[HĐCĐ] Nhờ tư vấn lái xe từ Sài Gòn ra Hà Nội.

kitty phương

Xe máy
Chào các cụ mợ, em xin nhờ các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn về chuyến đi giúp em. Mấy bữa nữa em cần lái xe từ Sài Gòn ra Hà Nội, trước nay em lái xe toàn loanh quanh Hà Nội và đi các tỉnh lân cận khoảng 100km nên kinh nghiệm đi đường dài cũng không có nhiều. Do không quen đường nên em tính lái từ khoảng 7h sáng đến 4,5 h chiều lúc trời còn sáng và chừa thời gian tìm chỗ nghỉ. Nhờ các cụ tư vấn chia chặng giúp em, nên đi theo đường nào, ăn uống ngủ nghỉ ở đâu. Sau nữa là xe em đi là xe bán tải Triton mua năm 2017 đi được khoảng 7 vạn do anh em khác lái. Giờ em nhận xe thì trước chuyến đi cần kiểm tra những gì.
Xin chân thành cảm ơn các cụ mợ!

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ book vé cho em vào SG với mỗi ngày trả em 500k thì 3 4 ngày em mang xe ra cho cụ :D

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Ngủ thì vào tp lớn cứ có mường thanh mà ngủ, ăn thì theo xe tải

hưvô

Xe lăn
Chào các cụ mợ, em xin nhờ các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn về chuyến đi giúp em. Mấy bữa nữa em cần lái xe từ Sài Gòn ra Hà Nội, trước nay em lái xe toàn loanh quanh Hà Nội và đi các tỉnh lân cận khoảng 100km nên kinh nghiệm đi đường dài cũng không có nhiều. Do không quen đường nên em tính lái từ khoảng 7h sáng đến 4,5 h chiều lúc trời còn sáng và chừa thời gian tìm chỗ nghỉ. Nhờ các cụ tư vấn chia chặng giúp em, nên đi theo đường nào, ăn uống ngủ nghỉ ở đâu. Sau nữa là xe em đi là xe bán tải Triton mua năm 2017 đi được khoảng 7 vạn do anh em khác lái. Giờ em nhận xe thì trước chuyến đi cần kiểm tra những gì.
Cụ sang đây tham khảo có cụ chủ thớt cũng đang đi hành trình xuất phát từ SG giống cụ đấy:

honda_cub79

Xe lăn
Trước nhà cháu và bạn cũng chạy từ Sài Gòn ra Hà Nội, chạy theo Google Map ợ.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Cụ thích tự lại thong dong thì cứ đi, mệt thì nghỉ ngơi. Tốt nhất có 2 tài thay nhau lái cho đỡ mệt lại vui.

Còn không thuê dịch vụ chuyển xe qua tầu hỏa ngon bổ rẻ.

kitty phương

Xe máy
Em cảm ơn các cụ, quan trọng là em muốn trải nghiệm chứ gửi thì đơn giản mà, em gửi hết khoảng 7 triệu trong khi riêng vé bay vào 2 người đã hơn 4 triệu rồi.

honda_cub79

Xe lăn
Em cảm ơn các cụ, quan trọng là em muốn trải nghiệm chứ gửi thì đơn giản mà, em gửi hết khoảng 7 triệu trong khi riêng vé bay vào 2 người đã hơn 4 triệu rồi.
Cứ đi đi cụ ơi, trước nhà cháu cũng sợ vì chưa lái xa bao giờ, khi đi về rồi lại thấy thích. Cụ có 2 lái thì ngon cứ túc tắc lái, mệt thì nghỉ.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cứ đi đi cụ, coi như đi chơi thôi mà. Cách đây hơn 15 năm e còn đi xe máy từ Hn vào Quy Nhơn chơi, chơi chán lại đi về (đi 2 người, e và thằng bạn, nhưng 1 mình e cầm lại, ngày đi, đói thì nghỉ ăn, tối tầm 6- 7h thì thuê khách sạn ngủ, mai đi tiếp.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Alo 1 phát có người đến lấy xe, 3 ngày sau giao tận nơi tại HN với giá tầm 5 củ. Chạy xe xuyên Việt giờ chán vô cùng bởi đường xấu, tắc và nhằng nhịt các thể loại biển báo. Chưa kể tiền xăng SG-HN hết khoảng 5tr, ăn ngủ dọc đường cho khoảng 3-4 ngày cũng hết 3-4tr, phí đường mất hơn 1tr. Tổng 10 củ cho vài ngày hành xác.
Em mới đi về nên biết

LX_060616

Xe buýt
Cụ chạy ra Vũng Tàu, sau đó lang thang dọc bờ biển ra đến Quảng Ngãi thì nhập vào 1A chạy về.
Ăn uống ngủ nghỉ đơn giản thôi !

Mzc

Xe điện
Nếu chỉ mới loanh quanh như cụ nói thì hơi non thật. Nhưng đi cẩn thận thì vẫn ok thôi. Chú ý đi chậm, luật lá và kỹ năng đi cao tốc.

Cụ chạy đường HN kinh khủng thế còn chả lo thì chạy bắc-nam có gì phải nghĩ.
Đi trải nghiệm thì cứ chạy đến đâu mệt thì té vào thị trấn, thành phố nào đó tìm ks hợp ví là ngủ thôi. Ăn thì bên đường chỗ nào xe tải ăn đông thì vào.
Xe thì cụ kiểm tra nước làm mát, dầu máy, kiểm tra phanh, lốp. Thấy xe ổn ổn là chạy thôi.
Chúc cụ đi may mắn!

kitty phương

Xe máy
Alo 1 phát có người đến lấy xe, 3 ngày sau giao tận nơi tại HN với giá tầm 5 củ. Chạy xe xuyên Việt giờ chán vô cùng bởi đường xấu, tắc và nhằng nhịt các thể loại biển báo. Chưa kể tiền xăng SG-HN hết khoảng 5tr, ăn ngủ dọc đường cho khoảng 3-4 ngày cũng hết 3-4tr, phí đường mất hơn 1tr. Tổng 10 củ cho vài ngày hành xác.
Em mới đi về nên biết
Công nhận là em thấy tốn kém hơn nhiều thật. Nhưng do tính chất công việc sau này phải đi nhiều nên em mới chọn phương án này. Theo cụ thì ngày đầu nên dừng ở tỉnh nào.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận là em thấy tốn kém hơn nhiều thật. Nhưng do tính chất công việc sau này phải đi nhiều nên em mới chọn phương án này. Theo cụ thì ngày đầu nên dừng ở tỉnh nào.
Tối ngủ ở các tp như này là vừa Phan Thiết - Nha Trang - Quy Nhơn - Đà Nẵng - Đồng Hới - Hà Nội.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ gàn phết nhỉ. E luôn ấp ủ làm chuyến xuyên việt mà chưa có cơ hội. Lần chạy xa nhất của e mới chỉ đến NT. Cứ thong thả mà đi thì lo j cụ thớt. Chúc cụ thượng lộ bình an😆