Nhờ các cụ tư vấn về thay bộ vỏ nhựa xe SPACY - Gấp gấp!!!

chudaotincay

Xe tải
Chào các Pro!
Con Spacy của bà xã em đi làm để trong bãi xe nên hay bị đụng, tính em cũng hay "táy máy" tự mình mở ra - lắp vào... nên giờ các chân nhựa và vấu bắt ốc của toàn bộ phần nhựa kém quá, ra phố Huế hàn nhựa nhiều lần nên vị trí bị sai lệch, không còn chuẩn nữa nên khi vận hành xe hay phát ra những âm thanh "lọc xọc" rất vui tai.
Em đang định thay toàn bộ phần nhựa của xe nhưng chưa có kinh nghiệm về vụ này. Nhờ các Pro tư vấn giúp em mấy vấn đề sau đây nhé:
1. Có nhất thiết phải thay bộ nhựa xịn của honda không và mua cái đồ này ở đâu? giá khoảng bao nhiêu tiền cho toàn bộ phần vỏ nhựa (Quây, sàn, cốp, bàn thờ, v.v... tóm lại là toàn bộ những cái gì bằng nhựa).
2. Em đã tham khảo vài cửa hàng trên phố Huế nhưng họ nói là chỉ có đồ Guang (Tàu), hàng này có dùng được không các Pro? và giá cả thế nào? địa chỉ có thể mua ở đâu?
3. Với tình trạng xe của BX em như em đã trình bày ở trên thì các Pro có cao kiến gì cho em không?
Cảm ơn các Pro đã đọc tin và cho ý kiến chỉ đạo!

training

Xe tăng
Em thấy bây giờ có nhiều xe hình như SX ở VN, trông hình dáng có vẻ y xì như Spacy, cái loại đồng giá 16tr mà báo chí đã làm ầm ĩ đấy bác (em ko rõ lắm vì ngồi trong 4b đi ngang qua cửa hàng xe máy thôi). Nếu đúng thế em nghĩ có thể mua bộ vỏ này dùng tạm được đấy

chudaotincay

Xe tải
OK, cam on bac nhung em nghe thay ca cai xe co 16tr thi chac chat luong cung ... chi ngang tam gia do. Bo nhua cua no chac la............... ha ha ha.
Du sao cung cam on bac va em van muon lang ngh y kien cua cac cao thu khac!

longchaco

Đi bộ
Bác đặt hàng với mấy cửa hàng ở Thịnh Yên nhé, chuyên mổ moi nên có hàng xịn luôn đó.