Nhờ các cụ tư vấn cho chuyến đi Quảng Trị tuần tới

khanh.dd

Đi bộ
Kinh gửi các cụ,

Tuần tới em đưa vợ con vào Quảng Trị thăm ngoại (quê vợ ở Quảng Trị) bằng con Vios E mới mua tháng 12/2010. Đi cùng 1 chồng 2 vợ là 2 cháu nhỏ, 1 cháu 8 tuổi và 1 cháu 3 tháng tuổi. Do có cháu nhỏ nên chắc chắn phải đi đường ngắn, nghỉ nhiều và đây cũng là lần đầu tiên lái xe đi xa. Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giùm nên đi như thế nào? nghỉ ở đâu? ăn gì ở đâu? nhé.

Cám ơn các cụ nhiều!

lenamhung83

Xe tăng
Theo em bác nên đi thế này: HN - Hà Đông - Ba La - Tế Tiêu - Chợ Bến - đường HCM - Khe Gát - 4km, rẽ trái - đường HCM Đông - Phong Nha - Cam Lộ - rẽ trái - QL9 - Đông Hà - QL1. Thời gian chạy khoảng 13-14h kể cả nghỉ ăn trưa dọc đường. Bác đi từ 5h sáng khoảng 19h đến nơi. Đi đường HCM cũng có nhiều quán nhưng để chủ động nên mang theo đồ ăn trưa. Dân miền Trung tốt bụng, hiếu khách,bác vào quán nào cũng ok
Đường thoáng, bác cứ đúng tốc độ, biển báo mà đi, chú ý đừng lấn vạch liền, thấy trâu bò thì giảm tốc độ từ xa, vì chúng cứ thấy ô tô là lao ra cản đường:))

khanh.dd

Đi bộ
Theo em bác nên đi thế này: HN - Hà Đông - Ba La - Tế Tiêu - Chợ Bến - đường HCM - Khe Gát - 4km, rẽ trái - đường HCM Đông - Phong Nha - Cam Lộ - rẽ trái - QL9 - Đông Hà - QL1. Thời gian chạy khoảng 13-14h kể cả nghỉ ăn trưa dọc đường. Bác đi từ 5h sáng khoảng 19h đến nơi. Đi đường HCM cũng có nhiều quán nhưng để chủ động nên mang theo đồ ăn trưa. Dân miền Trung tốt bụng, hiếu khách,bác vào quán nào cũng ok
Đường thoáng, bác cứ đúng tốc độ, biển báo mà đi, chú ý đừng lấn vạch liền, thấy trâu bò thì giảm tốc độ từ xa, vì chúng cứ thấy ô tô là lao ra cản đường:))
Cám ơn bác nhé, nhưng chạy thế em sợ thằng cu 3 tháng nhà em nó mệt, em dự kiến chạy đến Nghệ An rồi nghỉ lại, hôm sau lại chạy tiếp đến Đông Hà, không biết như thế có đc không? Em cũng không biết nghỉ ở đâu ở Nghệ An và Ăn gì nữa vì chưa bao giờ đi du lịch ở Nghệ An cả. hjhj:-??

em sửa lại giúp Cụ tí nhé, Cụ chủ bỏ đoạn mầu đỏ đi theo lộ này Hà nội - hòa lạc - xuân mai
Cụ có F1 mới 3 tháng nếu đi lộ trình hà đông - tế tiêu không ổn, lý do đường nhỏ và sóc gần hơn nhưng thời gian chậm hơn, không hợp với F1
Trên đường HCM cụ nhớ duy trì đúng tốc độ, không đè vạch liền, giữ cho mình cái đầu Lạnh là OK.
Chúc Cụ thượng lộ bình an

Nếu cụ muốn nghỉ lại ở Nghệ An cho e bé 03 tháng đỡ mệt thì cụ nghỉ ở tại TP Vinh tại KS Sài Gòn Kim LIên cho e, đc số 25 - Đường Quang Trung -Tp.Vinh đừng vào CL cụ ạ, vừa đắt vừa ko có phòng đâu. Ăn uống thì có trẻ con và ko thạo địa bàn thì cứ ks cụ ăn cho e cho nó lành, ngày hôm sau lại tiếp tục lên đường về quê, Quảng Trị e được biết có nghĩa trang Trường Sơn, địa đạo Vĩnh Mốc, có biển Cửa Tùng- Cửa Việt đẹp mà e chưa được đến thăm.

Bóng Chày

Xe lừa
Vodka bác lenamhung83: nhờ bác tư vấn em đi chuyến nam tiến trên dường HCM thật tuyệt vời. Cụ chủ thớt nên chạy theo lộ trình bác ấy tư vấn. Cụ có thể tìm thêm bài ký sự "Chuyến đi xuyên nửa Viẹt của thành viên chi hội Altis" em viết sau chuyến đi, trong đó có rất nhiều ảnh để cụ tham khảo. Em cũng có tư vấn các đồ cần mang theo cho gia đình có con nhỏ vì em cũng đưa con em đi xuyên nhiều quốc gia từ hồi chúng no bé xíu à nên em có kinh nghiệm chuyện đấy. Cụ cứ hỏi thêm nếu cần tham mưu thêm nhé.

Bóng Chày

Xe lừa
Em không đồng tình với góp ý của cụ chè lam dưới đây. CỤ nói thế cứ như đi vào chiến trận! Đi đường HCM có gì đâu mà sóc, nguy hiểm kiểu QL1 thì gần như không có. Cụ chủ thớt cứ bình tĩnh mà đi, đừng nghĩ ngợi nhiều. Đường đẹp, vắng, an toàn: tất nhiên lái xe lúc nào cũng phải cận thạn chứ.

em sửa lại giúp Cụ tí nhé, Cụ chủ bỏ đoạn mầu đỏ đi theo lộ này Hà nội - hòa lạc - xuân mai
Cụ có F1 mới 3 tháng nếu đi lộ trình hà đông - tế tiêu không ổn, lý do đường nhỏ và sóc gần hơn nhưng thời gian chậm hơn, không hợp với F1
Trên đường HCM cụ nhớ duy trì đúng tốc độ, không đè vạch liền, giữ cho mình cái đầu Lạnh là OK.
Chúc Cụ thượng lộ bình an