Nhờ các cụ tư vấn mua chung cư 33-35tr/m2 ở KV Hoàng Mai, Hai Bà Trưng.

Camry2205

Xe máy
Em làm việc ở Phố huế, Vợ em ở Trương Định
Chúng em đang muốn mua 1 căn hộ 3 phòng ngủ diện tích khoảng 93-96m2.
Bọn em đang nhắm các khu : Sunsine Gardens, Time City - Park Hill và The Zen Gamuda.
Nhờ các cụ các mợ tư vấn cho em.

JCory

Xe hơi
Park hill e tưởng giá phải tầm 40 chứ nhỉ

Camry2205

Xe máy
Park hill e tưởng giá phải tầm 40 chứ nhỉ
vâng cụ ạ, bên này với Sunsine bàn giao đã có nội thất cơ bản rồi nên cố chút vẫn Ok, Bên Ga thì nội thất chỉ có các thiết bị vệ sinh, trần tường hoàn thiện. Nên xét về giá các bên này chênh nhau cũng không nhiều lắm.

letrung1991

Xe đạp
Nhắc nhở: Không được đăng tin có nội dung quảng cáo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em làm việc ở Phố huế, Vợ em ở Trương Định
Chúng em đang muốn mua 1 căn hộ 3 phòng ngủ diện tích khoảng 93-96m2.
Bọn em đang nhắm các khu : Sunsine Gardens, Time City - Park Hill và The Zen Gamuda.
Nhờ các cụ các mợ tư vấn cho em.
Tầm tiền này có khi cụ tham khảo thêm căn nhà đất nhỏ nhỏ xinh xinh

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Park thì vị trí & thương hiệu hơn hẳn rồi. Phân khúc cao hơn 1 bậc so với 2 ông kia. Tất nhiên là giá cũng cao hơn.
The Zen và Gamuda thì em nghiêng về The Zen hơn 1 chút
- The Zen thì là cả KĐT nên quần thể Ok hơn
- Vị trí của Sunshine gần hơn 1 chút nhưng đường đi lối lại lại khá tù. Gamuda thì xa hơn nhưng đường xá lại tốt hơn.
- Về thiết kế căn hộ thì bên SS nhà bên SS thiết kế không đẹo lắm, khá nhiều không gian thừa. The Zen thì em chưa vào nhà mẫu nhưng nhìn qua thiết kế thì những căn 3 PN thiết kế khá ok.
Em đang phân phối cả 2 The Zen và Gamuda, cụ quan tâm thì em xin phép inbox vào vùng kín cụ nhé. Tư vấn bên đấy thì sẽ tiện hơn trên diễn đàn.
The Zen và Gamuda??? Bạn Làm môi giới mà tù mù không biết gì vậy hả bạn? :-o :-o

letrung1991

Xe đạp
Cảm ơn Cụ đã nhắc nhở. Lúc chiều e có tý việc nên viết nhầm chút. The Zen và Sunshine.
Còn về so sánh ưu nhược thì chắc là k nhầm cụ nhờ :D

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Tầm tiền này có khi cụ tham khảo thêm căn nhà đất nhỏ nhỏ xinh xinh
Mình thì khuyên tuyêt đối ko mua mấy căn nhà đất trong ngõ ngách nhỏ nhỏ chồng 3-4 tầng. Những căn nhà này ngày càng khó bán, giá hiện giờ luôn rẻ hơn giá chung cư cùng diện tích sử dụng, và tương lai còn rớt giá dài dài vì chất lượng cuộc sống ở những nhà như này rất thấp, ko ai muốn sống nữa.
Đừng tưởng cứ đất là lên giá. Nhà đất hay chung cư gì gì thì cuối cùng giá trị của nó trong dài hạn vẫn được xác định bởi giá trị sử dụng.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn Cụ đã nhắc nhở. Lúc chiều e có tý việc nên viết nhầm chút. The Zen và Sunshine.
Còn về so sánh ưu nhược thì chắc là k nhầm cụ nhờ :D
Nhầm toàn tập bạn ạ =))
Riêng về khoản thiết kế thì The Zen chấp cả Park lẫn SS, phòng nào cũng cực thoáng.
Nhược của Zen là: Ồn vđ + bụi + xa + một số vấn đề nhỏ về quản lý, ai chịu được ồn + bụi thì ở The Zen cực thích, Park với SS không đủ tuổi :)
SS thì đường như đường làng, mấy năm rồi chưa có sổ đỏ, ngay bên cạnh là cái nhà máy dệt ô nhiễm lắm :D Được cái là bàn giao nội thất, thang máy xịn sò :)

Chỉnh sửa cuối:

letrung1991

Xe đạp
Nhầm toàn tập bạn ạ =))
Riêng về khoản thiết kế thì The Zen chấp cả Park lẫn SS, phòng nào cũng cực thoáng.
Nhược của Zen là: Ồn vđ + bụi + xa + một số vấn đề nhỏ về quản lý, ai chịu được ồn + bụi thì ở The Zen cực thích, Park với SS không đủ tuổi :)
SS thì đường như đường làng, mấy năm rồi chưa có sổ đỏ, ngay bên cạnh là cái nhà máy dệt ô nhiễm lắm :D Được cái là bàn giao nội thất, thang máy xịn sò :)
Bạn đọc kỹ chưa mà bảo sai toàn tập.
- Thứ nhất mình bảo Sunshine và The Zen dưới Park 1 bậc. Chính comment của bạn cũng nói ra nhược điểm là ồn, bụi và xa đấy. Vị trí đã kém hơn hẳn thì ngồi cùng mâm kiểu gì.
- Thứ 2 thiết kế thì rõ ràng tôi có nói là tôi cũng nói SS thiết kế k đẹp và The Zen thiết kế ok à.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Bạn đọc kỹ chưa mà bảo sai toàn tập.
- Thứ nhất mình bảo Sunshine và The Zen dưới Park 1 bậc. Chính comment của bạn cũng nói ra nhược điểm là ồn, bụi và xa đấy. Vị trí đã kém hơn hẳn thì ngồi cùng mâm kiểu gì.
- Thứ 2 thiết kế thì rõ ràng tôi có nói là tôi cũng nói SS thiết kế k đẹp và The Zen thiết kế ok à.
Thế tôi mới bảo bạn sai =)) Park nhược là trừ những căn vip, căn góc đắt tiền thì còn lại toàn thiết kế kém, phòng bị âm, view nhìn vào nhà nhau, thang máy chờ siêu lâu. Nói gọn là Park cũng chỉ là trung cấp ngang Zen chứ không thể gọi là cao cấp mà đòi trên mâm.
Về cây xanh, nội khu bể bơi Park tuổi gì so với Zen :))

Tomy Trọc

Xe tăng
Mình thì khuyên tuyêt đối ko mua mấy căn nhà đất trong ngõ ngách nhỏ nhỏ chồng 3-4 tầng. Những căn nhà này ngày càng khó bán, giá hiện giờ luôn rẻ hơn giá chung cư cùng diện tích sử dụng, và tương lai còn rớt giá dài dài vì chất lượng cuộc sống ở những nhà như này rất thấp, ko ai muốn sống nữa.
Đừng tưởng cứ đất là lên giá. Nhà đất hay chung cư gì gì thì cuối cùng giá trị của nó trong dài hạn vẫn được xác định bởi giá trị sử dụng.
úi với độ gần 4 tỷ mua chung cư của chủ thớt thì làm căn nhà đất ô tô nhỏ vào là ngon rồi.

Camry2205

Xe máy
Park thì vị trí & thương hiệu hơn hẳn rồi. Phân khúc cao hơn 1 bậc so với 2 ông kia. Tất nhiên là giá cũng cao hơn.
The Zen và Sunshine, thì em nghiêng về The Zen hơn 1 chút
- The Zen thì nằm trong KĐT Gamuda nên quần thể Ok hơn, hạ tầng đồng bộ cũng tốt hơn.
- Vị trí của Sunshine gần hơn 1 chút nhưng đường đi lối lại lại khá tù. The Zen thì xa hơn nhưng đường xá lại tốt hơn.
- Về thiết kế căn hộ thì bên SS nhà bên SS thiết kế không đẹp lắm, khá nhiều không gian thừa. The Zen thì em chưa vào nhà mẫu nhưng nhìn qua thiết kế thì những căn 3 PN thiết kế khá ok.
Em đang phân phối cả 2 The Zen và Sunshine , cụ quan tâm thì em xin phép inbox vào vùng kín cụ nhé. Tư vấn bên đấy thì sẽ tiện hơn trên diễn đàn.
cảm ơn cụ

David99

Xe đạp
1 vài comment:
- Park:
+đội môi giới và đầu cơ thực hiện các giao dịch chuyển nhượng nhiều nên giá bị đẩy cao, nếu có căn chủ nhà bán giá hợp lý thì đội đầu cơ sống trong Time/ Park săn ngay và bán lại chênh giá. Thiết kế cũ, nhiều không gian thừa nhưng công năng sử dụng kém, view nhà hàng xóm nhiều
+ nội khu, quần thể tốt, văn minh thân thiện, tiện lợi
- Sunshine: bạn em làm trong tập đoàn này khuyên không nên mua vì pháp lý các dự án chưa hoàn thiện => ko có sổ đỏ trừ sunshine river tây hồ. mật độ quá đông và đường vào ss garden chính cdt cũng đang bế tắc
- Bác có thể cân nhắc thêm các dự án sau:
1. Hoà Bình green: toà A đã có sổ, căn 95m2 quanh 3 tỷ sửa thành 3 ngủ cũng được. bên này xây chắc chắn thiết kế ổn hợn Time/Park. điểm trừ là sảnh ko có, taxi grab đỗ bên ngoài đường Mạc Thị Bưởi khá lộn xộn
2. HUD3 - 60 Nguyễn Đức Cảnh- mới đi vào hoạt động 1.5 năm- mới, thiết kế ổn áp. Điểm trừ là đường NĐC hơi bé buổi sáng dễ tắc đường
3. K35 Tân Mai - đường thoáng,xd tốt giá ổn nhưng thiết kế hơi cục mịch phải làm lại nội thất
3 dự án trên em đều có người quen đang bán lại căn bác cần thì inbox em giới thiệu

Ngoài ra, còn mấy dự án khu này như 250 Minh Khai Garden, Helios, thì em chưa xem qua hóng các bác khác comment thêm

Camry2205

Xe máy
úi với độ gần 4 tỷ mua chung cư của chủ thớt thì làm căn nhà đất ô tô nhỏ vào là ngon rồi.
em cũng tham khảo tìm hiểu kha khá cụ ạ.
Nhà đất thì tầm trên dưới 4 tỷ một chút, để có được chỗ đẹp, oto đỗ cửa thì cũng nằm ở vị trí hơi xa, mà mua trong ngõ thì cũng được cái gọi ở nhưng em thấy ko thích, không thuận tiện bằng ở chung cư, chung cư không gian tiện ích, vui chơi đồng bộ, an ninh đảm bảo hơn :D:D.

Camry2205

Xe máy
1 vài comment:
- Park:
+đội môi giới và đầu cơ thực hiện các giao dịch chuyển nhượng nhiều nên giá bị đẩy cao, nếu có căn chủ nhà bán giá hợp lý thì đội đầu cơ sống trong Time/ Park săn ngay và bán lại chênh giá. Thiết kế cũ, nhiều không gian thừa nhưng công năng sử dụng kém, view nhà hàng xóm nhiều
+ nội khu, quần thể tốt, văn minh thân thiện, tiện lợi
- Sunshine: bạn em làm trong tập đoàn này khuyên không nên mua vì pháp lý các dự án chưa hoàn thiện => ko có sổ đỏ trừ sunshine river tây hồ. mật độ quá đông và đường vào ss garden chính cdt cũng đang bế tắc
- Bác có thể cân nhắc thêm các dự án sau:
1. Hoà Bình green: toà A đã có sổ, căn 95m2 quanh 3 tỷ sửa thành 3 ngủ cũng được. bên này xây chắc chắn thiết kế ổn hợn Time/Park. điểm trừ là sảnh ko có, taxi grab đỗ bên ngoài đường Mạc Thị Bưởi khá lộn xộn
2. HUD3 - 60 Nguyễn Đức Cảnh- mới đi vào hoạt động 1.5 năm- mới, thiết kế ổn áp. Điểm trừ là đường NĐC hơi bé buổi sáng dễ tắc đường
3. K35 Tân Mai - đường thoáng,xd tốt giá ổn nhưng thiết kế hơi cục mịch phải làm lại nội thất
3 dự án trên em đều có người quen đang bán lại căn bác cần thì inbox em giới thiệu

Ngoài ra, còn mấy dự án khu này như 250 Minh Khai Garden, Helios, thì em chưa xem qua hóng các bác khác comment thêm
Cụ phân tích hay quá :D, Sunsine thì trước em cũng thấy vụ cư dân đòi làm đường mãi cơ mà cũng chưa được.

Tomy Trọc

Xe tăng
em cũng tham khảo tìm hiểu kha khá cụ ạ.
Nhà đất thì tầm trên dưới 4 tỷ một chút, để có được chỗ đẹp, oto đỗ cửa thì cũng nằm ở vị trí hơi xa, mà mua trong ngõ thì cũng được cái gọi ở nhưng em thấy ko thích, không thuận tiện bằng ở chung cư, chung cư không gian tiện ích, vui chơi đồng bộ, an ninh đảm bảo hơn :D:D.
Cụ qua ngõ 281 Trương Định em đang bán cái nhà 54m xây 45m 5 tầng mà xe 5 tạ vào được cửa, đỗ ô tô ở bên đầu 151 Nguyễn Đức Cảnh có bãi Ô tô.
Giá cũng 4 củ tỏiạ.

Camry2205

Xe máy
Cụ qua ngõ 281 Trương Định em đang bán cái nhà 54m xây 45m 5 tầng mà xe 5 tạ vào được cửa, đỗ ô tô ở bên đầu 151 Nguyễn Đức Cảnh có bãi Ô tô.
Giá cũng 4 củ tỏiạ.
cảm ơn cụ, nhà em vẫn thích ở chung cư hơn cụ ạ :">:-j

Camry2205

Xe máy
Bác giống suy nghĩ của em, Em nghĩ mua nhà để ở nên cần phải tìm kiếm nơi thuận tiện, thoải mái, nhiều không gian, tiện ích đầy mọi cái đồng bộ. Với tầm tài chính của em thì chỉ chung cư đáp ứng được :D