Nhờ các cụ tư vấn giúp vụ này! Đa tạ.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Có một việc này đắn đo nhưng đánh liều hỏi các cụ.
Hồi trước Tết 3 tuần em bị mất chiếc 2 bánh, quan trọng hơn là ở cốp nó có 1 đống giấy tờ cá nhân quan trọng nhất:
+ Hộ chiếu
+ Bằng lái xe
+ Đăng kí ô tô (ko mang tên em)
+ Bảo hiểm ô tô 1 năm mới làm xong
+ Hợp đồng ủy quyền của chủ trước xe em
+ 1 Đăng kí xe máy khác (không phải chiếc xe mất)
Để chờ bọn trộm mang cho chuộc (vì nghe nói có đường dây chuyên cho chuộc giấy tờ). Em đợi qua Tết mà ko tăm hơi nên quyết định làm lại giấy tờ xe.
Khi tiến hành gặp một số rắc rối thế này:
+ Đăng kiểm hết hạn 12.01.2009 (sau khi mất giấy tờ), muốn làm đăng kiểm phải có đăng kí.
+ Xe trước khi đến với em nó qua 1 chủ, qua trung tâm kinh doanh xe đã sử dụng của Ford Thăng long, quá bác chủ nữa. Khi cần làm lại đăng kí cần gặp bác chủ đầu tiên.
+ Khi qua Trung tâm Ford TL chú Sale yêu cầu đưa giấy tờ và làm dịch vụ, chưa báo giá trước. Nghe có vẻ quan trọng nên chắc cũng thêm kha khá cho dịch vụ này, em nghe hơi nản, vì quan trọng là thái độ, hơi quan trọng hóa và có vẻ ko minh bạch về tài chính.

Thế nên xin trưng cầu ý kiến và xin các cụ một số lời khuyên:
+ Em có nên tiếp tục nhờ chú Sale kia làm dịch vụ không và phí cho trường hợp này là bao nhiêu?
+ Nếu em muốn chuyển trực tiếp sang tên em có được không hay nhất thiết phải làm vào tên bác chủ đàu tiên của xe?
+ Nếu em gặp lại chủ cũ nhờ hỗ trợ làm lại đăng kí có rắc rối không?
+ Cho em một số comment về vụ này các cụ nhé.

Cảm ơn các cụ nhiều nhiều.

30F8948

Xe máy
Chia buồn với kụ.
Cái này em mù, nhờ các kụ khác.
Hôm nào rảnh + có tiền qua kụ kiểm quả len có is :)

longvu

Xe tăng
Hôm qua mùng 1 đầu tháng mà cụ kể chuyện đen đến thế là cùng. Tôi mà mất một đống giấy tờ như thế thì đúng là :102::102::102:, khó chịu ghê lắm
Riêng cái mục
thì cũng tùy, như trường hợp tôi làm thì tự nguyện biếu bác chủ 1M + chân thành nhờ bác ấy. Kết quả là, mặc dù ko phải là ng bán xe cho tôi, nhưng bác chủ xe đã rất nhiệt tình đi làm đủ giấy tờ cần thiết cho tôi (tất nhiên phải điều động cả vợ bác ấy đi cùng ra phòng công chứng)

Chỉnh sửa cuối:

Lên Xuống

Xe đạp
Ui, công nhận mất giấy tờ mệt thật. Em mất có cái CMT mà phải mất 15 ngày mứoi làm lại được, nhỡ mất chuyến đi TQ.:'(

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Chia buồn cùng bác, tốt nhất là nhờ bác chủ cũ làm lại cho nhanh (không có biết nhanh hơn không nhưng chí ít thủ tục cũng không lằng nhằng), nếu tiện thì chuyển tên luôn.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Hôm qua mùng 1 đầu tháng mà cụ kể chuyện đen đến thế là cùng. Tôi mà mất một đống giấy tờ như thế thì đúng là :102::102::102:, khó chịu ghê lắm
Riêng cái mục
thì cũng tùy, như trường hợp tôi làm thì tự nguyện biếu bác chủ 1M + chân thành nhờ bác ấy. Kết quả là, mặc dù ko phải là ng bán xe cho tôi, nhưng bác chủ xe đã rất nhiệt tình đi làm đủ giấy tờ cần thiết cho tôi (tất nhiên phải điều động cả vợ bác ấy đi cùng ra phòng công chứng)
Bác chủ của bác có lẽ may mắn hơn em. Bác chủ của em ngày kiếm gấp nhiều nhiều cái chỗ đo đỏ kia cơ. Thế nên....:77::77::77:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
+ Em có nên tiếp tục nhờ chú Sale kia làm dịch vụ không và phí cho trường hợp này là bao nhiêu?
Tuỳ bác nếu bác không muốn mất thời gian thì nhờ dv cũng đc nhưng phải biết là bn trước.
+ Nếu em muốn chuyển trực tiếp sang tên em có được không hay nhất thiết phải làm vào tên bác chủ đàu tiên của xe?
chắc chắn ko vào tên bác đc, phải làm lại đk với tên chủ cũ, bác đừng có đi hỏi nữa mất tgian, vì chẳng có gì làm chứng cho việc mua bán (hđ công chứng mất rồi)

rắc rối không tùy thuộc vào lão kia, em chịu chỉ biết là thủ tục cấp lại ko có gì phức tạp.
Em cho rồi :))

Cảm ơn các cụ nhiều nhiều
cảm ơn cụ đã cảm ơn

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
:)):)) CHẾT CƯỜI VỚI NHÀ BÁC BLACKLAC LUÔN :P

CHIA BUỒN VỚI BÁC CHỦ THỚT NHÉ ! DÙ GÌ CŨNG MẤT RỒI NÊN EM CHÚC BÁC MAY MẮN NHANH CHÓNG LÀM LẠI GIẤY TỜ NHÉ ! LÀM GIẤY TỜ Ở HÀ NỘI HÌNH NHƯ CŨNG PHỨC TẠP HƠN Ở NHỮNG NƠI KHÁC THÌ PHẢI ! ĐỢT RỒI EM LÀM GIẤY SANG TÊN CHO GÀ LÔI THÔI MÀ ĐÚNG LÔI THÔI LUÔN , ĐẾN GIỜ VẪN CÒN HÃI Ạ ! EM CHẲNG GIÚP GÌ ĐC CHO BÁC NÊN CHỈ CHÚC BÁC MAY MẮN THÔI !(b)

lonelycat557

Đi bộ
Gia đình xin chia buồn cùng bác . Em sẽ để ý cho , nếu có thông tin gì em alo cho nhé

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com

Tuỳ bác nếu bác không muốn mất thời gian thì nhờ dv cũng đc nhưng phải biết là bn trước.Dịch vụ sang tên thẳng không cần chủ cũ ký ko quá 4tr

chắc chắn ko vào tên bác đc, phải làm lại đk với tên chủ cũ, bác đừng có đi hỏi nữa mất tgian, vì chẳng có gì làm chứng cho việc mua bán (hđ công chứng mất rồi) Nếu nhớ được tên phòng công chứng có thể xin lại

rắc rối không tùy thuộc vào lão kia, em chịu chỉ biết là thủ tục cấp lại ko có gì phức tạp.

Em cho rồi :))

cảm ơn cụ đã cảm ơn
Em có nên tiếp tục nhờ chú Sale kia làm dịch vụ không và phí cho trường hợp này là bao nhiêu?Tử tế thì làm ,láo thì thôi cụ ạ tìm chỗ khác+ Nếu em muốn chuyển trực tiếp sang tên em có được không hay nhất thiết phải làm vào tên bác chủ đàu tiên của xe?Quá được nếu cụ biết cách làm+ Nếu em gặp lại chủ cũ nhờ hỗ trợ làm lại đăng kí có rắc rối không?Tùy từng người thông thường chỉ nên nhờ hộ làm hợp đồng mua bán thẳng từ họ đến bác
Không có việc gì là không làm được chỉ có kiên nhẫn không thôi

Chỉnh sửa cuối:

0904080899

Đi bộ
Website
www.datvietjsc.com.vn
Có một việc này đắn đo nhưng đánh liều hỏi các cụ.
Hồi trước Tết 3 tuần em bị mất chiếc 2 bánh, quan trọng hơn là ở cốp nó có 1 đống giấy tờ cá nhân quan trọng nhất:
+ Hộ chiếu
+ Bằng lái xe
+ Đăng kí ô tô (ko mang tên em)
+ Bảo hiểm ô tô 1 năm mới làm xong
+ Hợp đồng ủy quyền của chủ trước xe em
+ 1 Đăng kí xe máy khác (không phải chiếc xe mất)
Để chờ bọn trộm mang cho chuộc (vì nghe nói có đường dây chuyên cho chuộc giấy tờ). Em đợi qua Tết mà ko tăm hơi nên quyết định làm lại giấy tờ xe.
Khi tiến hành gặp một số rắc rối thế này:
+ Đăng kiểm hết hạn 12.01.2009 (sau khi mất giấy tờ), muốn làm đăng kiểm phải có đăng kí.
+ Xe trước khi đến với em nó qua 1 chủ, qua trung tâm kinh doanh xe đã sử dụng của Ford Thăng long, quá bác chủ nữa. Khi cần làm lại đăng kí cần gặp bác chủ đầu tiên.
+ Khi qua Trung tâm Ford TL chú Sale yêu cầu đưa giấy tờ và làm dịch vụ, chưa báo giá trước. Nghe có vẻ quan trọng nên chắc cũng thêm kha khá cho dịch vụ này, em nghe hơi nản, vì quan trọng là thái độ, hơi quan trọng hóa và có vẻ ko minh bạch về tài chính.

Cảm ơn các cụ nhiều nhiều.
Cụ này bán máy ảnh phải không ạ?

car-carrier

Xe tải
bác Giang Duy Dạt ở GP phải kô nhỉ, hê, chào bác, hôm nào em qua nhờ bác tư vấn chút về cái Photo nhé, hê, em xin phép sờ pam tí ạ