Nhờ các bác tư vấn dùm xem mua xe cerato forte của trường hải ?

Tienthinh

Xe tăng
Em đang lăn tăn vụ xe lắp ráp Trường Hải,em đã đi thử xe Forte SLi & xe cuả Trường Hải lắp ráp rồi.E cảm nhận thấy không khác nhau mấy,vậy tội gì mà mua xe nhập cho đắt nhỉ?theo các bác thấy thế nào?

airspace

Xe tăng
Em đang lăn tăn vụ xe lắp ráp Trường Hải,em đã đi thử xe Forte SLi & xe cuả Trường Hải lắp ráp rồi.E cảm nhận thấy không khác nhau mấy,vậy tội gì mà mua xe nhập cho đắt nhỉ?theo các bác thấy thế nào?
cụ giống cháu. cháu mua òi...1 phần nữa là tiền ít mà các op của mấy bác cò đưa ra tùm lum. mặc cả méo mặt nên cháu té mua hãng cho lành ah!

Tienthinh

Xe tăng
cụ giống cháu. cháu mua òi...1 phần nữa là tiền ít mà các op của mấy bác cò đưa ra tùm lum. mặc cả méo mặt nên cháu té mua hãng cho lành ah!
Tổng thiệt hại nhiêu Bác? Cho em tí cảm nhận đê,,, màu gì bác,em đang kết màu đỏ đô nghe nói hai tuần nữa có xe về.

kia_thaco

Xe tải
Website
bit.ly
Nếu bác mua xe của TH thì giá em nó thế này ạ = Giá xe + Thuế TB (12% x Giá xe đối với bác ở HN) + Đăng ký, Đăng kiểm + Biển số
= 529.000.000 + 63.480.000 + 5.000.000 = 597.480.000.

bi3nce

Xe hơi
em đang phân vân ko biết có nên vào anh Hải ko?

airspace

Xe tăng
Tổng thiệt hại nhiêu Bác? Cho em tí cảm nhận đê,,, màu gì bác,em đang kết màu đỏ đô nghe nói hai tuần nữa có xe về.
nói thật cháu mua xe về vẫn quẳng ở nhà chưa đăng ký hay làm j cả. Thời gian dạo này toàn đi công tác xa nhà nên kệ xác nó nằm đấy đã. Cháu mua bản SX MT 499tr cụ ah!

Ghét là tụi nó vẽ đầy lên xe, mấy cái chỗ nắp nhựa cạy ra cạy vào xước tùm lum ( tay nghề thợ củ chuối ).
về nhà lau rửa, xử lý mấy chỗ cạy và ngon lắm! - cháu đi ko thể biết đc đâu là hàng anh Hải và hàng Hàn ah ( thân xe vẫn ghi Made In Korea ) - cạy bỏ chứ SX đi thì ko ai biết là nó hàng anh Hải nha ta.!

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Em có ông bạn vừa làm con Forte.SI.MT chỗ anh Hải chạy cũng phê lắm thấy trên hóa đơn 466K.

Duyce

Xe hơi
Website
www.cachtan.com.vn
nói thật cháu mua xe về vẫn quẳng ở nhà chưa đăng ký hay làm j cả. Thời gian dạo này toàn đi công tác xa nhà nên kệ xác nó nằm đấy đã. Cháu mua bản SX MT 499tr cụ ah!

Ghét là tụi nó vẽ đầy lên xe, mấy cái chỗ nắp nhựa cạy ra cạy vào xước tùm lum ( tay nghề thợ củ chuối ).
về nhà lau rửa, xử lý mấy chỗ cạy và ngon lắm! - cháu đi ko thể biết đc đâu là hàng anh Hải và hàng Hàn ah ( thân xe vẫn ghi Made In Korea ) - cạy bỏ chứ SX đi thì ko ai biết là nó hàng anh Hải nha ta.!
bác này hay nhỉ... cháu thì luôn tự hào vì đã mua xe của a Hải. mua xe nhập ngoài thì có gì hay và lợi hơn hả cụ???

bi3nce

Xe hơi
hôm nay cháu hỏi 1 sell bên anh Hải anh ấy bảo giờ có 3 loại
MT 446 tr option ko có j
MT 466 tr và AT 529 tr có cửa nóc,2 túi khí,khóa thông minh
các cụ xem thông tin ấy có đúng ko?
tư vấn giúp nhà cháu với

syhai

Xe máy
Xe nhập và anh hải phải khaccs nhau chứ nhỉ? thứ nhất là giá thứ nhì là các tùy chọn khác nhau nhiều lắm. Phải xem kỹ vào chứ

airspace

Xe tăng
cháu là cháu chỉ cần đủ dùng thôi. em yêu bác hải nhưng mà bác ấy kiêu quá nên thỉnh thoảng cho vài viên gạch vào đầu bác ấy để bác ấy tỉnh mà chẳng chịu tỉnh j cả!

thanh_hoi

Xe điện
Cháu thì cháu mua xe anh Hải nhưng mà xe nhập 100% hihi. Chạy được gần năm và 1 vạn km rồi. Chưa phải vào Gara lần nào ngoài những lần đi bảo hiểm sơn sửa.

kamikaze

Xe hơi
Về cơ bản là không khác nhau nhiều, nhưng giữa xe nhập và xe lắp ráp trong nước có điểm khác nhau là:
Chất lượng sẽ ổn định hơn vì hầu hết ở các nứoc phát triển người ta láp ráp, hàn, xủ lý bằng robot nên chất lượng các xe được kiểm soát đông đều, còn trong nước còn dùng thủ công nhiều nên chất lượng không đồng đều, tất nhiên sự khác biệt này không nhiều và khó có thể đánh giá qua các phương pháp test.CHỉ yên tâm về mặt tâm lý nhiều hơn.
Thừong thì tiêu chuẩn bản địa sẽ cao hơn tiêu chuẩn cho nứoc ngoài nên có thể ở VN người ta sẽ bớt một số thứ liên quan đến an toàn, cũng như bớt đi một số quy trình kiểm tra để giảm giá thành.
Các nhà lắp ráp xe trong nươc bao giờ cũng khẳng định rằng xe tron nước và nứoc ngoài chất lượng như nhau , nhưng đấy chỉ là nói và nói mà thôi.
Bản thân tôi đã từng tham quan nhiều nhà máy của Toyota ở Nhật và ở VN.Sự khác biệt trong dây chuyền sản xuất là rất lớn, vì rất nhiều thiết bị hiện đại đắt tiền không thể đầu tư ở VN.Nhìn vào dây chuyên và sự khác nhau trong quy trình sản xuất có thể cảm nhận được nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng như thế nào.

airspace

Xe tăng
Về cơ bản là không khác nhau nhiều, nhưng giữa xe nhập và xe lắp ráp trong nước có điểm khác nhau là:
Chất lượng sẽ ổn định hơn vì hầu hết ở các nứoc phát triển người ta láp ráp, hàn, xủ lý bằng robot nên chất lượng các xe được kiểm soát đông đều, còn trong nước còn dùng thủ công nhiều nên chất lượng không đồng đều, tất nhiên sự khác biệt này không nhiều và khó có thể đánh giá qua các phương pháp test.CHỉ yên tâm về mặt tâm lý nhiều hơn.
Thừong thì tiêu chuẩn bản địa sẽ cao hơn tiêu chuẩn cho nứoc ngoài nên có thể ở VN người ta sẽ bớt một số thứ liên quan đến an toàn, cũng như bớt đi một số quy trình kiểm tra để giảm giá thành.
Các nhà lắp ráp xe trong nươc bao giờ cũng khẳng định rằng xe tron nước và nứoc ngoài chất lượng như nhau , nhưng đấy chỉ là nói và nói mà thôi.
Bản thân tôi đã từng tham quan nhiều nhà máy của Toyota ở Nhật và ở VN.Sự khác biệt trong dây chuyền sản xuất là rất lớn, vì rất nhiều thiết bị hiện đại đắt tiền không thể đầu tư ở VN.Nhìn vào dây chuyên và sự khác nhau trong quy trình sản xuất có thể cảm nhận được nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng như thế nào.

Cụ nói rất chuẩn ah!
nhưng mà cái giá nó lệch nhau nhiều quá cụ ah!

Tienthinh

Xe tăng
E đã được đi thử rồi thấy không khác bản Sli nhập khẩu mấy?lăn tăn vì chênh nahu tới khaỏng 70tr

kamikaze

Xe hơi
Hôm qua đã đi xem xe của anh Hải, mặc dầu là xe lắp ráp ở VN nhưng tất cả linh kiện hầu hết nhập về không như Toyota, phàn vỏ được dập và hàn ở VN, tỉ lệ nội địa hóa 10%, con xe anh Hải nội đia hóa chỉ 3%, chỉ có sơn là ở VN còn lại nhập hết
cho nên có thể nói chất lượng sẽ không khác nhau nhiều lắm.
Mặc dầu rất dị ứng với hàng nội, nhưng lần nay em đã quyệt đinh lấy xe anh Hải, cũng bởi vì cái Gara anh ấy cũng gần nhà, và các đồng chí sale nói năng cũng lễ phép.
Để xem xe a Hải nó như nào.

kamikaze

Xe hơi
Đúng như bác nói, bản 446 là bản danh cho taxi, không có gì, bản 466 là bản số sàn thiếu của sổ trời , cảm biến lùi, túi khí phụ.
Bản 499 là bản số sàn full, có đầy đủ mọi thứ, thua bản 529 là bản AT cái chia khóa thông minh, tức là khởi động không cần vặn khóa.

hôm nay cháu hỏi 1 sell bên anh Hải anh ấy bảo giờ có 3 loại
MT 446 tr option ko có j
MT 466 tr và AT 529 tr có cửa nóc,2 túi khí,khóa thông minh
các cụ xem thông tin ấy có đúng ko?
tư vấn giúp nhà cháu với

quanganh999

Xe buýt
Hôm qua đã đi xem xe của anh Hải, mặc dầu là xe lắp ráp ở VN nhưng tất cả linh kiện hầu hết nhập về không như Toyota, phàn vỏ được dập và hàn ở VN, tỉ lệ nội địa hóa 10%, con xe anh Hải nội đia hóa chỉ 3%, chỉ có sơn là ở VN còn lại nhập hết
cho nên có thể nói chất lượng sẽ không khác nhau nhiều lắm.
Để xem xe a Hải nó như nào.
Không biết bản forte MT nhập thế nào chứ bản forte MT của TH lắp thì phần dưới của tấm capô trông rất lem nhem, hình như bị bóc mất tấm amiăng cách nhiệt thì phải, mối hàn tại đây trông cũng xấu. Các phần khác thấy cũng OK, cảm nhận thấy không khác gì nhau khi vận hành ở đường trường + đèo dốc. Đặc biệt lốp 17 bản to mỏng vào cua bám đường tốt, cảm giác lái OK, đường bằng thì khỏi bàn rồi.
Nói chung với tầm giá này hoặc thấp hơn tý nữa thì V của Toy hoàn toàn không có cửa về mọi phương diện (kể cả về mức độ tiêu thụ nhiên liệu). Vấn đề là Kia nên có chiến lược PR cho dòng sản phẩm này. Theo Gia cát Dự thì đây sẽ là sản phẩm chiến lược của Kia tại VN trong tương lai đối với khách hàng tầm trung.
Không biết vòng đời của F thế nào chứ con V nó dài quá, có lẽ phải học đến trung học mới thôi. Quan niệm sử dụng của người VN cũng là lý do để cho nó trì trệ đấy.