Thảo luận Nhờ các cụ đã và đang đi ford ranger tư vấn

Hưng Híp

Xe tăng
Em chào các cụ/mợ, tham gia diễn đàn cũng lâu mà trước giờ toàn đi xe của các cụ ở nhà ( có rồi tội gì không đi) Nhưng nay do lấy vợ xa mà công việc cũng hay đi lại, hay nhặt nhạnh đồ vứt lên xe, rồi thì hay chở đồ cũng hơi hơi nặng ( Em chở đồ gốm :D )
Giờ cũng tích cóp được một chút nên muốn kiếm 1 em bán tải để thuận tiện về thăm các cụ bên ngoại và công việc :D biết đâu các cụ thấy bọn em chăm sóc tốt lại cho mảnh đất thì... >:)
Em muốn hỏi các cụ là với tầm tiền 6-700tr thời điểm này thì nên mua xe nào đi cho hợp lý
1. Oai Trắc cũ ( em tham khảo qua thì được đời 216-217) max option rồi nên chắc ngon nhất không có gì để chê, cái chính là tìm được xe ưng thôi.
2. Limited 2 cầu số tự động - kém wildtrak tí nhưng mà về tổng thể em thấy hợp với nhu cầu của em, mà tiền thì vừa phải nhưng vẫn phải mua lướt :D
3. XL 2 cầu số sàn - Bản này mà mua chắc phải độ thêm kha khá cho giống wildtrak cho đẹp với tiện sử dụng. Trước em chạy colorado LT 2 cầu số sàn rồi vẫn ok nên chạy con này chắc không vấn đề gì. ( chân to đều, không lo ;)) )điểmcộng là xe mới, tự tay bóc tem.
Quê vợ cách nhà 300km, 2 tháng về 2 đến 3 lần, còn lại thì chạy tỉnh cách 200km quay đầu là chính, thi thoảng phải lội suối vào bản chở đồ. :x
Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem nên chọn phương án nào cho hợp lý. Thiếu thì có bank lo rồi nên chỉ cần các cụ tư véo giúp phương án NGON - BỔ - Hợp lý là được ạ :-B

vuithanh

Xe máy
em đang chạy 2.0 bi-turbo, nói chung là ko có gì để chê. Cụ cứ làm con 3.2 date 2016-2017. Nói thật là xe bgio chả có gì để hỏng nếu cụ chăm bảo dưỡng định kỳ

Viola2009

Xe buýt
E cũng khoái thằng ranger này mà nó có nhiều phiên bản quá làm e nhức cả đầu.....hixxxx

Pencom

Xe tải
Xin lỗi cụ, cho em 1' quảng cáo
Wiltrak 3.2 sx 2016 đăng ký lần đầu 2017, chính chủ mua từ mới.

tienbamboo

Xe container
Em chào các cụ/mợ, tham gia diễn đàn cũng lâu mà trước giờ toàn đi xe của các cụ ở nhà ( có rồi tội gì không đi) Nhưng nay do lấy vợ xa mà công việc cũng hay đi lại, hay nhặt nhạnh đồ vứt lên xe, rồi thì hay chở đồ cũng hơi hơi nặng ( Em chở đồ gốm :D )
Giờ cũng tích cóp được một chút nên muốn kiếm 1 em bán tải để thuận tiện về thăm các cụ bên ngoại và công việc :D biết đâu các cụ thấy bọn em chăm sóc tốt lại cho mảnh đất thì... >:)
Em muốn hỏi các cụ là với tầm tiền 6-700tr thời điểm này thì nên mua xe nào đi cho hợp lý
1. Oai Trắc cũ ( em tham khảo qua thì được đời 216-217) max option rồi nên chắc ngon nhất không có gì để chê, cái chính là tìm được xe ưng thôi.
2. Limited 2 cầu số tự động - kém wildtrak tí nhưng mà về tổng thể em thấy hợp với nhu cầu của em, mà tiền thì vừa phải nhưng vẫn phải mua lướt :D
3. XL 2 cầu số sàn - Bản này mà mua chắc phải độ thêm kha khá cho giống wildtrak cho đẹp với tiện sử dụng. Trước em chạy colorado LT 2 cầu số sàn rồi vẫn ok nên chạy con này chắc không vấn đề gì. ( chân to đều, không lo ;)) )điểmcộng là xe mới, tự tay bóc tem.
Quê vợ cách nhà 300km, 2 tháng về 2 đến 3 lần, còn lại thì chạy tỉnh cách 200km quay đầu là chính, thi thoảng phải lội suối vào bản chở đồ. :x
Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem nên chọn phương án nào cho hợp lý. Thiếu thì có bank lo rồi nên chỉ cần các cụ tư véo giúp phương án NGON - BỔ - Hợp lý là được ạ :-B
em mà đọc đc post này sớm hơn thì em lại cân nhắc cụ chọn con wt 2017
tuy nhiên cụ chọn con limited cũng được ạ, dù opt kém hơn chút.
xe mới hơn, chạy yên tâm. chúc cụ mừng cụ nha

Hưng Híp

Xe tăng
Xin lỗi cụ, cho em 1' quảng cáo
Wiltrak 3.2 sx 2016 đăng ký lần đầu 2017, chính chủ mua từ mới.
Xe đẹp quá ạ, nhưng mà em quyết định lấy mới cho yên tâm rồi ạ :)

Hưng Híp

Xe tăng
em mà đọc đc post này sớm hơn thì em lại cân nhắc cụ chọn con wt 2017
tuy nhiên cụ chọn con limited cũng được ạ, dù opt kém hơn chút.
xe mới hơn, chạy yên tâm. chúc cụ mừng cụ nha
Dạ vâng, nhiều người cũng tư vấn lấy 3.2 2017. Nhưng thiết nghĩ nhu cầu của em toàn đi xa với đường trường là chính nên thôi lấy mới cho yên tâm ạ :D

Trach Van Doanh

Xe hơi
Dạ vâng, nhiều người cũng tư vấn lấy 3.2 2017. Nhưng thiết nghĩ nhu cầu của em toàn đi xa với đường trường là chính nên thôi lấy mới cho yên tâm ạ :D
Chúc mừng cụ đã về với đội Ford. Chúc cụ luôn có chuyến đi tốt đẹp :D

pajero2011

Xe tải
Con ranger wildtrack hồi mới ra em nhìn thấy đẹp thế, cũng ước ao có một em. Nhưng sau thời gian nhìn lại thì thấy giảm đẹp dần và nhiều tai tiếng nên bây giờ chịu thua, không dám ước ao nữa./.

Hưng Híp

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã về với đội Ford. Chúc cụ luôn có chuyến đi tốt đẹp :D
Dạ vâng, em cảm ơn mợ <3
Con ranger wildtrack hồi mới ra em nhìn thấy đẹp thế, cũng ước ao có một em. Nhưng sau thời gian nhìn lại thì thấy giảm đẹp dần và nhiều tai tiếng nên bây giờ chịu thua, không dám ước ao nữa./.
Cũ người mới ta cụ ạ :) Trước em cũng như cụ lăn tăn mua laptop này nọ, nhưng cứ thế thì không bao giờ mua được máy luôn :D Thôi thì một đời ta ba đời nó. Có nó để cày xiền thì thay xe mấy hồi :P không phải lo ạ

lanhxin

Xe đạp
Cụ mua xe mới cho lành. Như kinh nghiệm của tôi mua xe cũ một lần rồi thấy ko bao giờ mua lại xe cũ nữa. Sau vài năm bắt đầu phải thay thế lặt vặt, tốn kém và mất thời gian. Ko những thế , mùi nội thất bắt đầu khó ngửi hơn rồi.

Hưng Híp

Xe tăng
Cụ mua xe mới cho lành. Như kinh nghiệm của tôi mua xe cũ một lần rồi thấy ko bao giờ mua lại xe cũ nữa. Sau vài năm bắt đầu phải thay thế lặt vặt, tốn kém và mất thời gian. Ko những thế , mùi nội thất bắt đầu khó ngửi hơn rồi.
Mùi nội thất thì sau bao lâu bị cụ nhỉ? em chạy everest 2016 của cty đến năm 2019 chạy 21v mà chưa thấy mùi gì cả :-?

lanhxin

Xe đạp
Cụ ngồi quen rồi sẽ ko thấy đâu. người lạ lần đầu lên xe cụ sẽ cảm nhận rõ ngay mà

saphia2008

Xe tải
Phương án 1 theo em là hay nhất, thằng này đi lành cụ lấy về bảo dưỡng cẩn thận là lại ngon lành ngay, máy dầu nó bền lắm

XuanTaigt

Xe đạp
Bác làm chiếc wt 3.2 đẹp chạy là phê nhất.ko tìm dc thì mua wt mới