Nhờ các bác tư vấn về tiếng kêu gào khi đi >80km/h

xuanthanh_xd

Xe đạp
Chả là thế này, hôm trước em đi trên đương cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ em đi khoang 80-100km/h thấy có tiếng kêu em dự là giữa lốp xe và đường tiếng kêu cứ ù..ù...ù rất đều (khoảng 2s/1tiếng) em nghĩ là do đường xấu, nhưng hôm vừa rùi em đi Sơn Tây bằng đường cao tốc Thăng Long, đường đẹp nhưng vẫn có tiếng kêu như vậy, hỏi mấy anh bạn thì bảo là do chất lượng lốp ko ổn, có người lại bảo là do bộ truyền động của xe có vấn đề! (xe chỉ bị kêu như vậy khi đi trên 80km/h, em đi Teana 2.0 xe mới mua đc 3 tháng). Vậy có bác nào co cao kiến j giúp em với!

HangB2

Xe điện
Chả là thế này, hôm trước em đi trên đương cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ em đi khoang 80-100km/h thấy có tiếng kêu em dự là giữa lốp xe và đường tiếng kêu cứ ù..ù...ù rất đều (khoảng 2s/1tiếng) em nghĩ là do đường xấu, nhưng hôm vừa rùi em đi Sơn Tây bằng đường cao tốc Thăng Long, đường đẹp nhưng vẫn có tiếng kêu như vậy, hỏi mấy anh bạn thì bảo là do chất lượng lốp ko ổn, có người lại bảo là do bộ truyền động của xe có vấn đề! (xe chỉ bị kêu như vậy khi đi trên 80km/h, em đi Teana 2.0 xe mới mua đc 3 tháng). Vậy có bác nào co cao kiến j giúp em với!
cái chỗ xanh xanh ấy: nó là các vật cản có khoảng cách đều nhau ở bên cạnh đường (ví dụ như các mốc của dải phân cách cứng) gây ra âm thanh đó khi cụ chạy qua
cái chỗ đo đỏ ấy: cụ không cần quan tâm đến những cái tư véo kiểu đó nhé
mà cái tít cụ giật phát nghe đến sợ :)

Chỉnh sửa cuối:

xuanthanh_xd

Xe đạp
thank cụ! nhưng em thấy đi đường nhẵn nó cũng kêu như vậy! đặc biệt là càng đi nhanh càng kêu rõ cụ ah!

Giangcc18

Xe tải
thank cụ! nhưng em thấy đi đường nhẵn nó cũng kêu như vậy! đặc biệt là càng đi nhanh càng kêu rõ cụ ah!
và chay càng nhanh thì tần suât kêu càng mau lên phải ko ạ? Và nó chỉ kêu khi chạy vào những đoạn phân cách bằng cục bê tông kết hợp với thép ống thôi đúng ko?
nếu đúng thế thì chả sao đâu.

hahuyphuong

Xe hơi
Lỗi truyền động chắc là ít. Bác thử ra michelin Ngọc khánh kiểm tra lốp xem.

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Em nghĩ là Bác nên cho em nó đi Bác sĩ lốp xem sao chứ lỗi truyền động chắc ko phải đâu.

quang_trungdt1

Xe hơi
2s mới bị 1 tiếng thì k phải tiếng gió do cột ở bênđường

kungfue.r.p

Xe tải
Em đã bị thế này rồi, lắng nghe kỹ thì ở bánh trước, sau khi kiểm tra phải thay 1 vòng bi, có vết xước rất nhỏ trên vòng bi, chạy dưới 70 thì vẫn êm, nhưng >70 thì kêu.

Hy vọng giúp được bác.

xuanthanh_xd

Xe đạp
đa tạ các bác đã chỉ giáo!
Hehe còn chuyển đổi xe thì ko nên vào thời điểm này! sorry các bác nhe!

2CUN

Xe buýt
và chay càng nhanh thì tần suât kêu càng mau lên phải ko ạ? Và nó chỉ kêu khi chạy vào những đoạn phân cách bằng cục bê tông kết hợp với thép ống thôi đúng ko?
nếu đúng thế thì chả sao đâu.
Em nghĩ chắc bác Giang nói chuẩn vì em cũng từng bị như vậy, kiểm tra mãi mà k ra, sau đi ra đường k có dải phân cách là hết luôn.
Bác chủ thớt thử kiểm tra xem sao.

phongbabaotap

Xe đạp
nếu không phải do dải phần cách, mà tiếng ồn khó chịu quá thì bác đi cân lại lốp (cân lại chứ không phải là bơm lại đâu nhé)

tvu3

Xe tải
xe của Bác có gắn thêm giá để hàng, vè che mưa hay các đồ tương tự không? Gắn thêm máy loại đồ đó rồi chạy tốc độ cao rất dễ xuất hiện tiếng ồn gió...