[Funland] Nhờ siêu bão Yagi mà tôi được trở về tuổi thơ.

Xe Thánh

Xe buýt
5 ngày rồi không điện, mới có nước được 1-2 hôm, internet tậm tà tậm tịt.

Khổ nhất mất điện tối nóng bức không ngủ được, nhà lại có trẻ con, cái quạt tích điện thì nó gồng được 2-3 tiếng là Quang Tèo. Tất cả ăn uống nấu cơm, đun nước tắm là anh bếp ga thầu tất.

Tối ăn cơm thắp nến, ban ngày đi làm thì trên cơ quan được ưu tiên điện để sản xuất nên em tranh thủ sạc đt. 3 ngày đầu sóng đt và internet gần như không có, rồi sóng bắt đầu có và yếu, nhiều lúc tịt hẳn, đi làn cả ngày tối em tranh thủ lướt Fb tí thì 2 hôm nay y như rằng cứ tầm 10 - 11 giờ đêm mất sạch sóng, hôm nay sóng bắt đầu ổn định.

Chỗ em cột điện dọc quốc lộ đổ gần hết, nên dự báo cấp điện muộn nhất, mấy phường lân cận điện có hết rồi.

Mũi tên bạc

Xe container
Ở đâu mà cột điện đổ kinh quá cụ. Hôm nay nghe một ông trên tivi phát biểu "Đây là cơn bão có sức gió to nhất thế giới từ trước đến nay" mới thấy bão vào mình nhẹ nhiều rồi mà vẫn kinh khủng quá!

Diep1979

Xe container
sớm muộn cũng sẽ có
ưu tiên bây giờ là thu dọn cây đổ, cứu hộ người mắc kẹt, và san lũ

còn điện nước thì có đơn vị khác lo

Opel Astra

Xe điện
sớm muộn cũng sẽ có
ưu tiên bây giờ là thu dọn cây đổ, cứu hộ người mắc kẹt, và san lũ

còn điện nước thì có đơn vị khác lo
Mời bác vô công viên Cầu Giấy làm vài vòng.
Họ vẫn đóng cửa chính thức, nhưng trong thì đông vui như ngày thường.

Diep1979

Xe container
Mời bác vô công viên Cầu Giấy làm vài vòng.
Họ vẫn đóng cửa chính thức, nhưng trong thì đông vui như ngày thường.
Cháu từ hôm tan bão toàn chạy Lăng thôi cụ
Từ nhà cháu lên dốc thanh niên khoảng 5 km, nghỉ ngơi tí quay đầu về. Tắm rồi đi làm

Tầm CG cây đổ nhiều lắm, chạy trong CV tầm này hơi rén cụ ạ 😂

Opel Astra

Xe điện
Cháu từ hôm tan bão toàn chạy Lăng thôi cụ
Từ nhà cháu lên dốc thanh niên khoảng 5 km, nghỉ ngơi tí quay đầu về. Tắm rồi đi làm

Tầm CG cây đổ nhiều lắm, chạy trong CV tầm này hơi rén cụ ạ 😂
Hơi bẩn thôi, chứ đông nghẹt rồi bác. Hoàn toàn an toàn.
Tôi vẫn chạy trong nớ mà.

Một phần vì đường chạy nó hẹp lại, nên có vẻ đông đúc hơn.

Mũi tên bạc

Xe container
Có chính xác ko để em đi bán báo
Cụ đi bán báo đi! Sau khi tìm một lúc thì em cũng thấy, cụ xem từ phút thứ 6 trở đi!

tdtd

Xe điện
5 ngày rồi không điện, mới có nước được 1-2 hôm, internet tậm tà tậm tịt.

Khổ nhất mất điện tối nóng bức không ngủ được, nhà lại có trẻ con, cái quạt tích điện thì nó gồng được 2-3 tiếng là Quang Tèo. Tất cả ăn uống nấu cơm, đun nước tắm là anh bếp ga thầu tất.

Tối ăn cơm thắp nến, ban ngày đi làm thì trên cơ quan được ưu tiên điện để sản xuất nên em tranh thủ sạc đt. 3 ngày đầu sóng đt và internet gần như không có, rồi sóng bắt đầu có và yếu, nhiều lúc tịt hẳn, đi làn cả ngày tối em tranh thủ lướt Fb tí thì 2 hôm nay y như rằng cứ tầm 10 - 11 giờ đêm mất sạch sóng, hôm nay sóng bắt đầu ổn định.

Chỗ em cột điện dọc quốc lộ đổ gần hết, nên dự báo cấp điện muộn nhất, mấy phường lân cận điện có hết rồi.

Quê cháu ở Vĩnh Bảo, xã Cao Minh nay vẫn chưa có điện. Cháu xem qua cam vẫn thấy offline

Đông Gioăng

Xe buýt
Em chuyển cái máy phát 5kí từ HN về Bãi Cháy mất 600k, toàn bộ mấy tỉnh duyên hải cháy hàng. Hạ Long hôm nay 1 vài điểm vẫn chưa có điện
Sau đợt này mấy thương gia bán máy phát dân dụng kiếm bẫm
À liên quan tới điện, em thấy ĐL Quảng Ninh mạnh tay phết:

Mũi tên bạc

Xe container
Quê cháu ở Vĩnh Bảo, xã Cao Minh nay vẫn chưa có điện. Cháu xem qua cam vẫn thấy offline
Bà nội em quê ở thôn Liễu Điện. Các anh chị em ruột của bà nội em mất từ nhỏ nên em ít ra!
Em đang xem video cụ Mũi tên bạc gửi thấy kinh khủng thật. Sáng mai em đi kể :D
Ơ cụ bảo đi bán báo em đang hy vọng kiếm được tí hoa Hồng do cung cấp thông tin mà cụ lại đi kể thôi là vứt r :D

giaconngu

Xe tăng
Ở đâu mà cột điện đổ kinh quá cụ. Hôm nay nghe một ông trên tivi phát biểu "Đây là cơn bão có sức gió to nhất thế giới từ trước đến nay" mới thấy bão vào mình nhẹ nhiều rồi mà vẫn kinh khủng quá!
Bão này có vận tốc gió duy trì 1 phút cao nhất 260 km/h, 10 phút cao nhất 195 km/h, áp suất thấp nhất 915 hPa, trong khi tại Tây Thái Bình Dương thì bão Tip năm 1979 có vận tốc gió duy trì 10 phút cao nhất 260 km/h, áp suất thấp nhất 870 hPa (kỷ lục thế giới hiện nay về áp suất thấp nhất), còn tại Đông Thái Bình Dương thì bão Patricia năm 2015 có vận tốc gió duy trì 1 phút cao nhất 345 km/h (kỷ lục thế giới hiện nay về vận tốc gió 1 phút) và áp suất 872 hPa (thứ hai thế giới về áp suất).

TamchieumoI

Xe buýt
Nhà cháu tưởng trở về tuổi thơ là tắm mưa nhưng không được “truổng cời” chứ!

tdtd

Xe điện
Bà nội em quê ở thôn Liễu Điện. Các anh chị em ruột của bà nội em mất từ nhỏ nên em ít ra!

Ơ cụ bảo đi bán báo em đang hy vọng kiếm được tí hoa Hồng do cung cấp thông tin mà cụ lại đi kể thôi là vứt r :D
Oh, em thôn bên cạnh, Tây Am. Chào cụ nhé

Diep1979

Xe container
Hơi bẩn thôi, chứ đông nghẹt rồi bác. Hoàn toàn an toàn.
Tôi vẫn chạy trong nớ mà.

Một phần vì đường chạy nó hẹp lại, nên có vẻ đông đúc hơn.
Mai cháu lại xỏ giầy vào công viên thôi, trong đó có mấy cái tập xà, chân, cơ thể hay ho lắm cụ ^^

Moriarty

Xe container
Em chuyển cái máy phát 5kí từ HN về Bãi Cháy mất 600k, toàn bộ mấy tỉnh duyên hải cháy hàng. Hạ Long hôm nay 1 vài điểm vẫn chưa có điện
Sau đợt này mấy thương gia bán máy phát dân dụng kiếm bẫm
À liên quan tới điện, em thấy ĐL Quảng Ninh mạnh tay phết:
Xe ôm đồn là lúc lđ gọi thì ko nghe máy. Chứ còn cột điện đổ cả loạt thế kia thì khắc phục nhanh thế nào đc. Quyết đinh này mà kiểu để xoa dịu dư luận thì anh em tâm tư lắm.

oto2banh1618

Xe điện
1 mùa bão lũ mà nó khiến người ta phải mất nhiều năm đến nhiều chục năm để đưa gần như mọi thứ về trạng thái như trc khi có mùa bão lũ...

Độ phá hoại của bão lũ quá kinh khủng tởm...

Cảnh quan, cây cối nhiều nơi như người ốm dậy, nản thật

Chỉnh sửa cuối: