[Thảo luận] Nhờ các cụ tư vấn đánh xe vào nhà

ngsykhoa

Xe hơi
Trình lái xe của em "cao quá" nên mua xe được mấy tháng rồi vẫn k dám đánh xe vào nhà(nhà bố mẹ em ở gần nhà e mà lại mặt đường to nên em để nhờ ở đấy)
Các cụ xem qua ảnh và tư vấn giúp em nhé, em tính phải mở rộng cổng để cho xe vào

Cảm ơn các cụ trước nhé.

vnz

Xe hơi
theo ngu ý của em thì bác chui đầu vào cái ngõ bên lái, rồi lùi đít vào ạ, nhưng em nghĩ tiện nhất là bác kiếm bác nào đậu xe tốt đậu thử cho bác 2,3 lần để biết rồi bác ngồi vào đậu khoảng chục lần (có người đứng ngoài chỉ chỏ) là quen ngay hoặc không bác cứ cắm thẳng đầu vào cho nó dễ nếu ngõ nhà bác ít xe qua lại

Donquixote

Xe buýt
Không biết có đúng tỷ lệ không nhưng cái trụ cổng nhà cụ có vẻ to nhẩy.
Nếu để dễ dàng đánh lái ra vào (cái vị trí mong muốn của cụ). Tốt nhất cụ bỏ cái trụ bên ngõ 2.2m đi. Làm lùi lại về bên ngõ 2.2m khoảng 2m.
Xong cụ chế tác bộ cổng 2 cánh lùa (vuông góc với nhau) ở đúng cái góc ấy. 1 cánh bên ngõ 2.2m, 1 cánh bên đường 4.5m
Bình thường mở 1 cánh chính (đường 4.5m thôi) để ra vào xe đạp xe máy.
Lúc nào 4B về thì mở toang cả 2. Lúc này cụ cua bên nào vào cũng dễ. Vì ăn cả ra phần ngõ mở rộng vòng cua. Tiền, lùi vào đều đẹp.

tran_thuat_lai

Xe lăn
vẽ thế này khó tưởng tưởng lắm. hôm nào Bác gọi anh em off ở khu nhà Bác đê. anh em sẽ hướng dẫn Bác cụ thể. mà Bác đi xe gì vậy ạ?
em nghĩ lùi tiến ngõ ngách thì Bác nên làm quen với cách đánh lái chết và nhúc nhích tiến lùi vì hồi em mới biết lái cũng thế. mãi chả đỗ được vào lề đường trên phố cổ ...he he

ngsykhoa

Xe hơi
theo ngu ý của em thì bác chui đầu vào cái ngõ bên lái, rồi lùi đít vào ạ, nhưng em nghĩ tiện nhất là bác kiếm bác nào đậu xe tốt đậu thử cho bác 2,3 lần để biết rồi bác ngồi vào đậu khoảng chục lần (có người đứng ngoài chỉ chỏ) là quen ngay hoặc không bác cứ cắm thẳng đầu vào cho nó dễ nếu ngõ nhà bác ít xe qua lại
Em mà làm được thế thì em vào thẳng nhà luôn.
Ý 2 của bác hay đấy, ngõ nhà em cũng ít người đi nên cũng k ngại lắm, về nhà buổi trưa em toàn đỗ xe ở cổng.

Canon_s3is

Xe điện
Nhà cháu thấy là vụ này không khó. Tập là được.
"chuồng" mà cụ muốn vào chả khác là mấy so với chuồng ở sa hình => cứ diễn như chạy sa hình chắc ổn. Có chăng là sau khi vào chuồng (đoạn 5,5m x 2,5m) gần như vuông vắn rồi thì cụ lấy lái qua trái (vểnh cái mông xe về phía chuồng trong).
Tốt nhất cụ nhờ người "nhan" cho vài lần, quen tay là ok.

mintoo

Xe tải
tiến xe lên ngang mé cái cây, nhưng gần sang lề trái, rồi bẻ vô-lăng sang phải, lùi vào. E nghĩ cụ cứ làm từ từ và cần người đứng ngoài căn cho. Hết sức cẩn thận vì tính ra cửa rộng hơn xe có 1 tí thôi. Chúc cụ thành công :):)
Mà 1,75 x 4,35 là xe j nhẩy :^):^):^)

ngsykhoa

Xe hơi
Không biết có đúng tỷ lệ không nhưng cái trụ cổng nhà cụ có vẻ to nhẩy.
Nếu để dễ dàng đánh lái ra vào (cái vị trí mong muốn của cụ). Tốt nhất cụ bỏ cái trụ bên ngõ 2.2m đi. Làm lùi lại về bên ngõ 2.2m khoảng 2m.
Xong cụ chế tác bộ cổng 2 cánh lùa (vuông góc với nhau) ở đúng cái góc ấy. 1 cánh bên ngõ 2.2m, 1 cánh bên đường 4.5m
Bình thường mở 1 cánh chính (đường 4.5m thôi) để ra vào xe đạp xe máy.
Lúc nào 4B về thì mở toang cả 2. Lúc này cụ cua bên nào vào cũng dễ. Vì ăn cả ra phần ngõ mở rộng vòng cua. Tiền, lùi vào đều đẹp.
Cảm ơn cụ nhiều, em cũng đã tính đến phương án đó, nhưng mở cổng như thế xấu cả cái nhà nên em mới thôi. Em chỉ tính mở rộng cổng bên đường 4,5m thôi ạ.
Vốt ca các cụ

tungcalo

Xe điện
Gần nhà cụ có quán (b) không? Nếu có thì :101: cho em. em đến demo cho bác, đảm bảo từ 2 - 3 đỏ là vào chuồng. Sau đó thì cụ mời em (b) là :41:

ngsykhoa

Xe hơi
tiến xe lên ngang mé cái cây, nhưng gần sang lề trái, rồi bẻ vô-lăng sang phải, lùi vào. E nghĩ cụ cứ làm từ từ và cần người đứng ngoài căn cho. Hết sức cẩn thận vì tính ra cửa rộng hơn xe có 1 tí thôi. Chúc cụ thành công :):)
Mà 1,75 x 4,35 là xe j nhẩy :^):^):^)
Em đi xe Vivant cụ ạ. kích thước chính xác là dài:4.350. Rộng:1.755
Thanks cụ

ABCD

Xe tải
có vẻ như ko khó lắm bác cư từ từ vài đỏ là ok ,dần dần quen ít đỏ hơn

Canon_s3is

Xe điện
Gần nhà cụ có quán (b) không? Nếu có thì :101: cho em. em đến demo cho bác, đảm bảo từ 2 - 3 đỏ là vào chuồng. Sau đó thì cụ mời em (b) là :41:
Ý kiến hay :41:

Cụ chủ thread ở Hnội thì ới một câu, em đến diễn cùng và quan trọng là hiền dịu cùng để (b) thêm ngon :69:

tiến xe lên ngang mé cái cây, nhưng gần sang lề trái, rồi bẻ vô-lăng sang phải, lùi vào. E nghĩ cụ cứ làm từ từ và cần người đứng ngoài căn cho. Hết sức cẩn thận vì tính ra cửa rộng hơn xe có 1 tí thôi. Chúc cụ thành công

Mà 1,75 x 4,35 là xe j nhẩy
Thỉnh thoảng nhà cháu chạy CAP, gặp phải khe hẹp nhà cháu căn vuông xe rồi bấm nút cụp gương. Dzọt qua ngon luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

vnz

Xe hơi
nếu bác thích đi thẳng vào thì bác đánh bên lái sát cái ngõ và cái tường rồi lại lấy hết lái để vào cổng, ngõ không đông thì bác cứ lùi từ từ, không vội, rồi sẽ quen dần, đưng vội bác nhé, đâu xe mà cứ vội vội vàng vàng là dễ dính lắm, 1 điều quan trọng nữa là xe bác tự động hay xe số ạ? nếu số thì phải xem cổng dốc vào trong hay dốc ra ngoài nữa?

ngsykhoa

Xe hơi
Trước mặt nhà em là quán bia Việt Hà cụ ạ. Thế này mở luôn cuộc thi "Lùi vào chuồng" cụ nhỉ. Em xin lấy nhà em ra cho các cụ làm trường thi.
Các cụ cứ làm 10 vại thì cửa hẹp đến mấy vẫn lùi vào được. Em thề, em hứa, em đảm bảo.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Không ra thực địa thì chẳng dám mạnh mồm nhưng ngó trên cái schema của cụ, theo "ngu ý" của em là có 2 việc cụ phải làm để ra vào dễ:
- Mở rộng cửa.
- Lùi trụ cổng về phía nhà.

Mấy cái nhà của em, để đưa được xe vào garage đều phải lùi chéo như vầy. Ban đầu thì cực thấy mồ. Sau quen rồi thì nhắm mắt cũng vào được chuồng.

mintoo

Xe tải
Trước mặt nhà em là quán bia Việt Hà cụ ạ. Thế này mở luôn cuộc thi "Lùi vào chuồng" cụ nhỉ. Em xin lấy nhà em ra cho các cụ làm trường thi.
Các cụ cứ làm 10 vại thì cửa hẹp đến mấy vẫn lùi vào được. Em thề, em hứa, em đảm bảo.
cụ đưa vợ 2 làm vật thi nữa thì e đăng kí luôn :21::21:

redarcher

Xe buýt
Nhà cháu để xe ở Hà Thành Plz mãi lùi chuồng quen rồi. Cũng khá hẹp vì xe đông. Bây giờ thấy mình lùi chuồng còn tốt và ngon ăn hơn là lái tiến vào ngõ ngách :21::21:

ngsykhoa

Xe hơi
Ý kiến hay :41:

Cụ chủ thread ở Hnội thì ới một câu, em đến diễn cùng và quan trọng là hiền dịu cùng để (b) thêm ngon :69:

Thỉnh thoảng nhà cháu chạy CAP, gặp phải khe hẹp nhà cháu căn vuông xe rồi bấm nút cụp gương. Dzọt qua ngon luôn :D
Nhà em ở HN cụ ạ. Em bị 1 lần vào khe hẹp, lúc vào bị quệt gương bên phụ, lúc ra em căn rất kỹ bên phụ, thì lại bị quệt bên lái. Thế mới đau.

SốtVirút

Xe tăng
nếu bác thích đi thẳng vào thì bác đánh bên lái sát cái ngõ và cái tường rồi lại lấy hết lái để vào cổng, ngõ không đông thì bác cứ lùi từ từ, không vội, rồi sẽ quen dần, đưng vội bác nhé, đâu xe mà cứ vội vội vàng vàng là dễ dính lắm, 1 điều quan trọng nữa là xe bác tự động hay xe số ạ? nếu số thì phải xem cổng dốc vào trong hay dốc ra ngoài nữa?
E bổ sung thêm: vê tròn hai cái trụ cổng nữa để tăng độ rộng