Nhờ các cụ tư vấn chơi bời ở Huế và Lăng Cô

gLong

Xe tải
Sang đầu tháng tới gia đình em đi nghỉ ở Lăng Cô và Huế. Lịch trình thì thế này ạ, nhờ các cụ tư vấn giúp em. Em đặt vé ĐN rồi, và có quen tài xế ở ĐN. Em định bay vào đến ĐN (cuối giờ chiều) thì em tếch ra Lăng Cô luôn và không ở ĐN ạ. Sau đó lấy phòng ở Lăng Cô, nghỉ ngơi qua đêm rồi sáng hôm sau chạy vào Huế chơi trong ngày và về Lăng Cô chơi khoảng 2 ngày. Ngày cuối thì quay về ĐN nghỉ ở ks nào đó gần sông Hàn và lên đường về HN luôn. Cụ nào đi Lăng Cô rồi thì tư vấn giúp em đặt khách sạn hoặc quần sọt ở Lăng Cô giá cả hạt dẻ chút được không ạ?
Em có 2 phương án để đi thế này, nhờ các cụ oánh giá xem cái nào kinh tế và hợp lý hơn:
- Tài xế đưa từ ĐN ra Lăng Cô, sau đó nằm lại Lăng Cô trong suốt quá trình nhà em ở đây chơi, sau đó đưa em đi Huế rồi lại đưa từ Lăng Cô về ĐN.
- Tài xế chỉ đưa từ ĐN ra Lăng Cô sau đó quay về ĐN luôn và hôm nào nhà em từ Lăng Cô về ĐN thì bác ấy ra đón nhà em về. Từ Lăng Cô em bắt taxi đi Huế chơi và loanh quanh ở Lăng Cô.
Em thì em thiên về phương án 2 vì thực ra em cũng chỉ ở Lăng Cô là chính, nếu bác tài ở đó thì cũng phí công và mất thời gian ạ.
Tiện các cụ chỉ giáo cho em ít điểm ăn uống và khách sạn nào ổn ổn ở Lăng Cô luôn ạ. Em search mạng thấy có cái Lăng Cô Beach Resort giá cả cũng phải chăng. Nhưng lướt sang webtretho thì thấy mấy mợ bên đó kêu cái quần sọt này view ra nghĩa địa ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

themoto

Xe tải
Lăng Cô rất buồn, rất chán. Cụ nên ở TP. Huế chơi, có mấy bài về nơi ăn chơi ở Huế rồi, cụ chịu khó tham khảo.

CleoNguyen

Xe buýt
Em mạn phép có ý kiến thế này:
- Lăng Cô hơi buồn, chỉ thích hợp nếu cụ muốn không gian yên tĩnh để nghỉ ngơi. Tốt nhất không nên thuê resort Lăng Cô làm gì cho phí. Chẳng thà cụ cứ ngủ nghỉ tại Đà Nẵng, sáng ra thuê một con xe máy leo đèo Hải Vân sang bên Lăng Cô - chạy một đoạn đến chỗ có cây xăng quẹo luôn ra phía biển. Ăn trưa luôn tại một trong các quán trên biển Lăng Cô đó, rồi nằm thảnh thơi nghỉ ngơi, khoảng 3h - 4h chiều cụ mà biết bơi thì phi xuống quẫy tầm 15-20 phút rồi về lại Đà Nẵng. Phượt xe máy qua Lăng Cô thú vị lắm ạ. Trường hợp cụ đi theo diện gia đình con nhỏ, thì có thể đi oto rồi ngủ nghỉ tại Huế, ăn chơi chán chê rồi hãy quay về Lăng Cô, rẽ ra bãi biển ăn trưa và tắm biển rồi về lại Đà Nẵng. Một vài quán ăn ngay phía biển Lăng Cô, giá cũng khá mềm và đồ ăn cũng được nên cụ cứ tìm quán nào cũng được. Lưu ý là không ăn mấy quán ở ngoài đường quốc lộ nhé. Cứ phi ra biển, sẽ thấy vài quán ăn mọc lên, đơn sơ nhưng chất phết ạ

QueViet

Xe tăng
Lăng Cô có bãi biển đẹp , ăn uống cũng được; khó ở chỗ nếu thuê ô tô chờ thì tốn kém . Vì vậy, bác nên ở Huế , trải nghiệm Lăng Cô bằng cách lúc về rẽ qua Thanh Tâm rì sọt tắm và ăn ở đấy là đủ biết.

Coupe 2 bánh

Xe tải
Em chốt luôn cho nó vuông ạ:
1. Chơi: Lăng Cô không đáp ứng được nhu cầu của cụ, Lăng Cô chỉ thích hợp cho nghỉ dưỡng. Bãi Tắm ở đó có nhiều vũng nguy hiểm lại ở địa thế dễ bị soáng oáng kéo ra ngoài nên trẻ em tắm rất nguy hiểm.
2. Lời khuyên cho cụ: Bay vào Huế, chơi ở Huế 1 vài ngày rồi kéo vào Đà Nẵng chơi bời, tắm biển hoặc theo chu trình ngược lại.
3. Còn nếu cụ cứ khăng khăng không nghe nhời em thì ở Lăng Cô cụ chọn Lăng Cô Beach Resort là chuẩn rồi, ở đó có bể bơi, khuôn viên rộng rãi, bọn trẻ thì chỉ nên cho chạy, nhảy, xây lâu đài trên cát ngoài bãi biển thôi còn kéo vào bể bơi mà tắm.
Ăn thì các cụ kéo nhau ra quán Bé Đen sát đèo Hải Vân (chỗ đầu đường cũ lên đèo) để thưởng thức hải sản, quán đó em thấy nhiều món, giá cả cũng okie.
Ở Lăng Cô các cụ có thể lên Hải Vân Quan, đi rừng Bạch Mã, suối gì đấy nữa để chơi..

sh123456

Xe tải
Đợt này nhiều cụ đi tua đó thế nhỉ ? Ngày mai nhà em cũng đi nhưng lịch trình hơi khác.
Ngày 1: Máy bay từ HN đến Huế, ăn chơi nhảy múa cả ngày hôm đó ở Tp Huế, tối nghỉ tại Tp luôn;
Ngày 2: Lăng Cô (Em đặt muộn nên chỉ đặt được Làng Cò nên hơi chán), cũng ăn nghỉ, chơi bời 1 ngày ở đó.
Ngày 3+1/2 ngày 4: Ăn chơi ở Đà Nẵng, về HN trong chuyến muộn. :D