Nhờ các bác tư vấn xem lên trang bị thêm đồ gì cho e vios mới mua

tuanlyk16

Đi bộ
Tình hình là e muốn nhờ các bác cho e biết là sau khi mua vios thì lên lắp thêm gì cho xe để hợp lý vì mua lần đầu lên e chưa có kinh nghiệm xin các bác cho e lời khuyên. Có lên sơn gầm, dán sàn[vì sàn vios là lớp nỉ nhanh bẩn khó rửa dc), dán kính trang bị thêm màn hình dvd và camera lùi cũng như cảm biến 4 góc. Xin các bác góp ý giúp e. E xin cám ơn các bác

hieutd2

Xe tăng
Theo e nôm na bác cứ làm vài thứ cơ bản như dán kính, trải sàn, lắp màn DVD + camera, cảm biến thì tuỳ nhu cầu. Sơn gầm thì ở HN e chưa thấy chỗ nào làm chuyên nghiệp như SG nên cái này bác tìm hiểu kỹ không tiền mất tật mang. Ngoài ra cứ sử dụng thấy thiếu gì thì lắp thêm như cam hành trình, hiển thị tốc độ trên kính lái tích hợp cảm biến áp suất lốp (món này thì hơi kha khá xiền). Bác cần địa chỉ thì e gửi bác tham khảo Mr Đức 0985095555 Lê Văn Lương - bác bảo hội Venza giới thiệu nhé

tuanlyk16

Đi bộ
Em chưa có kinh nghiệm lên nhờ các bác tư vấn hộ. Nếu bác nào không giúp được thì đâu cần comment vào cho loãng. Em cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ bảo ko biết ngoài những thứ đã nêu trên theo các bác có còn gì cần thiết nữa không. Các bác cho e hỏi luôn lắp đồ trong hãng hay lắp ngoài thì hợp lý e ở quảng ninh ko có điều kiện nhiều như các bác trên thủ đô. Xin các bác chỉ giáo

longtech21

Xe tăng
chào cụ đồng hương, em ở Hòn Gai-QN. nhà em cũng mua Vios dc gần năm, theo em cụ cần lắp thêm vè che mưa. lắp trong hãng thì giá sẽ đắt hơn nhưng khi các bộ phận khác của xe bị ảnh hưởng(hệ thống điện, cách âm,.... ) thì cụ vẫn dc bảo hành còn ở ngoài thì ko

vnr_82

Xe điện
Lần đầu có cụ đi Toy muốn độ. :D
Ah hóa ra là dán kính với trải sàn, theo e lắp thêm cái cản trước, cản sau nữa cụ ạ. Yên tâm hơn thì làm 2 cái gối bông đặt trước bụng và sau lưng nữa cho an toàn hơn.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em thật, các bác dạo này đả kích nhau nhiều quá, rút thẻ không phải là khó nhưng các bác đều là người có hiểu biết XH, có lòng tự trọng. Em chỉ mong các bác muốn tranh luận, góp ý thì trước nhất hãy tự tôn trọng bản thân và sau nữa là tôn trọng mọi người.

Vài lời khó nghe mong các bác nêu cao tiêu chí Fun để chúng ta biết đâu có ngày gặp nhau ngoài đời mà không phải ngượng ngập.

Trân trọng!

autominh

Xe buýt
Website
toyota.minhauto.com
bác mua ở đâu sao ko bảo người ta tư vấn cho

inno

Xe tải
lắp thêm làm gì cảm biến, camera, để nguyên đi cho cảm giác xe tốt
nếu có tiền, lại thích đi xa, làm cái GPS, camera hành trình

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
lắp thêm làm gì cảm biến, camera, để nguyên đi cho cảm giác xe tốt
nếu có tiền, lại thích đi xa, làm cái GPS, camera hành trình
Em tưởng phải làm bộ Inox bảo vệ xung quanh, vừa lấp lánh vừa đẳng cấp. Thêm bộ cảm biến áp suất 4 lốp, hiển thị trên kính lái cho nó giống phi cơ. hệ thống camera lùi để bảo vệ mít với camera tiến để hỗ trợ luồn lách trong chợ. Cản đâm trước và sau tránh va chạm có thể xước sơn xe. Ốp ống pô mạ tintan. Đèn soi biển số chiếu ngược lại đàng sau để cái lũ đi sau xe biết về 1 cái xe độ khủng. Làm thêm bộ ốp giả vân gỗ màu vàng cho nó khẳng định đẳng cấp sang trọng, bộ thảm da thay cho thảm nỉ, tựa lưng bằng gỗ pơ mu, đấm số hình đầu lâu, gối đầu thú bông để chăm sóc cho cái cổ cứ nghển lên nhìn đường. Cái loa bass gầm ghế để nổ cho nó hoành tráng. :P

anhcusat

Xe tải
Vios fai có cai đen soi cai chu toyota cho h

vanphiet

Xe buýt
Bác ý đang dùng Ford, cụ cứ để bác ý xả 1 tý cũng tốt!=))
Em 2 đời fo` rồi chắc đời 3 vẫn fo` bác ạ, em ít tiền không khuân nổi toi khổ thế đấy. thôi để khi nào toi nó đại hạ giá em cũng cố bon chen một cái xem nó như nào.

namnh76

Xe máy
Cụ ơi không phải lắp thêm cái gì đâu cụ ạ. Cụ cứ đi một thời gian rồi cần gì lắp cái đấy. Dán kính, vè chắn mưa ra ngoài lắp ngon bổ rẻ.

tuxtux

Xe đạp
theo e cụ chỉ nên bọc sàn, dán kính,chống ồn và thêm cái vè che mưa là đc rồi,