Nhờ các cụ tư vấn thủ tục đăng ký xe cho người không có hộ khẩu Hà Nội

hoangdoberman

Xe máy
Đợt tới em có ý định sắm em kia morning nhưng khổ nỗi em lại là dân tỉnh lẻ chưa có hộ khẩu Hà Nội chỉ có đăng ký tạm trú mấy năm rồi, và hiện tại em đang đi học ở 1 trường đại học ở Hà Nội, liệu em xin giấy xác nhận của trường em đang học thì có đăng ký được biển Hà Nội như đăng ký xe máy không ạ. Mong mọi người chia sẻ giúp đỡ em,cảm ơn mọi người

Vie.ABC

Xe điện
Đợt tới em có ý định sắm em kia morning nhưng khổ nỗi em lại là dân tỉnh lẻ chưa có hộ khẩu Hà Nội chỉ có đăng ký tạm trú mấy năm rồi, và hiện tại em đang đi học ở 1 trường đại học ở Hà Nội, liệu em xin giấy xác nhận của trường em đang học thì có đăng ký được biển Hà Nội như đăng ký xe máy không ạ. Mong mọi người chia sẻ giúp đỡ em,cảm ơn mọi người
Ngay khi nhập học là Bác đã phải chuyển khẩu từ quê về trường òi !...Do vậy ĐK biển 29 là ok bác nhá ...( bác đến phòng CSGT nó có cái biển hướng dẫn to tướng , nếu có ý tự làm mà không cần hoa tiêu ...)

thangguxauxi

Xe đạp
Không có hộ khẩu không đăng ký được đâu bạn ạ. Bây giờ hình như sinh viên nhập học không cần nhập hộ khẩu về trường nữa thì phải.

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
đang thắc mắc vấn đề này hóng các cụ giải đáp

hoangdoberman

Xe máy
Xe máy thì không có hộ khẩu vẫn đăng ký được có giấy xác nhận của trường thì được,còn oto bây giờ mới có nên chưa biết có đăng ký được không