[TVMBX] Nhờ các cụ tư vấn giúp em

Diệm Ngô 01

Xe đạp
Chả là em có thằng em trai sắp cưới vợ. Hai anh em nhà em cách nhau kha khá tuổi tuy nhiên 2 anh em rất thân nhau. Trước em có giao hẹn với nó là nếu lấy vợ trước 30 tuổi thì em sẽ tặng cho nó 1 chiếc oto để sau này chở vợ con cho đỡ mưa nắng.

Ku cậu sắp cưới rồi mà cả 2 anh em vẫn đang lăn tăn về khoản xe cộ quá. Em em nó bảo chỉ muốn xe nào lành, chi phí sử dụng thấp vì lương ku cậu vẫn còn yếu.

Ngân sách em cho là khoảng 700tr (có thể hơn 1 chút). Có mấy lựa chọn như sau:
- CX5 2018 2.0 pre: đẹp, rộng rãi, tiết kiệm nhưng là xe cũ
- Sonet Luxury (hoặc pre): xe mới, cũng đẹp, nhỏ gọn nhưng đi kèm là hơi chật nếu đi 5 người lớn(nếu đi cùng ông bà)
- Seltos Lux 1.4: xe mới, có vẻ built kém hơn cả sonet và em thấy ko đẹp bằng Sonet và cũng không rộng hơn Sonet bao nhiêu
- Ngoài ra hạng nhỏ còn Raize, Kona... và hạng to cũ còn CRV 2017, Tuc 2018...

Em thì thiên về CX5 2018 vì dù sao nó cũng khá lành và đã được kiểm chứng lâu. Em trai em thì lại mê Sonet vì kiểu dáng nó đẹp và trẻ hơn.

Kính nhờ các cụ chuyên gia trên ofun hỗ trợ anh em nhà em ạ! Cảm ơn các cụ!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tặng nó thì phải theo ý nó thích chứ.

agrimeco

Xe lăn
Cảm động với tình cảm 2ae nhà cụ quá, nếu mua cho em thì theo em cụ cứ đưa 700 cho cậu ấy, rồi lúc nào cậu ấy bẩu đi lấy xe thì cùng đi và rửa xe luôn thể:)

JanJan

Xe tải
Chả là em có thằng em trai sắp cưới vợ. Hai anh em nhà em cách nhau kha khá tuổi tuy nhiên 2 anh em rất thân nhau. Trước em có giao hẹn với nó là nếu lấy vợ trước 30 tuổi thì em sẽ tặng cho nó 1 chiếc oto để sau này chở vợ con cho đỡ mưa nắng.

Ku cậu sắp cưới rồi mà cả 2 anh em vẫn đang lăn tăn về khoản xe cộ quá. Em em nó bảo chỉ muốn xe nào lành, chi phí sử dụng thấp vì lương ku cậu vẫn còn yếu.

Ngân sách em cho là khoảng 700tr (có thể hơn 1 chút). Có mấy lựa chọn như sau:
- CX5 2018 2.0 pre: đẹp, rộng rãi, tiết kiệm nhưng là xe cũ
- Sonet Luxury (hoặc pre): xe mới, cũng đẹp, nhỏ gọn nhưng đi kèm là hơi chật nếu đi 5 người lớn(nếu đi cùng ông bà)
- Seltos Lux 1.4: xe mới, có vẻ built kém hơn cả sonet và em thấy ko đẹp bằng Sonet và cũng không rộng hơn Sonet bao nhiêu
- Ngoài ra hạng nhỏ còn Raize, Kona... và hạng to cũ còn CRV 2017, Tuc 2018...

Em thì thiên về CX5 2018 vì dù sao nó cũng khá lành và đã được kiểm chứng lâu. Em trai em thì lại mê Sonet vì kiểu dáng nó đẹp và trẻ hơn.

Kính nhờ các cụ chuyên gia trên ofun hỗ trợ anh em nhà em ạ! Cảm ơn các cụ!
Tôi năm nay 70 rồi. Cụ có nhận tôi là em ko?

LX_060616

Xe buýt
Theo em cứ xe mới mà quất: 30 tháng đăng kiểm và 3 năm bảo hành.
Mua xe cũ đến tầm 5-6 năm phải bảo dưỡng lớn, thay thế,... nhỡ vợ nó lại bảo anh cho cái xe cũ giờ sửa hết cả tiền sữa cho con !

Diệm Ngô 01

Xe đạp
Tôi năm nay 70 rồi. Cụ có nhận tôi là em ko?
Bạn bè thì trên đời có nhiều chứ anh em ruột thì em chỉ có 1 nên là nếu em có 3 cái nhà thì em sẽ tặng 1 cái cho em em, còn 2 cái cho vợ con cụ ạ.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Mua xe cũ đến tầm 5-6 năm phải bảo dưỡng lớn, thay thế,... nhỡ vợ nó lại bảo anh cho cái xe cũ giờ sửa hết cả tiền sữa cho con !
Chuẩn luôn, cứ mới mà quất đỡ lăn tăn. Xe nào có giá đó rồi.

• Vodka
Reactions: BKG

Diệm Ngô 01

Xe đạp
Chuẩn luôn, cứ mới mà quất đỡ lăn tăn. Xe nào có giá đó rồi.
Cảm ơn các cụ nhưng mới thì có nên mua Sonet không ạ?

LongLH

Xe điện
700 hơn còn nhiều lựa chọn mà cụ. Không biết sonet thế nào chứ Seltos thì cụ tránh xa cho em. Em quyết chuyển từ Mazda 3 sang Seltos cho vk em vì vk em nó thích chứ em không bao giờ mua xe đó cho em cả. Một cái xe chỉ phục vụ cho vk em đi làm cách nhà 3 km, thỉnh thoảng vk tự đi ra Nội, Ngoại cách 7km và cafe cùng hội bạn gái, chứ đi làm trung bình 100km/ ngày như em thì đó chỉ là cái xe hàng mã. Em chỉ tiếc mình không đủ tiền mua Mec hay Bim cho vk đi.

Diệm Ngô 01

Xe đạp
Ồ, nhìn nick bác thì tôi ko có ấn tượng cho lắm nhưng bác đã trải lòng thì tôi cũng xin phép trải dạ. Theo tôi với khoản 700tr đó thì bác nên tư vấn mua xe cũ cho e bác đi vì mới đi ko nên mua xe mới.

Tất nhiên rồi, đây chỉ là quan điểm cá nhân tôi và có thể ko cùng quan điểm với các bác trên này.

Như mọi khi do trình độ hiểu biết về xe của tôi khá tầm thường nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi luôn tôn trọng ý kiến của các bác.
Em có mấy thợ quen nên nghĩ có thể mua được xe cũ ngon. Chỉ là em cũng mới nghĩ lại thì quà cưới cho em nên mua đồ mới thì nó sẽ ý nghĩa hơn cụ ạ!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con xe lông gà lông vịt chạy cầu trước , dung tích bé tẹo cũng được đám sale tung hô suv lùa gà công nghiệp . Chán thật sự .
700k làm con Ỉn lướt hơn tỷ lần , máy lớn hơn khỏe hơn rộng hơn , chạy cầu sau mạnh mẽ hơn ....

cdcn

Xe điện
Muốn tặng em thì hỏi xem em thích xe gì rồi quyết. Mang lên đây hỏi thì chắc muốn khoe là chính!

khanhnguyen09

Xe container
Nghe mà cảm động cho tình anh em của cụ, em có con Cx5 đang đi thôi em để rẻ một nửa cho cụ tặng em trai.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ồ, tôi thích quan điểm của bác nhưng theo tôi cũ người mới ta vì chắc gì cô dâu đã mới. Ấy là tôi nói vậy theo quan điểm cá nhân.

Tất nhiên rồi, quan điểm của tôi chỉ là quan điểm của cá nhân và có thể ko cùng quan điểm của các bác trên này.

Như mọi lần do hiểu biết của tôi khá hạn hẹp và ít ỏi về vấn đề hôn nhân nên bác ko nhất thiết phải tin tôi và tôi luôn tôn trọng ý kiến của các bác trên này.
Lão này giọng điệu giống “bờ dồ đứng cạnh cửa sổ” ghê, lẽ nào bờ dồ ấy đầu thai nick này :D

butchikim

Xe ba gác
Muốn tặng em thì hỏi xem em thích xe gì rồi quyết. Mang lên đây hỏi thì chắc muốn khoe là chính!
Kể ra thẳng thắn quá đôi khi cũng tốt ;))

Cụ chủ điền mỗi lựa chọn vào 1 mảnh giấy rồi gắp thăm, gắp đến bao giờ được cái mình ưng thì thôi. :>

Diệm Ngô 01

Xe đạp
Khoe trên này để tối về ngồi cười 1 mình hả cụ? Đây chỉ là mạng ảo, nick em thì ko phải tên thật, cũng ko buôn bán gì nên nếu cụ thấy phiền thì xin lỗi nha!