Nhờ các cụ tư vấn giúp em về tủ cấp đông.

vubichngoc84

Xe hơi
Em muốn mua 1 tủ để cấp đông .Nói thật với các cụ/mợ thời buổi kinh tế khó khăn lên em cũng cố gắng cắt giảm càng nhiều càng tốt.Em đang định mua tủ cũ về dùng lại. Em gà mờ về kỹ thuật quá lên nhờ các cụ tư vấn giúp em lên chọn tủ như thế nào là bền,lên mua loại nào, em mua tủ để bảo quản hàng đông lạnh vì mùa hè rồi cái tủ lạnh nhà em không đủ đựng hàng được nữa và phải chọn tủ như thế nào vì em sợ mua ngay tủ hỏng về chạy được 1-2 ngày nó lại chết thì khổ thân em.Em cám ơn các cụ các mợ.

Super_voz

Xe buýt
Cụ ghé qua chợ đồ cũ ở phía chân cầu Thăng Long, cạnh lỗi rẽ sang QL3 nhé, em cũng mua được ở đó 2 cái dùng ngon lắm.

Nếu không biết gì thì cụ nên thuê một chú thợ điện lạnh đi cùng. Nếu có chút nghề thì có mấy thứ cần kiềm tra :

Ngoại hình khá, gioăng cao su còn khít và đàn hồi, không rách, không móp. Phần bên trong tủ phải lành lặn, có thể móp, lõi một chút bảo ôn ra ngoài không vấn đề, chỉ đừng thủng sâu quá là đc.
Cắm điện chạy thử, xem tủ có lạnh nhanh ko, nếu mượn được kẹp dòng thì cầm đi, check thử xem lốc hoạt động có đủ dòng không.

Chúc cụ mua được tủ ưng ý.

vubichngoc84

Xe hơi
Cụ ghé qua chợ đồ cũ ở phía chân cầu Thăng Long, cạnh lỗi rẽ sang QL3 nhé, em cũng mua được ở đó 2 cái dùng ngon lắm.

Nếu không biết gì thì cụ nên thuê một chú thợ điện lạnh đi cùng. Nếu có chút nghề thì có mấy thứ cần kiềm tra :

Ngoại hình khá, gioăng cao su còn khít và đàn hồi, không rách, không móp. Phần bên trong tủ phải lành lặn, có thể móp, lõi một chút bảo ôn ra ngoài không vấn đề, chỉ đừng thủng sâu quá là đc.
Cắm điện chạy thử, xem tủ có lạnh nhanh ko, nếu mượn được kẹp dòng thì cầm đi, check thử xem lốc hoạt động có đủ dòng không.

Chúc cụ mua được tủ ưng ý.
Em cám ơn cụ đã hướng dẫn cách mua.Nhà em ở Quảng Ninh lên tìm cũng hơi khó.Em hỏi kinh nghiệm trước để đi tìm gặp tủ cũ cần bán mình có thể xem mặc nếu cảm thấy những cái đơn giản ok thì mới nhờ thợ ạ.

anhtuanhk2003

Xe hơi
tủ quan trọng nhất là bloc, cứ chọn con bào bloc còn mới khung chưa bị rỉ sét là mua, mua tủ cũ cho rẻ keke

thuviet

Xe buýt
Tủ cấp đông thfi quan trọng nhất là giàn còn ngon Mợ à , giàn mà bị thủng là vứt đi ngay không sửa được . Còn nếu chết máy nén thì thay ok :D

Mợ có mua thì em bán đồ cũ cho Mợ ;)) tủ cấp đông Max Italy 500L giá 4.3 Củ :D bảo hành cho Mợ 1 năm ;))

vubichngoc84

Xe hơi
Tủ cấp đông thfi quan trọng nhất là giàn còn ngon Mợ à , giàn mà bị thủng là vứt đi ngay không sửa được . Còn nếu chết máy nén thì thay ok :D

Mợ có mua thì em bán đồ cũ cho Mợ ;)) tủ cấp đông Max Italy 500L giá 4.3 Củ :D bảo hành cho Mợ 1 năm ;))
Em cám ơn mợ.Có tủ nào rẻ hơn không ạ?Nhà em kinh tế eo hẹp lên mua tủ rẻ hơn thôi.Có mợ bảo em với.Em vận chuyển về QN nữa cơ mợ ạ.

laser02

Xe hơi
Em có tủ đông lạnh bán nè, ai có nhu cầu thi pm cho em nhe...