[Funland] Nhờ các cụ tư vấn thêm về bộ phát Wifi phát sóng khỏe

present

Xe điện
Hiện nhà em đang dùng con Router quang Virgo 200F có tích hợp Wifi.
Tuy nhiên Wifi của con 200F này không phát lên được tầng 2 (phòng thẳng ngay trên).
Em mượn của ông bạn con Buffalo 600DHP về để xem phát có ok không thế mà ko đc.
Được biết là con Router Wifi Buffalo 600DHP này phát sóng rất mạnh thế mà ko hiểu sao ko được.
Hay là con Router Wifi Buffalo 600DHP này bị hỏng gì rồi (ông bạn em dùng trong 01 phòng nên thấy vẫn ok).

Do vậy muốn hỏi các cụ nào đã dùng cho biết thêm vài thông tin về nó xem thía nào.
Ngoài ra cụ nào biết loại Router Wifi nào phát sóng khỏe hơn con trên thì tư vấn em vài dòng.
Thấy mấy cụ nói con Router Wifi Cisco E3000 phát khủng lắm nhưng search mãi chả thấy cai review nào cả.
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

farevell

Xe buýt
muốn phát khoẻ thì cụ mua cái nào có râu, rồi mua râu nào dài hơn nữa thay vào

present

Xe điện
muốn phát khoẻ thì cụ mua cái nào có râu, rồi mua râu nào dài hơn nữa thay vào
Con 600DHP có 02 râu mà cụ.
Ngoài ra để phát rộng không chỉ cứ antena dài và độ tăng ích cao là ngon đâu.
Nó còn phụ thuộc kha khá vào công suất phát sóng và độ nhạy thu sóng của thiết bị nữa cụ à.

thangktvta

Xe tăng
Xuyên tầng khó lắm cụ, cả 2 con cụ đang dùng đều là hàng khủng rồi mà không được nữa thì chịu roài. chắc là cụ phải nghiên cứu lại chỗ đặt con wifi hoặc là tính phuơng án lắp thêm AP thôi :D

running

Xe tải
Nói chung nhà nhiều ngóc nghách hay nhiều tầng thì sóng wifi bị suy giảm nhiều lắm . Router wifi thì cũng hiếm loại sóng khỏe mà nếu có thì giá cũng chát . Nên ở nhà e dùng cách repeater sóng wifi giữa 2 con tplink với nhau, xem phim ầm ầm, sóng sánh khỏi nghĩ, nhưng nói chung hơi phức tạp với các cụ ngoại đạo, nếu nhờ được người làm là tốt nhất, chi phí lại quá rẻ so với đầu tư 1 router wifi sóng "mạnh"

hunghk

Xe tải
Hiện nhà em đang dùng con Router quang Virgo 200F có tích hợp Wifi.
Tuy nhiên Wifi của con 200F này không phát lên được tầng 2 (phòng thẳng ngay trên).
Em mượn của ông bạn con Buffalo 600DHP về để xem phát có ok không thế mà ko đc.
Được biết là con Router Wifi Buffalo 600DHP này phát sóng rất mạnh thế mà ko hiểu sao ko được.
Hay là con Router Wifi Buffalo 600DHP này bị hỏng gì rồi (ông bạn em dùng trong 01 phòng nên thấy vẫn ok).

Do vậy muốn hỏi các cụ nào đã dùng cho biết thêm vài thông tin về nó xem thía nào.
Ngoài ra cụ nào biết loại Router Wifi nào phát sóng khỏe hơn con trên thì tư vấn em vài dòng.
Thấy mấy cụ nói con Router Wifi Cisco E3000 phát khủng lắm nhưng search mãi chả thấy cai review nào cả.
Thanks!
nhà cụ dùng toàn hàng khủng thế mà sóng vẫn yếu.
Lắp thêm AP nữa

intelhe

Xe máy
trong nhà ở ngóc ngách kín sóng kém lắm cụ ạ ! Làm điểm nối ở giữa tầng đi cụ

farevell

Xe buýt
Con 600DHP có 02 râu mà cụ.
Ngoài ra để phát rộng không chỉ cứ antena dài và độ tăng ích cao là ngon đâu.
Nó còn phụ thuộc kha khá vào công suất phát sóng và độ nhạy thu sóng của thiết bị nữa cụ à.
em tưởng cụ ko thạo lắm nên nói chung chung vậy, chứ cụ có thể nói ra như vậy thì mục địch cụ lập thread làm gì ?

present

Xe điện
Xuyên tầng khó lắm cụ, cả 2 con cụ đang dùng đều là hàng khủng rồi mà không được nữa thì chịu roài. chắc là cụ phải nghiên cứu lại chỗ đặt con wifi hoặc là tính phuơng án lắp thêm AP thôi :D
Bác chưa chuẩn ở chỗ con Vỉgo 200F về phương diện Wifi chưa bao giờ được coi là khủng nhóe :P

em tưởng cụ ko thạo lắm nên nói chung chung vậy, chứ cụ có thể nói ra như vậy thì mục địch cụ lập thread làm gì ?
Mục đích là muốn nhờ các cụ có kinh nghiệm hơn tư vấn giúp mà.
Có thể dùng con chuyên dụng loại vừa cũng được (em chưa dùng đồ chuyên dụng bao giờ) :(
Căn bản là em không muốn lắp thêm bộ Wifi repeater mà muốn dùng 1 con phủ luôn cả nhà cho gọn.
Ngoài ra em hơi nghi con Buffalo 600DHP ko biết có bị lỗi không mà để tầng 1 ko phát nổi lên tầng 2 thì cũng chả hơn gì mất em TP-Link/D-Link/. . . mấy trăm K các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

anh_ca_ngo

Xe hơi
cụ mua con 3 râu của Tenda hoặc TPLINK, ngon bổ rẻ khoẻ

ngoctu2109

Xe tăng
Bác chưa chuẩn ở chỗ con Vỉgo 200F về phương diện Wifi chưa bao giờ được coi là khủng nhóe :P

Mục đích là muốn nhờ các cụ có kinh nghiệm hơn tư vấn giúp mà.
Có thể dùng con chuyên dụng loại vừa cũng được (em chưa dùng đồ chuyên dụng bao giờ) :(
Căn bản là em không muốn lắp thêm bộ Wifi repeater mà muốn dùng 1 con phủ luôn cả nhà cho gọn.
Ngoài ra em hơi nghi con Buffalo 600DHP ko biết có bị lỗi không mà để tầng 1 ko phát nổi lên tầng 2 thì cũng chả hơn gì mất em TP-Link/D-Link/. . . mấy trăm K các cụ nhỉ?
Về nguyên lý thì bộ phát wifi chỉ phủ sóng tốt về chiều ngang chứ về chiều cao thì kém. Nhưng Em cũng nghĩ con Buffalo 600DHP cụ mang về có vấn đề, nhà e ở Chung cư tầng 3 dùng con TP-Link đểu 1 râu 150Mbp mà mấy em sinh viên trên tầng 4 xuống xin pass suốt :D

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Cụ ở hà nội qua em vác con buffalo này về test thử cho thoải mái :D cho test thử 1 tuần luôn k đủ sóng thì nhà cụ quá dày so vs quy định .

present

Xe điện
Về nguyên lý thì bộ phát wifi chỉ phủ sóng tốt về chiều ngang chứ về chiều cao thì kém. Nhưng Em cũng nghĩ con Buffalo 600DHP cụ mang về có vấn đề, nhà e ở Chung cư tầng 3 dùng con TP-Link đểu 1 râu 150Mbp mà mấy em sinh viên trên tầng 4 xuống xin pass suốt :D
Em cũng thiên về ý con Bufalo 600DHP có lỗi gì đó vì nghe nói con này sóng rất trâu bò.

Cụ cứ ra cửa hàng nào nhỏ nhỏ ấy bảo cho mượn mấy cái về dùng cái nào không được đem trả rồi đặt cọc tiền lại là được. Làm thế cho an tâm cụ à.
Vâng chắc phải vậy thôi, thanks cụ!

Cụ ở hà nội qua em vác con buffalo này về test thử cho thoải mái :D cho test thử 1 tuần luôn k đủ sóng thì nhà cụ quá dày so vs quy định .
Cụ PM em cái địa chỉ để qua mượn về test xem thía nào vậy. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

Ngôi Sao

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
wifichuyendung.com.vn
Bên e chuyên hàng buffalo nhật nhé. Có chế độ dùng thử miễn phí 1 tuần cho mọi mặt hàng, riêng các cụ OF bonus dùng thử 2 tuần :D Cụ nào quan tâm cứ inbox

running

Xe tải
Bên e chuyên hàng buffalo nhật nhé. Có chế độ dùng thử miễn phí 1 tuần cho mọi mặt hàng, riêng các cụ OF bonus dùng thử 2 tuần :D Cụ nào quan tâm cứ inbox
Ô, cái này hay, cụ PM e xin cái địa chỉ e dùng thử xem thế nào. Nhưng hàng Buffalo hịn nên giá hơi chát nhỉ.

thinhkieuphong

Xe điện
em cũng dùng con 3 râu TP Link, để ở cửa 1 tầng là 2 tầng trên dưới đều bắt ngon :D. Cụ chủ mua về thử xem, để ở cầu thang càng tốt :D

present

Xe điện
Em đang test con 1300 của cụ [@Ngôi Sao;341071] xem con nào ngon thì lấy.
Con 1300 (công suất phát 71dbi) phát xuyên trần lên được tầng 2 còn 1 - 2 vạch vào ban đêm, ban ngày 01 vạch (ngày nhiều AP bật nên nhiễu).
Chắc chiều qua lấy con 1800 về test thêm xem thế nào.
Ngoài ra bạn em thì lại khuyên dùng con 1750 phát sóng ngon hơn :)
Sẽ báo cáo các cụ lại kết quả cuối cùng sau.