vẫn chưa hết, đi hơn tuần rồi, kiểm tra vẫn thấy đầy, nhưng khi bất khóa điện lên là nó lại báo trên táp lô "TOP UP COOLANT..."

qlevis

Xe điện
Cảm ơn các cụ. Cháu đã đổ đầy, mà vẫn chưa hết, đi hơn tuần rồi, kiểm tra vẫn thấy đầy, nhưng khi bất khóa điện lên là nó lại báo trên táp lô "TOP UP COOLANT..."
Vào hàng thôi cụ ơi.

nlmanh

Xe hơi
Xe em GL400 gần đây ngày nào sáng ra lúc mới bật khoá ON cũng bị báo lỗi như vậy. Đi khoảng 1-2 km thì tự động hết báo. Ktra thì nước làm mát vẫn ở mức MAX.
nhờ các cụ tư vấn với ạ

pakitox

Xe tải
Xe em GL400 gần đây ngày nào sáng ra lúc mới bật khoá ON cũng bị báo lỗi như vậy. Đi khoảng 1-2 km thì tự động hết báo. Ktra thì nước làm mát vẫn ở mức MAX.
nhờ các cụ tư vấn với ạ
Cụ phải đổ đầy ở cái bình nhựa ý, chứ ko phải chỗ cái két nhé

thanchet_aoden

Xe tải
Cụ có đổ đúng bình k thế. :D Nếu đổ đúng thì tắt máy đề lại là hết lỗi ngay.

kfc1981

Xe điện
Gái già nhà cháu bị nứt ống áp dàn mô bin "chỗ cao nhất của hệ thống ống dẫn nước làm mát" tỷ lệ dò gỉ tương đối nhiều, lúc nổ máy mới dò. Cháu bổ xung và theo dõi "đi gần" ko quá 20km, để trờ hôm nào mới có tg đi xử lý thì có vấn đề gì ko ạ? Có khi nào đang đi mà nó bục vỡ lớn ra ko ạ? Cháu cần di chuyển tầm 100km mới đến chỗ thay! Cháu đổ đầy bình nó tự xoá lỗi báo táp lô rồi ạ!

ipodtouch

Đi bộ
Gái già nhà cháu bị nứt ống áp dàn mô bin "chỗ cao nhất của hệ thống ống dẫn nước làm mát" tỷ lệ dò gỉ tương đối nhiều, lúc nổ máy mới dò. Cháu bổ xung và theo dõi "đi gần" ko quá 20km, để trờ hôm nào mới có tg đi xử lý thì có vấn đề gì ko ạ? Có khi nào đang đi mà nó bục vỡ lớn ra ko ạ? Cháu cần di chuyển tầm 100km mới đến chỗ thay! Cháu đổ đầy bình nó tự xoá lỗi báo táp lô rồi ạ!
Động cơ xe Mẻc nó được thiết kế để vận hành ở hiệu suất cao nên hệ thống làm mát phải luôn trong trạng thái tốt. Vấn đề là xe bác đã có sự rò rỉ nhìn thấy bằng mắt thường, không liên quan quãng đường di chuyển dài hay ngắn vì khi động cơ hoạt động áp suất trong hệ thống nước làm mát rất cao sẽ dễ dẫn đến bục đường ống. Khuyên bác nên sớm thay thế đường ống bị hỏng cũng như tiến hành kiểm tra áp lực hệ thống giải nhiệt để đảm bảo không có sự rò rỉ. Đặc biệt khi tra nạp lại nước làm mát phải đảm bảo hệ thống được rút chân không ( nếu có dụng cụ) hoặc xả thủ công không khí trong hệ thống làm mát. Chút kinh nghiệm chia sẻ cùng bác.[/QUOTE]

kfc1981

Xe điện
Động cơ xe Mẻc nó được thiết kế để vận hành ở hiệu suất cao nên hệ thống làm mát phải luôn trong trạng thái tốt. Vấn đề là xe bác đã có sự rò rỉ nhìn thấy bằng mắt thường, không liên quan quãng đường di chuyển dài hay ngắn vì khi động cơ hoạt động áp suất trong hệ thống nước làm mát rất cao sẽ dễ dẫn đến bục đường ống. Khuyên bác nên sớm thay thế đường ống bị hỏng cũng như tiến hành kiểm tra áp lực hệ thống giải nhiệt để đảm bảo không có sự rò rỉ. Đặc biệt khi tra nạp lại nước làm mát phải đảm bảo hệ thống được rút chân không ( nếu có dụng cụ) hoặc xả thủ công không khí trong hệ thống làm mát. Chút kinh nghiệm chia sẻ cùng bác.
[/QUOTE]
Cảm ơn bác nhiều! Bữa nào về hn em cho kt. Kiểu này vừa đi vừa ròm thôi. Cơ mà cũng trả giám đi nữa, chỉ ngại mỗi quãng đường gần 100km về hn thôi!