Nhờ hướng dẫn xem video trên DVD

bongkhanhlinh

Xe tăng

Mới được cho cái đầu DvD này, e cắm USB chỉ nghe được nhạc mp3 mà không xem được mp4. Các cụ hướng dẫn e cách dùng bằng USB, muốn xem có phải đổi định dạng cho mp4 không ạ? Em xảm ơn các cụ.

prokinkin

Xe buýt
Mp4 cụ convert sang chất lượng thấp thôi tầm 360p đổ lại.

thuyetdenauto

Xe đạp

Mới được cho cái đầu DvD này, e cắm USB chỉ nghe được nhạc mp3 mà không xem được mp4. Các cụ hướng dẫn e cách dùng bằng USB, muốn xem có phải đổi định dạng cho mp4 không ạ? Em xảm ơn các cụ.
Đuôi 3gp là đầu techchi đọc được cụ a

otomanhquan

Xe tải
451 An Dương Vương, Phường 3, Quận 5, TP.HCM

cu convert cho đúng size 800*480 là được

ngocdung12

Xe đạp
bác download phần mềm mediacoder (miễn phí nhé): cái này convert hơi chậm nhưng được cái là chiến hết các loại video, video ra full màn hình luôn và chất lượng video và âm thanh ra tùy chọn được nhé (không thua H264 nhiều lắm)

1. Lôi cái video cần convert vào chương trình
2. Phần Container: Chọn MP4
3. Phần Video: Format (Xvid), Ratemode(Average Bitrate), Video bitrate(tùy bác: 1500 là đẹp tuỳ vào file video ban đầu của các bác)
4. Phần Audio: Format(mp3), Resample(44100Hz), Bit Depth (16-bit)
(Xem bảng bên cạnh) chọn LAME MP3 : Present(Custom), Rate mode (VBR), Channel (Auto), Quality(mình hay chọn 3 vì cái đầu Chtechi cũng chỉ thể hiện âm thanh tốt đến mức này là không phân biệt được nữa rùi)
5. Phần picture: Resize(800x480), Aspect ratio(Set Display AR 4:3 : cái này để xem video full màn hình nhé)

Output folder (góc trên bên phải) để chọn đường dẫn file lưu ra (nếu không chọn thì mặc định sẽ lưu vào chỗ file ban đầu)
Ấn vào start để hưởng thành quả.

Các bác đừng bảo đầu trung quốc không xem được mp4 nhé.

bongkhanhlinh

Xe tăng
E làm theo cụ ngocdung12 vẫn k đc, còn k tìm thấy file đâu cơ, chắc đầu của e lởm rồi :(

phuongds2011

Xe hơi
cụ dùng phần mềm divx converter, down thử 1 file mp4 trên youtube rồi add vào phần mềm. khi chạy thì phải chuyển định dạng nhận dạng divx thì đầu mới nhận, còn nếu vẫn để mkv thì đầu ko đọc được đâu.

baoan1705

Xe hơi
E cũng bị y hệt như cụ chủ, in ra đĩa DVD xem đc nhưng k tự nhảy bài ạ

Tung Levi's

Xe tải

Cụ chịu khó xem giúp em mấy ký hiệu trên hộp xem nó tương thích với những loại đuôi nào. Đuôi Video thì nó rộng lắm...
Nếu OK thì em sẽ gửi bác phần mềm convert, còn nếu ko bác thích nhạc gì, bài gì list ra em cắt, convert chuẩn cho bác cũng đc. :)

bongkhanhlinh

Xe tăng
Cụ chịu khó xem giúp em mấy ký hiệu trên hộp xem nó tương thích với những loại đuôi nào. Đuôi Video thì nó rộng lắm...
Nếu OK thì em sẽ gửi bác phần mềm convert, còn nếu ko bác thích nhạc gì, bài gì list ra em cắt, convert chuẩn cho bác cũng đc. :)
Tương thích Mp4, divx gì đó nhưng e convert sang các kiểu đó cũng k đc, mà e nghi cái vỏ với cái đầu hơu khác nhau (vì e đọc hướng dẫn thấy chọn được lúc khởu động lên logo của hãng xe, mà e mò k thấy chỗ nào setting cái đó) nên e nghi ông anh e bị thợ lắp nó tráo loại khác

Website
manhinhdvdxehoi.vn
Tương thích Mp4, divx gì đó nhưng e convert sang các kiểu đó cũng k đc, mà e nghi cái vỏ với cái đầu hơu khác nhau (vì e đọc hướng dẫn thấy chọn được lúc khởu động lên logo của hãng xe, mà e mò k thấy chỗ nào setting cái đó) nên e nghi ông anh e bị thợ lắp nó tráo loại khác
em đã nói là cụ chụp ảnh gửi giao diện em xem cho? cụ cứ nghi ngờ kẻo lại oan cho người ta

KMS

Xe container
Công cụ đổi đuôi đây ạ
http://download.com.vn/format-factory/download
Nếu nó báo lỗi gì đó liên quan đến ''illega file'' gì đó em không nhớ, nghĩa là lỗi tên file, cụ sửa tên file thành không dấu là sẽ convert OK ạ.
Rồi cụ convert sang MP4

Chọn +Add file để chọn file cần convert
Chọn Output setting để định dạng file đầu ra

Trong phần Profile cụ chọn các lựa chọn High, medium hoặc low quality thì nó sẽ ra các loại file MP4 với các cỡ file hình ảnh khác nhau
Cụ chú ý phần Video size nhé, đó là cỡ file video MP4 đấy ạ
Trước đầu tàu của em để High thì không đọc được, cho xuống Medium thì OK

Tung Levi's

Xe tải
Thế thì cũng căng nhỉ? Bác ứ chụp giao diện cho các cụ khác xem đi. Ngoài 1 loại, lõi 1 loại cũng khó phán cụ ạ.

bongkhanhlinh

Xe tăng
Đây là giao diện của e, nhờ các cụ xem hộ, mấy hôm vừa rồi cho mượn xe nên giờ em mới chụp được