Thảo luận Nhờ các cụ đi SORENTO new chỉ giáo...!

hongphuongduy

Đi bộ
Em là newbie em đang lăn tăn không biết nên mua sò 2015 hay chờ bản 2016 , em có đi xem xe và lái thử xe máy xăng 2.2 nhưng chưa thử dòng 2.2 máy dầu vì showroom hiện không có xe dầu để test thấy option thì ok , nhưng em chỉ ngại mỗi thương hiệu kia là máy hàn không biết thời gian sử dụng có bền theo thời gian không , em dự định dùng trong 5 năm chủ yếu phục vụ gia đình và công việc đi làm đoạn đường tầm 20km mỗi ngày , những ngày nghỉ thì có những buổi off xa với gia đình tầm 150km ! với tầm tiền 1 tỏi 2 trở xuống không biết em lấy SÒ có phải là sự lựa chọn sáng giá không em thì kết SÒ máy dầu chỉ sợ chạy dc 2 3 năm máy dầu nó kêu lớn theo thời gian lúc đó thì cắn lưỡi , nếu lấy FORTUNER thì không có option gì nhìu như SÒ cả chỉ dc cái mã hầm hố và ít bị mất giá theo thời gian em là newbie và đây là xe mới mua đầu tiên của em , nếu em lựa dòng sedan civic đi tạm chờ SÒ 2016 ra không biết có ổn không , mong các bác đi Sò mới cho em cảm nhận các bác đã trải nghiệm để em có thêm kiến thức và đưa ra quyết định sáng suốt cho mình ! Em xin cảm ơn !

HoVaMeo

Xe tải
Chào bác, nếu thích thì mua thôi chứ chờ đợi gì nữa bác, vì bác đợi sang 2016 thì nó lại ra 2017 ,chả nhẽ cứ đợi mãi
Em cũng thích so mà chưa đủ xièng, đang phải đi tìm chồng cho em kia forte của em đã
đối với xe hàn thì cá nhân em đi kia forte cũng 3 năm nay chỉ thấy mỗi đổ xăng và thay đầu đều còn lại chả vấn đề gì, thằng em cũng có 1 em kia forte đi cũng đc 5 năm rồi mà vẫn ok, còn với new sò này e dự là ít nhất phải 10 năm mới đổi, còn thích thì bác cứ chu kỳ 5 năm /1 em thôi cho thích :))

Prolatao1993

Xe máy
Website
tanthoidai.com.vn
cụ xác định đi 5 năm phục vụ gia đình thì vô tư, cụ mua xe máy dầu đi cũng ok, tiền nào của ấy cụ không đang ngại

ATTILA

Xe điện
Sò 2016 nếu có chả rẻ, cái giá phải chờ đợi và thất vọng có thể là cộng 300t so với bản New So bây giờ. Mà cụ đã lăn tăn Hàn thì đừng mua, em chỉ thấy Santa fe kể cả xăng và dầu chạy được 9 năm và gần 20 vạn cũng ko ít, ko lẽ nó hay hỏng mà ông người sau vẫn sắm ầm ầm. Còn option, em chỉ cần nói nó bằng Fò tủn, Ford Ev, Mit PS là em vẫn mua So rồi chứ đừng nói nó còn nhiều miên man nữa.

Evoque90

Xe tải
Em đang đi sor nên có 1 vài cảm nhận cá nhân cho cụ: Kiểu dáng khỏe khoắn chắc nịch, option ổn vì xe hàn vốn dĩ nhiều op lắm, rộng rãi cho gia đình nhiều người, nhưng chắc 1 phần do em thanh niên với cả bản thân xe nó nặng xác nên chưa ưng lắm về độc bốc vọt và cảm giác lái. Xăng cộ em đi dón dén trung bình hơn 11l đường phố. Còn đã mua xe thì phải tư tưởng 1 đời ta vài ba đời nó.

Kazzo

Xe máy
santafe 2 cầu máy xăng hoặc dầu là đẹp :D sò e đang đi thì ok nhưng e thích san hơn :D

danmexe

Xe điện
Khuyên cụ không nên mua... Mua xe phải bằng tình yêu - đam mê mới mua đc...

MrKIA

Xe tải
Km12 Đường Ngọc Hồi, Tứ Hiệp, Thanh Trì, Hà Nội
thông tin cho cụ là nếu cụ đợi thì chắc cổ cụ cũng dài thêm mấy phân nữa rồi ak.máu là quyết chứ đợi chờ làm chi.
còn nếu yêu và kết rồi thì cứ alo em tư vấn mời cụ qua chạy cả xăng và dầu để cảm nhận độ ồn 2 loại luôn ak.0938900725 số chầm chân em đấy ak.em Kia Long BIên

hongphuongduy

Đi bộ
Em đang đi sor nên có 1 vài cảm nhận cá nhân cho cụ: Kiểu dáng khỏe khoắn chắc nịch, option ổn vì xe hàn vốn dĩ nhiều op lắm, rộng rãi cho gia đình nhiều người, nhưng chắc 1 phần do em thanh niên với cả bản thân xe nó nặng xác nên chưa ưng lắm về độc bốc vọt và cảm giác lái. Xăng cộ em đi dón dén trung bình hơn 11l đường phố. Còn đã mua xe thì phải tư tưởng 1 đời ta vài ba đời nó.
Em thích cách bác chia sẻ nhiệt tình ! Thanks bác !

datnt

Xe hơi
Bản thân em đi xe Hàn 5 năm rồi, chẳng thấy hỏng hóc gì dù xe bản full op. Ngoài thay dầu + bảo dưỡng định kỳ + đổ xăng ra thì chỉ việc chạy thôi. Còn so sánh về độ mất giá em thấy xe Hàn giờ cũng ko mất giá hơn xe Nhật nhiều đâu cụ. Về new so em thấy hiện tại trong tầm giá của nó chắc cũng khó kiếm con nào ngon hơn (cảm giác lái + op + độ mất giá sau 5 năm ) và cá nhân em cũng đang ngắm new so cho lần đổi xe tiếp theo.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Em là newbie em đang lăn tăn không biết nên mua sò 2015 hay chờ bản 2016 , em có đi xem xe và lái thử xe máy xăng 2.2 nhưng chưa thử dòng 2.2 máy dầu vì showroom hiện không có xe dầu để test thấy option thì ok , nhưng em chỉ ngại mỗi thương hiệu kia là máy hàn không biết thời gian sử dụng có bền theo thời gian không , em dự định dùng trong 5 năm chủ yếu phục vụ gia đình và công việc đi làm đoạn đường tầm 20km mỗi ngày , những ngày nghỉ thì có những buổi off xa với gia đình tầm 150km ! với tầm tiền 1 tỏi 2 trở xuống không biết em lấy SÒ có phải là sự lựa chọn sáng giá không em thì kết SÒ máy dầu chỉ sợ chạy dc 2 3 năm máy dầu nó kêu lớn theo thời gian lúc đó thì cắn lưỡi , nếu lấy FORTUNER thì không có option gì nhìu như SÒ cả chỉ dc cái mã hầm hố và ít bị mất giá theo thời gian em là newbie và đây là xe mới mua đầu tiên của em , nếu em lựa dòng sedan civic đi tạm chờ SÒ 2016 ra không biết có ổn không , mong các bác đi Sò mới cho em cảm nhận các bác đã trải nghiệm để em có thêm kiến thức và đưa ra quyết định sáng suốt cho mình ! Em xin cảm ơn !
E thấy các cụ rất nhiều đóng góp mà chưa thấy cụ nào vào đc cái tâm điểm là máy móc Kia và Hyun chung nhau. Thì các cụ sợ gì máy bị xuống cấp ạ :D

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Em đã chuột bạch cho Cụ 2 năm rồi nhé, Cụ cứ yên tâm mà chơi miễn là Cụ thích

Em mua Sò dầu từ 6/2014 đến nay đã chạy 5,9 van cây chuối, máy móc vẫn như lúc mới mua thôi chả thấy thay đổi gì đâu.
Ở tốc độ thấp 20 -30 km/h chân ga có vẻ hơi nặng, nghe tiếng máy gằn, nhưng từ trên 30 trở lên Cụ khỏi phải nghĩ nó cứ êm dần ạ, chạy đường trường chỉ nghe tiếng gió, tiếng lốp và music thôi ạ, hj

Ăn uống tiết kiệm (hỗn hợp 7-8l/100km), máy khỏe và rất bốc chứ không như cụ j trên kia nói là ".. không ưng lắm về độ bốc, vọt" không biết là Cụ í so với xe nào chứ Cam 2.4 thì em chấp 1 mắt ạ, đặc biệt khi Cụ vượt xe ở tốc độ từ 70-80km/h trở lên, đạp ga lưng dính ghế ngay, hj
Các phần khác Cụ tham khảo thêm; và cuối cùng là do Cụ quyết hay không thôi ợ, he

*bonus thêm tí là xe em đã ở trời lạnh 0-3 độ vẫn khởi động và chạy bình thường nhé, xe đã được kiểm nghiệm thực tế qua mùa đông khắc nghịt đầy tuyết trên Bình Liêu - Quảng Ninh rồi nhé

Chỉnh sửa cuối:

Evoque90

Xe tải

Em mua Sò dầu từ 6/2014 đến nay đã chạy 5,9 van cây chuối, máy móc vẫn như lúc mới mua thôi chả thấy thay đổi gì đâu.
Ở tốc độ thấp 20 -30 km/h chân ga có vẻ hơi nặng, nghe tiếng máy gằn, nhưng từ trên 30 trở lên Cụ khỏi phải nghĩ nó cứ êm dần ạ, chạyddowngf trường chỉ nghe tiếng gió, tiếng lốp và music thôi ạ, hj

Ăn uống tiết kiệm (hỗn hợp 7-8l/100km), máy khỏe và rất bốc chứ không như cụ j trên kia nói là ".. không ưng lắm về độ bốc, vọt" không biết là Cụ í so với xe nào chứ Cam 2.4 thì em chấp 1 mắt ạ, đặc biệt khi Cụ vượt xe ở tốc độ từ 70-80km/h trở trên, đạp ga lưng dính ghế ngay, hj
Các phần khác Cụ tham khảo thêm; và cuối cùng là do Cụ quyết hay không thôi ợ, he

*bonus thêm tí là xe em đã ở trời lạnh 0-3 độ vẫn khởi động và chạy bình thường nhé, xe đã được kiểm nghiệm thực tế qua mùa đông khắc nghịt đầy tuyết trên Bình Liêu - Quảng Ninh rồi nhé
Em là cái người bên trên đây ạ. Nhưng cụ xem lại hộ em là thứ nhất em nói em thanh niên đây là cảm nhận của riêng em, thứ 2 xe em máy xăng khác xe cụ máy dầu, và thứ 3 em nói " chưa ưng" chứ ko phải "không ưng". Còn em đã từng so với M3s và civic thì đều phải chấp 3 mắt chứ k phải 1 mắt cụ ạ. Có gì sai cụ góp ý lại cho em ạ.

Giờ khoảng cách giữa xe Hàn và xe Nhật gần như ko còn vì thị trường đón nhận rất nhiều rồi cụ, còn cụ yên tâm là máy Hàn có ưu điểm cực lành, ko hỏng vặt, cụ có thể tham khảo các cụ trên sorento club, hoặc các cụ đã dùng KIA cmt ở trên ạ :D, chúc cụ sớm lấy được vợ 2 ạ >:D<

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com

Ở tốc độ thấp 20 -30 km/h chân ga có vẻ hơi nặng, nghe tiếng máy gằn, nhưng từ trên 30 trở lên Cụ khỏi phải nghĩ nó cứ êm dần ạ, chạyddowngf trường chỉ nghe tiếng gió, tiếng lốp và music thôi ạ, hj

Ăn uống tiết kiệm (hỗn hợp 7-8l/100km), máy khỏe và rất bốc chứ không như cụ j trên kia nói là ".. không ưng lắm về độ bốc, vọt" không biết là Cụ í so với xe nào chứ Cam 2.4 thì em chấp 1 mắt ạ, đặc biệt khi Cụ vượt xe ở tốc độ từ 70-80km/h trở trên, đạp ga lưng dính ghế ngay, hj

Nói chung là e cảm ơn lời nhận xét của cụ về dòng Sò bên e. Chỉ có cái e lăn tăn ở cái Bo Nút của cụ :D e dân QN đây mà chưa thấy có tuyết bao giờ >:)

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
cố được thì 3 lít nữa thì làm em san full còn k0 làm em sò full, chạy nhàn, khỏe mà chắc chắn ạ :)

bẩm các cụ do mới tăng cường kết nối với bên bác trường hải auto, ngân hàng em hiện nay có gói hỗ trợ tới 95% giá xe dành cho các dòng xe tại đại lí của bác hải bao gồm:
- dòng mazda: tất cả các đời xe
- dòng poguet: tất cả các đời xe
- dòng Kia : >1 tỷ 95%
<1 tỷ 85%
Các cụ cứ ới em lúc nào cũng được, các cụ ưng thì em gọi lại. không thì không phiền các cụ 1 call nào ạ.

uriko

Xe đạp
con này mua hợp lý quá còn gì. mua con máy dầu chạy vừa khỏe vừa tiết kiệm, em vít ga tí là 100 luôn. Em đi được 3000km, chưa thấy hỏng gì. ^^