[Funland] Nhờ các bác tư vấn về ung thư dạ dày

Long921

Xe tăng
Ng thân của em được chuẩn đoán ut dạ dày , mổ ở bệnh viện đh y dược tp hcm , nhưng mổ ra bác sĩ lại bảo có hạt và đóng lại chờ chuẩn đoán lại thì sao hả các bác
Ut dạ dày có chỗ nào chữa tốt nhất hay có pp nào tốt nhất hiện nay không các bác
Buồn quá các bác ạ

• Vodka
Reactions: Kuu

Kuu

Xe lăn
Ng thân của em được chuẩn đoán ut dạ dày , mổ ở bệnh viện đh y dược tp hcm , nhưng mổ ra bác sĩ lại bảo có hạt và đóng lại chờ chuẩn đoán lại thì sao hả các bác
Ut dạ dày có chỗ nào chữa tốt nhất hay có pp nào tốt nhất hiện nay không các bác
Buồn quá các bác ạ
Thường đã mổ ra là cắt phần ung thư. Mẹ em cũng bị K dạ dày phải cắt 4/5 cách đây 10 năm rồi, hiện hàng năm vẫn đi khám lại. Ơn giời là bà không bị tái phát.

Người nhà Cụ bệnh viện họ mở ra rồi đóng lại thì khả năng cao là di căn rồi Cụ ạ :(

toimuondie

Xe container
Cụ câm cái mồm vào đi , lần sau nếu góp ý đc thì góp ý không thì thôi đừng nói những lời vô liêm sỉ như thế
Ok, vậy nó ngược lại vậy.
Bệnh này nặng lắm, không chữa được đâu. Mang về nhà đợi hậu sự thôi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh này nhẹ lắm, không sao đâu cụ ạ. Về nhà thích ăn thích chơi gì thì xả láng đi cụ, đến 1 lúc nào đấy nó tự khỏi, không phải đến bệnh viện nữa.
Cụ câm cái mồm vào đi , lần sau nếu góp ý đc thì góp ý không thì thôi đừng nói những lời vô liêm sỉ như thế
Ok, vậy nó ngược lại vậy.
Bệnh này nặng lắm, không chữa được đâu. Mang về nhà đợi hậu sự thôi.
Khổ, nhẹ ko ưa lại ưa nặng, chỉ là nói để cho cụ lạc quan lên thôi mà.

thanhnamdinh

Xe tăng
đúng như mẹ em bị cũng mổ ra và đóng lại, nó là ut đã di căn và nó rất nhiều cục u bám vào nhau tạo ra 1 mảng cứng bác sỹ họ gọi là đóng đá, và mẹ em cũng mất sau 2,5 tháng mổ, cụ cứ bình tĩnh xem bác sỹ hộ chuẩn đoán lại và chờ may mắn đến với mình

peace_park

Xe buýt
Ý cụ ý là cứ lạc quan lên thôi, cuộc đời mà. Chúc người nhà cụ tìm đc thầy đc thuốc phù hợp.

vandatAT

Xe container
Em đính chính "chẩn đoán" chứ ko phải là "chuẩn đoán" nhé.

TPS

Xe điện
Em tưởng cụ đang ở HN? Chúc cụ nhà tìm được thầy được thuốc ạ!

anhtrangvn

Xe tăng
Cụ tham khảo xem. Em đọc được trên mạng ạ. Cũng không biết thế nào.

"PHƯƠNG PHÁP QUATRAS (Quả + Trái:)

- Nếu bạn bị ung thư, chữa đã hết cách, không còn hy vọng gì nữa, chắc chắn phải chết, vậy thì bạn thử áp dụng liệu pháp này xem sao. - Bạn chỉ ăn trái cây, và chỉ trái cây mà thôi. Không ăn cái gì đã qua đun nấu. Dưa chuột (dưa leo) chấm muối cũng được. Củ đậu (củ sắn) được. Đừng đưa thêm cái gì khác vào cơ thể. Không hút thuốc, không morphin, không truyền dịch... - Ban đầu cơ thể chưa thay đổi, các tế bào ung thư thì còn rất hung hăng, nên bệnh sẽ phát mạnh hơn, người đau đớn hơn. - Qua một tuần chỉ ăn trái cây như thế, cơ thể thay đổi, xuất hiện một môi trường rất thiên nhiên trong lành thanh khiết. Môi trường thanh khiết này không thích hợp với sự tồn tại của các tế bào ung thư. Các tế bào ung thư bắt đầu rút lui, bỏ đi. Những dấu hiệu xấu của ung thư cũng bắt đầu giảm dần. - Liệu pháp này không dựa trên quan điểm tiêu diệt tế bào ung thư, mà chỉ dựa trên quan điểm tạo ra một môi trường mà các tế bào ung thư không thích hợp. Ăn thuần trái cây thì con người vẫn sống, thậm chí sống khỏe hơn, nhưng tế bào ung thư thì rất chán. Ăn trái cây làm con người dai sức hơn. Ta cũng cố gắng tìm nguồn trái cây không bị ngâm tẩm hóa chất độc hại. - Ngoài ra ta cũng phải lễ Phật sám hối, phóng sinh làm phước, ngồi thiền, tập khí công hỗ trợ. Nhưng ta đừng dùng trái cây lạ mà nào giờ tổ tiên loài người không ăn vì có độc tính. Trái ớt thì cũng khoan ăn."

TPS

Xe điện
Bạn khách hàng của em có dịch in 1 quyển sách về nước ép. Trong đó có chuyện 1 người đã khỏi ung thư nhờ uống nước ép. Cụ thử tìm hiểu xem loại ung thư nào uống nước ép gì xem? (bạn này phụ trách mảng sách về sức khỏe ở Thái hà book).

toimuondie

Xe container
Cụ tham khảo xem. Em đọc được trên mạng ạ. Cũng không biết thế nào.

"PHƯƠNG PHÁP QUATRAS (Quả + Trái:)

- Nếu bạn bị ung thư, chữa đã hết cách, không còn hy vọng gì nữa, chắc chắn phải chết, vậy thì bạn thử áp dụng liệu pháp này xem sao. - Bạn chỉ ăn trái cây, và chỉ trái cây mà thôi. Không ăn cái gì đã qua đun nấu. Dưa chuột (dưa leo) chấm muối cũng được. Củ đậu (củ sắn) được. Đừng đưa thêm cái gì khác vào cơ thể. Không hút thuốc, không morphin, không truyền dịch... - Ban đầu cơ thể chưa thay đổi, các tế bào ung thư thì còn rất hung hăng, nên bệnh sẽ phát mạnh hơn, người đau đớn hơn. - Qua một tuần chỉ ăn trái cây như thế, cơ thể thay đổi, xuất hiện một môi trường rất thiên nhiên trong lành thanh khiết. Môi trường thanh khiết này không thích hợp với sự tồn tại của các tế bào ung thư. Các tế bào ung thư bắt đầu rút lui, bỏ đi. Những dấu hiệu xấu của ung thư cũng bắt đầu giảm dần. - Liệu pháp này không dựa trên quan điểm tiêu diệt tế bào ung thư, mà chỉ dựa trên quan điểm tạo ra một môi trường mà các tế bào ung thư không thích hợp. Ăn thuần trái cây thì con người vẫn sống, thậm chí sống khỏe hơn, nhưng tế bào ung thư thì rất chán. Ăn trái cây làm con người dai sức hơn. Ta cũng cố gắng tìm nguồn trái cây không bị ngâm tẩm hóa chất độc hại. - Ngoài ra ta cũng phải lễ Phật sám hối, phóng sinh làm phước, ngồi thiền, tập khí công hỗ trợ. Nhưng ta đừng dùng trái cây lạ mà nào giờ tổ tiên loài người không ăn vì có độc tính. Trái ớt thì cũng khoan ăn."
Đại khái người ta chỉ thích những lời tư vấn lá cải, vô khoa học như này thôi.
Các nghiên cứu trên thế giới đã chỉ ra rằng chỉ cần sụt 5% cân nặng đã rút ngắn 1/3 thời gian sống của bệnh nhân. Tình trạng phổ biến trên đa số bệnh nhân ung thư hiện nay chính là suy kiệt cơ thể.
Nhiều bệnh nhân không thể theo hết được các liệu pháp điều trị do cân nặng và thể lực bị suy giảm trầm trọng. Điều này ảnh hưởng lớn tới hiệu quả điều trị và làm giảm thời gian sống của người bệnh.
Đồng thời, nó cũng làm tăng tỷ lệ biến chứng, nhiễm trùng và dẫn đến tử vong của bệnh nhân ung thư.
Dinh dưỡng lúc này có tác dụng nâng đỡ để người bệnh có đủ sức theo được hết các liệu pháp điều trị nặng nề.
Việc xây dựng một chế độ dinh dưỡng hợp lý trước, trong và sau quá trình điều trị đều nhằm đến mục tiêu là tăng cường thể lực cho bệnh nhân.
Để đảm bảo dinh dưỡng hợp lý, người bệnh cần phải ăn uống đầy đủ thực phẩm đảm bảo các nhóm chất: đạm - bột đường - béo - vitamin, khoáng chất - nước. Một chế độ ăn nhiều cá, rau, ít thịt, thêm dầu thực vật, uống nhiều nước và vận động, tập thể dục thể thao....sẽ giúp cơ thể đủ chất dinh dưỡng và sức khoẻ để chống lại ung thư chứ không phải là 'cung cấp thêm chất đạm cho khối u' như nhiều người vẫn lầm tưởng. Nên chiều theo khẩu vị của người bệnh, chia nhỏ các bữa ăn để người bệnh dễ hấp thụ dưỡng chất. Người nhà cũng nên khuyên người bệnh chịu khó vận động, ít nằm một chỗ để cơ thể được thoải mái, đầu óc được thư giãn, tránh suy nghĩ quá sẽ giúp cho việc điều trị đạt kết quả cao hơn.

darthvader

Xe điện
Cụ sang ung bướu TpHCM xem sao, em thấy bảo BV ung bướu TpHCM cũng top như K ngoài bắc..Nếu chưa di căn thì mổ là khá ổn, bà cô em ung thư dạ dày mổ ở K giờ gần 10 năm rồi vẫn sống sinh hoạt bình thường

Gatrongthien

Xe buýt
Bệnh này nhẹ lắm, không sao đâu cụ ạ. Về nhà thích ăn thích chơi gì thì xả láng đi cụ, đến 1 lúc nào đấy nó tự khỏi, không phải đến bệnh viện nữa.
Em sợ cụ thật, cụ hèn hạ quá.
Em vang cụ câu này vì sự vô cảm của cụ mà cụ lục tìm còm của em ở thớt khác để vang lại.
Thôi thì em cũng chúc, mong cho cụ đạt được điều như nick của cụ

Heocon22444

Xe tải
Bạn của mẹ e đang bị k đại tràng , tốn gần 500 củ , giờ bệnh nặng hơn vẫn tiếp tục điều trị 🥺

Xe nội lước

Xe container
Buồn quá các bác ạ
Một cụ trên này đã mách cách chữa bằng lá đu đủ cô đặc ra cao dùng dần cụ ạ

maidung882005

Xe buýt
Lúc mổ có chuẩn đoán giai đoạn mấy không.E từng đưa bố đi Sing chữa bệnh nhưng cũng không được bao lâu

hoanguyen38

Xe tải
Buồn quá các bác ạ
Bố em bị K đại tràng cách đây 3 năm. Gđ 2. Nhiều người bảo ko cần mổ. Ăn uống thực dưỡng. Uống kim ngân xạ đen. Các kiểu. Xong cũng qđ mổ và qua 12 lần hóa trị. Giờ khỏe mạnh bt. tái khám 3 tháng/lần. Nói chung phải tin tưởng bsi. Đừng có theo các chế độ ăn uống kiêng khem. Mình sẽ kiệt sức trc khi thắng đc bệnh. Ông bạn bố e, con cái cho ăn uống đủ các kiểu, cuối cùng kiệt sức, 1 năm rồi mất.