Nhờ các cụ tư vấn về xe KIA K3

kangkang

Xe máy
Do là em thích KIA K3 từ lâu nhưng mà đang đi em Forte GDI , đang lăn tăn ko biết có nên cho em FOrte GDI lên đường để đổi sang KIa K3 hay ko? em lăn tăn là giữa em GDI la nhập thi chat luong se tot hon K3 la trương hởi lắp . Các bác cho y kiến có nên đổi tu GDI sang K3 hay ko? " Nếu K3 hiện tại mua xe lướt thì giá khoảng bao nhiêu? các bác cho lời khuyên nhé

BMW.de

Xe hơi
Em chưa chạy con này, chỉ được ngồi sau em thấy xe hơi ồn. Về hình ngoại thất thì em thấy nó hơi yếu ớt, xấu. Mỗi người một gu thẩm mỹ nên các bác đừng chém em.

thanglv15

Xe đạp
E mới lấy k3 1.6 at đánh giá
ưu điểm: có cửa sổ trời thoáng xe, camera hỗ trợ lùi chuồng, cảm biến trước sau an toàn cho thân vỏ. Định vị gps việt map, 3 chế độ cho tay lái phù hợp với đi đường trường và đường thành phố. Đèn trước sau đẹp. Chìa khóa thông minh
Nhược điểm: khá ồn ( do răng to lốp mỏng đẹp thì đẹp thật nhưng ồn) đi đường xấu khá xót cho lốp. Xem thông số trên hãng thì dùng hộp số 6 cấp thực tế e thấy có 4 cấp. Ghế ko chỉnh điện, ko nhớ vị trí ghế lái ( mặc dù hãng ghi là có) ko có chế độ khởi hành ngang dốc như đã ghi trên web của hãng.

magicwalker

Xe tải
ưu điểm: có cửa sổ trời thoáng xe, camera hỗ trợ lùi chuồng, cảm biến trước sau an toàn cho thân vỏ. Định vị gps việt map, 3 chế độ cho tay lái phù hợp với đi đường trường và đường thành phố. Đèn trước sau đẹp. Chìa khóa thông minh
Nhược điểm: khá ồn ( do răng to lốp mỏng đẹp thì đẹp thật nhưng ồn) đi đường xấu khá xót cho lốp. Xem thông số trên hãng thì dùng hộp số 6 cấp thực tế e thấy có 4 cấp. Ghế ko chỉnh điện, ko nhớ vị trí ghế lái ( mặc dù hãng ghi là có) ko có chế độ khởi hành ngang dốc như đã ghi trên web của hãng.
K3 bản 1.6 AT vậy là đúng rồi. Các thông số cụ nêu là của thằng 2.0 mà;))
Hộp số ghi 6 cấp bao gồm cả 2 số +/_ nữa cụ à [-(

boy_spott

Xe điện
Do là em thích KIA K3 từ lâu nhưng mà đang đi em Forte GDI , đang lăn tăn ko biết có nên cho em FOrte GDI lên đường để đổi sang KIa K3 hay ko? em lăn tăn là giữa em GDI la nhập thi chat luong se tot hon K3 la trương hởi lắp . Các bác cho y kiến có nên đổi tu GDI sang K3 hay ko? " Nếu K3 hiện tại mua xe lướt thì giá khoảng bao nhiêu? các bác cho lời khuyên nhé
Em có en trắng đi 5000km

kangkang

Xe máy
Em chưa chạy con này, chỉ được ngồi sau em thấy xe hơi ồn. Về hình ngoại thất thì em thấy nó hơi yếu ớt, xấu. Mỗi người một gu thẩm mỹ nên các bác đừng chém em.
Bac dang noi ve em Kia K3 hay la Forte GDI?

ARTCOOL

Xe tải
Máy GDI của Fote ngon hơn máy K3, cụ để xe cũ đi một thời gian hãng đổi, chứ K3 là phải 2.0 thì mới hơn Fote

mitna0711

Xe máy
Cụ mua xe mà có vẻ ko quan tâm lắm nhỉ vì cụ đang nhầm sang option của 2.0 rồi. E cũng đang ngắm k3 nên
Xem kỹ lắm. ;)):D

nghiepdung

Xe buýt
Website
www.bongshop.vn
K3 kiểu dáng đẹp hơn cụ lấy mà dùng cho sướng. Tội gì phải dùng fom cũ

banbuongiayvnxk

Xe tải
Cho e hỏi chút, các cụ đi 2.0 có hay dùng tới ghế chỉnh điện và khởi hành ngang dốc 3s ko?

thanglv15

Xe đạp
6 cấp bao gồm 2 số +/- là như nào bác ?
e thấy 1 là chọn D thì auto, chọn số sang +/- thì chỉ có 4 số

kakocko

Xe tải
Vậy là sao cụ, hộp số cụ nói em cũng ko hiểu, cụ giải ngố giúp em với

vivacious

Xe tải
Cho e hỏi chút, các cụ đi 2.0 có hay dùng tới ghế chỉnh điện và khởi hành ngang dốc 3s ko?
Khởi hành ngang dốc thì em chưa dùng bao giờ và cũng không biết nó khác gì
Ghế chỉnh điện lại rất hay, tắt máy mở cửa xe nó tự lùi lại, vào xe mở máy nó tự lên vị trí mình đặt hay phết. Em bị đau lưng ngồi cũng thích vì nó có hỗ trợ lưng. Trước đây em không ấn tượng lắm với ghế chỉnh điện, nhưng mà giờ đi rồi thấy hay thật, một trong những thứ em thích nhất của cái xe

banbuongiayvnxk

Xe tải
Khởi hành ngang dốc thì em chưa dùng bao giờ và cũng không biết nó khác gì
Ghế chỉnh điện lại rất hay, tắt máy mở cửa xe nó tự lùi lại, vào xe mở máy nó tự lên vị trí mình đặt hay phết. Em bị đau lưng ngồi cũng thích vì nó có hỗ trợ lưng. Trước đây em không ấn tượng lắm với ghế chỉnh điện, nhưng mà giờ đi rồi thấy hay thật, một trong những thứ em thích nhất của cái xe
Cụ "làm việc" ít thôi cho lưng nó nghỉ, làm nhiều quá cẩn thận thoát vị đĩa đệm thì hỏng :D

doantuan1111

Xe máy
Em cũng kết e này quá, bao giờ mới cưới được em nó đây T_T

vivacious

Xe tải
Có mấy thứ em thấy khá hay, so sánh với những cái xe đã từng đi. Tạm ghi ra đây cho bác chủ suy nghĩ. Em đi bản 2.0 nhé, những cảm nhận dành cho người lái:
1. Ghế chỉnh điện: khá hay như em nói ở trên
2. Cruise: rất hữu ích vào thời kỳ cao tốc thì nhiều và vắng nhưng hay bị bắn tốc độ.
3. Tự động tắt đèn pha khi dừng vài phút. Bạn em có lần quên tắt bị hết bình điện, không đề nổi rồi ( không phải đi K3)
4. Tự động gập gương khi khoá xe ( đỡ mất công cứ phải sang bên phụ gập vào - do khu nhà em chật hay phải làm việc này nếu không đi K3)
5. Tay lái trợ lực điện, chỉnh chế độ cômfort lái rất nhàn, xe to nhưng chui vào chuồng đỗ nhẹ nhàng thoải mái
6. Các bác cứ chê nó ồn chứ em thấy chấp nhận được. Vào xe đóng cửa yên lặng hẳn
7. Khả năng tăng tốc nhanh, vượt xe nhẹ nhàng
8. Em đi mỗi ngày 100km, xăng hết tầm 7.1l/100km. Ổn định khá lâu ở mức này rồi.
9. Xe rất rộng rãi, cả người lái và khách đều cảm thấy thoải mái khi vào trong xe

Một điều tiếc nhất là K3 không có hạn chế tốc độ.

Một vài cảm nhận hài lòng của em cho bác chủ xem xét. Em chưa đi forte bao giờ nên không biết nó có hay không các chức năng trên, bác tự quyết định.

tuananhnguyet

Xe hơi
Hộp số K3 có 6 cấp cụ ạ. Thông thường cụ chạy trong thành phố, tốc độ không cao đương nhiên hộp số chưa sang hết cấp. số 6 thường trên 60km/h 1 chút cụ ạ.
Còn số +/- như cụ nhắc chính là chế độ chạy bán tự động với hộp số. Chạy chế độ này cụ lựa chọn thời điểm sang số tùy thuộc cảm nhận tốc độ của cụ. Số +/- trên cần số tích hợp cùng với nút gạt 2 bên vô lăng chính là điều chính sang số đậy cụ ạ.
Cụ cần tìm hiểu j thêm cứ alo cho e.