Nhờ các cụ - mợ giải nghĩa giúp cho ký hiệu XLT và XLS

superdrives

Xe điện
Em lên google tra mãi mà chưa thể hiểu được cụm từ XLT và XLS trên xe ford là viết tắt của cái gì nữa. Mong các cụ mợ hiểu biết giải nghĩa giúp em ạ!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em lên google tra mãi mà chưa thể hiểu được cụm từ XLT và XLS trên xe ford là viết tắt của cái gì nữa. Mong các cụ mợ hiểu biết giải nghĩa giúp em ạ!
XLT: xe loại thường
XLS: xe loại sang
Xe của cụ là loại Sang hay loại Thường ạ

vôlangday

Xe tăng
em cũng hay thắc mắc câu này ! nhưng cũng khó thật !

phuongcum

Xe buýt
Với Ranger mới thì:
- XLT: chỉ có hai cầu, chỉ có số sàn. Cao cấp nhất của dòng Ranger mới này nhưng vẫn thiếu một số tính năng cao cấp hơn được trang bị ở dòng Wildtrack :P.
- XLS: chỉ có một cầu, có cả số tự động và số sàn. Lốp bé hơn XLT, 255/70R16 so với 265/65R17. Có một túi khí cho người lái, XLT thêm cho phụ trước nữa. Không có ga tự động như XLT. Không có tính năng gạt mưa và pha tự động như XLT. Các tay nắm cửa bằng nhựa chứ không mạ như XLT. Không cắm được ipond và USB như XLT. Không có kết nối không dây và điều khiển bằng giọng nói như XLT. Có bốn loa, XLT là sáu loa.

Nghĩa thì em không biết, đại loại là với Ranger thì đời nào cũng có thứ tự Wildtrack > XLT > XLS/XL.

Nocar nothing

Xe buýt
Thì nó cũng chỉ là ký hiệu của nhà sản xuất thôi, bận tâm làm giề cụ chủ thớt :D

trieuth

Xe điện
Với Ranger mới thì:
- XLT: chỉ có hai cầu, chỉ có số sàn. Cao cấp nhất của dòng Ranger mới này nhưng vẫn thiếu một số tính năng cao cấp hơn được trang bị ở dòng Wildtrack :P.
- XLS: chỉ có một cầu, có cả số tự động và số sàn. Lốp bé hơn XLT, 255/70R16 so với 265/65R17. Có một túi khí cho người lái, XLT thêm cho phụ trước nữa. Không có ga tự động như XLT. Không có tính năng gạt mưa và pha tự động như XLT. Các tay nắm cửa bằng nhựa chứ không mạ như XLT. Không cắm được ipond và USB như XLT. Không có kết nối không dây và điều khiển bằng giọng nói như XLT. Có bốn loa, XLT là sáu loa.

Nghĩa thì em không biết, đại loại là với Ranger thì đời nào cũng có thứ tự Wildtrack > XLT > XLS/XL.
Đối với Escape thì chưa chắc là XLT là chỉ có 2 cầu. Em xem trên ford.com.th (Ford Thailand) có cả bản XLT 4x2

http://www.ford.co.th/suvs/escape/models

0939256666

Xe tải
Cụ chỉ cần phân biệt được cái nào nhiều tiền cái nào ít tiền hơn là tốt lắm rồi, còn nó là cái gì thì có ảnh hưởng gì đâu :D

superdrives

Xe điện
XLT: xe loại thường
XLS: xe loại sang
Xe của cụ là loại Sang hay loại Thường ạ
Cụ VN cứ hay đùa, cả một hãng to đùng đoàng thế giới ai lại đặt cái ký hiệu gà gô thế bao giờ?

Với Ranger mới thì:

Còn cụ PC giải thích cũng có lý, nhưng hình như đây là tổng hợp của các nhân cụ chứ chưa phải nghĩa của XLT và XLS thì phải. Em nghĩ chắc chắn hãng nó đã ghi như vậy là nó phải có ý nghĩa gì đó chứ không phải viết cho vui. Mà em tra mãi nó cũng chưa ra nghĩa của 2 nhóm này! Các cụ giúp em và cũng là giúp mọi người mờ!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ Vinh Nguyễn lói sai đấy cụ ợ XLT nà xe noại Tốt ná, em thấy cụ Phan3 hát bẩu vậy
Vì V2 Phan3H là XLT nên hén kiu là Tốt là phải rùi, ko lẽ hén dìm hàng vợ 2 mềnh hay sao, chứ còn em theo em thì chỉ Thường thui cụ ạ

nhatrekhongbo

Xe tải
Theo nhà cháu hiểu, chữ cái "L" trong hai bản này đều là Luxury mà.

superdrives

Xe điện
XLS và XLT phân biệt nhau Option của xe các bác ợ! XLT là bản có Option cao hơn ợ!

chả lẽ XLT và XLS nó ko viết tắt cho cái gì sao? Ở đây đời cao thấp chưa cần nói đến vội. CHỉ cần giải nghĩa 2 cụm từ này viết tắt cho chứ gì là sẽ ra nghĩa ngay!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đối với Escape thì chưa chắc là XLT là chỉ có 2 cầu. Em xem trên ford.com.th (Ford Thailand) có cả bản XLT 4x2

http://www.ford.co.th/suvs/escape/models
Đó là theo Thái!

Chứ đối với em, thì XLT là Xe Loại Tốt, dành cho những ông có cờ him lựa chọn :D

XLS là do ko có cờ him đóng thế, hay toán, lắm mưu, luôn phải ngợi :D kiểu như bảng tính Excel ấy :))

Vinh Nguyễn

Xe điện
Đó là theo Thái!

Chứ đối với em, thì XLT là Xe Loại Tốt, dành cho những ông có cờ him lựa chọn :D

XLS là do ko có cờ him đóng thế, hay toán, lắm mưu, luôn phải ngợi :D kiểu như bảng tính Excel ấy :))
à à bây giờ em mới bít XLS là Excel, nếu gõ nhanh nhanh thì Ếch thì cũng vào khuôn lun :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
à à bây giờ em mới bít XLS là Excel, nếu gõ nhanh nhanh thì Ếch thì cũng vào khuôn lun :D
Ơ, cái lão Ếch Hải Dương này lại còn giả vờ giờ mới biết hả :D

Ếch ko cờ him gọi là Excel nhé lão!

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ơ, cái lão Ếch Hải Dương này lại còn giả vờ giờ mới biết hả :D

Ếch ko cờ him gọi là Excel nhé lão!
Em dốt toán lém (coppy Chí Trung) nên hổng chơi đâu nếu mà là Nhái Bầu thì đc à nha :D

raklei

Xe điện
Theo nhà cháu hiểu, chữ cái "L" trong hai bản này đều là Luxury mà.
chữ X thường có nghĩa là eXtra; kiểu như camry LE với XLE
còn
LS là luxury sport
LT là luxury touring

đấy là đoán cho vui thế thôi chứ còn thực tế thế nào có trời mà biết với mấy cái ông đặt tên xe

superdrives

Xe điện
chữ X thường có nghĩa là eXtra; kiểu như camry LE với XLE
còn
LS là luxury sport
LT là luxury touring

đấy là đoán cho vui thế thôi chứ còn thực tế thế nào có trời mà biết với mấy cái ông đặt tên xe
Ơ cơ mà cũng có lý cụ nhỉ? Đã gọi là yêu thích món lẩu Ếch Pho` thì cũng nên tìm hiểu gia vị tý chút chứ các cụ nhỉ? Chả có nhẽ hãng nó ghi thế cho nó nhiều cữu????

nhxmai

Xe hơi
Cụ nào biết rõ giải thích hộ đi...:D