[Thảo luận] Nhỏ nhặt mà hay đáo để !

Lucy

Xe hơi
Nhà cháu lái xe cũng lâu lâu rồi nhưng hôm nay lại học được các bác tài già 1 kinh nghiệm đỗ xe hay phết :69:
Chả là cháu vào 1 cái sân khá to của 1 cơ quan.Tầm đấy khoảng 4h chiều ( mấy hôm nay thì HN nắng khủng khiếp ) cả sân ko 1 bóng râm nào.Sân cũng ko có kẻ vạch đỗ xe gì cả.Khoảng chục cái xe khác thì đỗ như bình thường nghĩa là thân xe chếch khoảng 45 độ so với hướng nắng. Chỉ 1 mình 1 bác Hiace đỗ chổng mông vào ông mặt trời.Cháu loanh quanh tìm chỗ đỗ cho mát ko có,nhìn thấy bác Hiace này mới chợt nghĩ ra thấy hay thật( Nhà cháu đi xe 7 chỗ nên ko biết nếu đỗ xe 4 chỗ thì có tác dụng hơn ko) .Thế là cũng đỗ như bác ấy.Khoảng 1h sau ra lên ghế lái ngồi thấy đỡ hơn hẳn mọi khi đỗ thành hàng , lối cho đẹp. Thế mới thấy là còn nhiều cái phải học kinh nghiệm ghê.
(Tất nhiên chỉ đỗ như thế trong trường hợp rộng và ko ai bắt phải đỗ thế nào cả.Chỉ đơn giản là có thế mà trước đây chỗ thoải mái mình cũng ko để ý mà đỗ cho đỡ hại xe ).Lâu lâu mới phọt bài nên câu cú lủng củng.Muốn vẽ hình nhưng lại sơn ko post đc hình nên thôi. Mong các cụ thông cảm.:6::6:

Mr.Captiva

Xe buýt
tất nhiên rồi bác, vì kinh sau nó bé mà hất nắng vào thì cũng chỉ hất vào đc đến phía sau thôi nên hầu như 2 hàng ghế trên kô hề bị nóng (b)(b)
nhưng cũng vốt bác phát (b)(b)(b)

lái đêm

Xe buýt
Có 3 cách truyền nhiệt:
- truyền nhiệt trực tiếp ( tiếp xúc ),
- đối lưu,
- bức xạ nhiệt.
Bác cứ hạn chế được tý nào hay tý đấy Bác ạ.

Cám ơn Bác vì kinh nghiệm hay, vodka Bác.
(b)(b)

snowflower

Xe hơi
Cụ đi đâu mang theo cái bìa các tông nữa cụ ạ, nắng chiếu vào kính nào thì ta che lên kính đấy, nếu sân có bảo vệ thì hé cửa kính xuống một tẹo cho nó thoát nhiệt nữa là ổn. Bên Phnompenh nhà cháu thấy các cụ í nếu đỗ ngoài nắng còn nhấc cả cái que gạt nước lên nữa cơ, chắc là sợ nóng quá chẩy cao su gạt nước? Tránh để các loại bình ga, bình xịt có hơi, lon bia, nước ngọt, sợ nó nóng quá nổ thì toi.

Chỉnh sửa cuối:

Piaget

Xe hơi
Cụ đi đâu mang theo cái bìa các tông nữa cụ ạ, nắng chiếu vào kính nào thì ta che lên kính đấy, nếu sân có bảo vệ thì hé cửa kính xuống một tẹo cho nó thoát nhiệt nữa là ổn. Bên Phnompenh nhà cháu thấy các cụ í nếu đỗ ngoài nắng còn nhấc cả cái que gạt nước lên nữa cơ, chắc là sợ nóng quá chẩy cao su gạt nước? Tránh để các loại bình ga, bình xịt có hơi, lon bia, nước ngọt, sợ nó nóng quá nổ thì toi.
Ko phải sợ chẩy cao su đâu ợ mà để lâu phải thay cao su thôi, bên xứ lạnh người ta còn cất cao su đi khi để xe qua đêm ngoài trời cơ ợ

min18vn

Xe điện
vốt bác, nhưng sân rộng mới đỗ đc kiểu này, tình hình HN bây h thì có chỗ đỗ là may roài

non_tay

Xe hơi
Có 3 cách truyền nhiệt:
- truyền nhiệt trực tiếp ( tiếp xúc ),
- đối lưu,
- bức xạ nhiệt.
Bác cứ hạn chế được tý nào hay tý đấy Bác ạ.

Cám ơn Bác vì kinh nghiệm hay, vodka Bác.
(b)(b)
Bác làm ở công ty bóng đèn phích nước Rạng Đông à? Sao nắm rõ thế :21:.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Bác làm ở công ty bóng đèn phích nước Rạng Đông à? Sao nắm rõ thế :21:.
Bác mời cafe mà không cấp cho cái số cầm tay thì làm sao mờ liên lạc với bác cho được nhỉ?::)

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Bác thử nghỉ xem nếu xe bác là chở sếp xem bác có dám quay xe chổng ít ra ngoài thế không? Nó ra mà ko có xe ngay cho nó, lại còn lấy mông nó làm bánh rán thì cơ hội bác thăng là cao. Con 16 chỗ nó khác cụ ạ!

c1477

Xe tải
Cũng là một kinh nghiệm hay. Vot bác (b)(b)(b)

dangkimthu

Xe tăng
Như là em đỗ xe trong sân trường, chả có cái nào to hơn để che xe em cả nên hôm nào lấy xe cũng nóng hết cả yên, thế là chạy ra ngoài mua coca ướp lạnh chườm vào yên, ngồi lên mát rượi cả *ít.Cũng là 1 kinh nghiệm hay các bác nhờ:21:

summer

Xe tăng
Hay đấy kụ ợ
cám ơn kụ chia xẻ kinh nghiệm (b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em thấy rất hay, cái nắng nóng mùa hè này phơi xe ở ngoài nó chiếu vào taplo nóng ran xót lắm các cụ ạ, từ nay em sẽ cố gắng chổng XXX ra ngoài càng nhiều càng tốt :21:

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Đúng là tài già có nhiều kinh nghiệm hay :41:
Rượu về là em mời cụ ngay (b)

mất gương

Xe tăng
Như là em đỗ xe trong sân trường, chả có cái nào to hơn để che xe em cả nên hôm nào lấy xe cũng nóng hết cả yên, thế là chạy ra ngoài mua coca ướp lạnh chườm vào yên, ngồi lên mát rượi cả *ít.Cũng là 1 kinh nghiệm hay các bác nhờ:21:
cảm ơn bac đã truyền cho ít kinh nghiệm chứ nắng như mấy hômnay mà ra mà ngồi luôn lên yên thì cóa mà Ung hết cả Tứng ấy nhỉ :)):))

dang_tim_xe

Xe điện

Cái này đúng ạ. Ngày trước em đi xe cty đi làm, đến công trường nắng quá, cái bật lửa ga trong xe nổ banh xác, đến lúc vào chỉ còn thấy mỗi cái đầu, thậm chí phần thân nhựa cũng không thấy mảnh nào to cả. :s

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kinh nghiệm hay đấy:P