Thảo luận Nhờ các cụ tư vấn về đi xe Ford Ranger?

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Ý các cụ ấy là làm nhà nước thì nên chọn mấy xe kiểu sang chảnh thuộc dòng sedan gầm thấp, kiểu kiểu xe du lịch như Focus, fiesta, eco sport, altis, mazda 3... Chứ k chọn ford ranger. Vì họ nghĩ con xe to cồng kềnh, lại có cái thùng chở hàng hợp vs ng kinh doanh hơn.
Cái tư tưởng ấy xưa rồi cụ ạ, mình mua xe phục vụ bản thân mình và gia đình xuất phát từ nhu cầu và sở thích cá nhân. Cụ hỏi mấy cụ tư vấn cho cụ ấy có biết Bản wildtrak ford ranger khối xe du lịch k ăn lại được options và độ an toàn không. Chưa tính đến đi đường trường em khẳng định ở tầm tiền 800-900 không xe nào chạy ngon hơn bán tải. Nhất là wildtrak. Còn về chở hàng thì khỏi bàn chắc ai cũng biết. Đi loanh quanh trong phố thì cụ tính như này nhé. Một chiếc xe ranger có chiều dài 5m3. Còn các xe phân khúc D sẽ có chiều dài cỡ 4m8. Chênh nhau 2 gang tay, chẳng qua bán tải nó cao nên mọi ng nghĩ nó qua to chứ ngang là như nhau.
Chúc cụ sớm đưa ra được lựa chọn cho bản thân. Theo em cụ nên bàn vs vợ cả chứ đừng nghe lời thiên hạ. Haha

BimBupBon

Xe hơi
Ý các cụ ấy là làm nhà nước thì nên chọn mấy xe kiểu sang chảnh thuộc dòng sedan gầm thấp, kiểu kiểu xe du lịch như Focus, fiesta, eco sport, altis, mazda 3... Chứ k chọn ford ranger. Vì họ nghĩ con xe to cồng kềnh, lại có cái thùng chở hàng hợp vs ng kinh doanh hơn.
Cái tư tưởng ấy xưa rồi cụ ạ, mình mua xe phục vụ bản thân mình và gia đình xuất phát từ nhu cầu và sở thích cá nhân. Cụ hỏi mấy cụ tư vấn cho cụ ấy có biết Bản wildtrak ford ranger khối xe du lịch k ăn lại được options và độ an toàn không. Chưa tính đến đi đường trường em khẳng định ở tầm tiền 800-900 không xe nào chạy ngon hơn bán tải. Nhất là wildtrak. Còn về chở hàng thì khỏi bàn chắc ai cũng biết. Đi loanh quanh trong phố thì cụ tính như này nhé. Một chiếc xe ranger có chiều dài 5m3. Còn các xe phân khúc D sẽ có chiều dài cỡ 4m8. Chênh nhau 2 gang tay, chẳng qua bán tải nó cao nên mọi ng nghĩ nó qua to chứ ngang là như nhau.
Chúc cụ sớm đưa ra được lựa chọn cho bản thân. Theo em cụ nên bàn vs vợ cả chứ đừng nghe lời thiên hạ. Haha
Tôi cũng từng suy nghĩ như cụ nhưng cuối cùng vẫn mua wt 3.2 và đến h vẫn ko hề hối hận!

Mời cụ đọc lại bài viết của tôi về lý do mua Wt. Tôi cũng bên LB nhé

fadco

Xe container
Đối tác em là TGD kiêm chủ tịch 1 tổng công ty lớn đang có xe riêng là Hilux cụ ợ:)

tran047

Xe tải
cụ nhiều $ thì cụ mua 2 con 1 con phù hợp với nhưu cầu sử dụng của"gia đình" cụ 1 con mua theo ý ae bạn bè đồng nghiệp còn không cứ cái nào tiện nhất phù hợp nhưu cầu nhất cụ triển thôi. nhưu cầu của cụ thì cụ biết và viết rõ trên thớt rồi

sodep92

Xe hơi
E đã lái thử wt3.2 và thấy đây là chiếc xe bán tải ngon nhất trong những xe e đã lái của ford

AliHieu

Xe buýt
Thank các cụ đã góp ý, e và vợ cả đã đi xem xe thì đều thích xe này rồi, chứ đương nhiên mình mua xe vì như cầu và phục vụ mình chứ. Chắc sang tháng e lấy con wt2.2 thôi, chứ 3.2 thì ko cố được, tầm tiền chỉ có thế với lại chủ yếu e chỉ đi loanh quanh đây thôi nên mua bản 2.2 cho hợp lý. Hoặc có cụ nào dùng lướt chán bán lại e :D

linhtotet

Xe máy
em cũng thích Willtrack, các cụ đi rồi cho em xin ít cảm nhận

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Thank các cụ đã góp ý, e và vợ cả đã đi xem xe thì đều thích xe này rồi, chứ đương nhiên mình mua xe vì như cầu và phục vụ mình chứ. Chắc sang tháng e lấy con wt2.2 thôi, chứ 3.2 thì ko cố được, tầm tiền chỉ có thế với lại chủ yếu e chỉ đi loanh quanh đây thôi nên mua bản 2.2 cho hợp lý. Hoặc có cụ nào dùng lướt chán bán lại e :D
xe lướt bên em lại mới bán hết rồi. :)) có xe mới cụ lấy thì lấy ạ

AliHieu

Xe buýt
E cứ túc tắc tìm xe lướt khoảng nửa tháng, nếu ko tìm được thì đành làm con mới vậy :D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ ơi, mua 2.2 cũng ngon. Nên mua bản Wilktrak cho nó tiện nghi và sướng :). Em cũng dân văn phòng đi WT ầm ầm cụ nhé. Chủ yếu cung đường đi làm mà thoáng đãng thì đi bán tải ngon, lại chấp tất cả ngập lụt, vỉa hè ..vv..vv.
Giờ xe có Sync 3 rồi cụ nhé, cụ nhớ bảo sale đảm bảo là xe phải có Sync 3 mới lấy cụ nhé.

AliHieu

Xe buýt
Chuẩn cụ ơi, mua 2.2 cũng ngon. Nên mua bản Wilktrak cho nó tiện nghi và sướng :). Em cũng dân văn phòng đi WT ầm ầm cụ nhé. Chủ yếu cung đường đi làm mà thoáng đãng thì đi bán tải ngon, lại chấp tất cả ngập lụt, vỉa hè ..vv..vv.
Giờ xe có Sync 3 rồi cụ nhé, cụ nhớ bảo sale đảm bảo là xe phải có Sync 3 mới lấy cụ nhé.
Thank cụ, e có mua xe mới chắc cũng lấy bản 2.2 thôi. E đang xem có cụ nào dùng lướt bán lại thì càng tốt

vjtxauxj87

Xe đạp
Cụ cân nhắc nhé.Nếu mua Ford RAnger WildTrak cụ nhớ đến em nhé.ƯU đãi siêu tốt luôn ạ

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
He he, cụ nhìn avatar của em thì biết bán tải nó hay ở điểm gì, nó chỉ dành cho người thực dụng, sống thoáng. Chưa kể công năng sử dụng đi làm, gia đình đi cắm trại, chở hàng, về quê ... nhất là đi đường trường thì sướng thôi rồi. Cái tư tưởng người nhà nước là phải đi mấy con sedan mới hợp thì xin lỗi cụ, toàn những ông làm màu, chả được cái tích sự gì. Nhu cầu của cụ thì em thấy dùng Wildtrak 2.2 khá ngon rồi, cụ xác định đi xa, trèo đèo lội suối hoặc 1 vài trường hợp đặc biệt thì mới phải dùng 3.2 4x4. Nhưng nếu có điều kiện thì làm luôn em 3.2 thì tốt quá rồi.

3d4s

Xe tăng
Quan trọng là cụ định mua xe bao nhiêu tiền, nếu chỉ dự định mua xe dưới 900tr thì không xe nào hơn con Wildtrak cả. Còn nếu bao nhiêu tiền cũng được thì khác.

Nếu nói về xe dưới 900tr nhé. Thì wildtrak là đáng đồng tiền bát gạo nhất. Trong tầm tiền có thể mua được Altis 1.8G, hay Focus 1.5 Ecoboost, hoặc Mazda 3 2.0.

Tính về độ rộng rãi, ko có xe nào được như wildtrak, kể cả hàng ghế sau. Người ta chê hàng ghế sau wildtrak là khi so với những cái sedan hạng D, hoặc SUV 7 chỗ khi có thể ngã hàng ghế thứ 2. Chứ nó cũng như ghế CX5 thôi :)

Tính về tính năng, options thì nó ăn đứt các thể loại xe sedan với CUV hiện tại, kể cả xe Hàn và CX5.

Máy dầu 3.2 (ko nhớ có turbo hay ko) dẫn động 4 bánh nữa, quá khỏe cho mọi hành trình mà lại tiết kiệm chi phí vận hành.

Gầm cao, cốp to, rộng... nói chung lợi thế thôi rồi luôn.

Nên với 900tr, ko có con nào hơn bán tải đâu, đừng suy nghĩ nhiều cho mệt đầu.