nhờ các bác thông thạo tư vấn về vấn đề đi xe biển NN

captiva5115

Xe buýt
chả là em máu PKL, nhưng k đủ tiền chơi biển trắng nên định múc một em NN cho giá rổ hợp lý, nhưng em phân vân không biết thê nào?
1: đi NN vô tư CA k vịn( trừ khi vi phạm) cái này khó nói lắm vì nhiều khi CA vịn là vin thôi, đâu có lý do j đâu.
2.đi NN về phải sang tên( cái này mệt chết)
3.đi NN gặp CA, nhờ bác $$
4.cứ đi, đến đâu hay đến đấy
Nhờ các pro kinh nghiện chỉ giáo em với.

Camm2.4

Xe tải
Cú đi thôi, bị vịn goi điện cho Cụ hoặc ảnh cụ loại xanh lét thì lôi ra

unknown.king

Xe tăng
e xin phép trả lời bác thế này ạ
1. dù bác là biển j thì vẫn vịn bình thường ạ. lý do là vì trên lý thuyết. ngta đc quyền kiểm tra hành chính, giấy tờ, đồng thời xử phạt=> ngta kiểm tra bác k kêu đc
2.theo đúng luật, khi bác mua xe thì p sang tên chính chủ => biển NN cho công dân nước ngoài ở VN đăng ký sử dụng, bác có p công dân nước ngoài k ạ?
3. bác đi biển j, gặp CA mà muốn thuận lợi, nhuận tràng thì nhờ $$ cả. biển NN thì bác có đăng ký xe là đc. còn xe thì bảo: cháu mượn :">
4. đi đến đâu, tính đến đó. cái chính là máu thôi =))

LoideGinji

Xe điện
chả là em máu PKL, nhưng k đủ tiền chơi biển trắng nên định múc một em NN cho giá rổ hợp lý, nhưng em phân vân không biết thê nào?
1: đi NN vô tư CA k vịn( trừ khi vi phạm) cái này khó nói lắm vì nhiều khi CA vịn là vin thôi, đâu có lý do j đâu.
2.đi NN về phải sang tên( cái này mệt chết)
3.đi NN gặp CA, nhờ bác $$
4.cứ đi, đến đâu hay đến đấy
Nhờ các pro kinh nghiện chỉ giáo em với.
Đi NN vẫn sẽ bị kiểm tra hành chính nhé bác.
Nếu chứng minh ra không phải người nước ngoài mà sở hữu, chạy xe biển NN vẫn sẽ bị xử phạt (đã có nhiều bác dính rồi).
Nếu sang tên thì bác vẫn sẽ phải đóng tiền thuế đầy đủ.
Và nếu có tư tưởng chạy NN thì bác nên nhờ người khác đăng kí và làm cái giấy mượn xe đàng hoàng để ko mất oan xe.

Chỉnh sửa cuối:

Camm2.4

Xe tải
Thường khi mua người bán làm giấy ủy quyền rồi mà cụ? Cụ bị vịn thì đưa giấy đó ra

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kèm theo hồ sơ của xe gắn biển NN có giấy ủy quyền sử dụng tài sản. Thường khi các bác mua lại xe biển NN thì giấy này sẽ để trống tên người được ủy quyền. Vậy nghiễm nhiên các bác hoàn toàn được quyền sử dụng xe. Tất nhiên, trong niên hạn (hoặc vô hạn) cho phép. Em lấy ví dụ như kiểu lái xe cho các ĐSQ ở Việt Nam, người lái xe có thể được ủy quyền sử dụng chiếc xe đó.

Đủ bằng A2, các bác chạy NN thỏa mái. Ông nào vịn bác lại nói lý do xe NN thế này thế nọ, các bác cứ lôi giấy ủy quyền ra, xem vặn được cái gì?

HoanggiaLuxury

Xe tải
Website
hoanggiamobile.com
Đã xác định đi PKL cụ cứ nhét mông mấy cái tờ lá khoai màu xanh to nhất cho em....cứ mấy chú xxx mà hỏi thì cụ lặng lẽ âm thầm đưa lá khoai kẹp vào tay mấy chú ấy....rồi ta lại lên đg...các cụ xưa chẳng dậy đồng $ đi trc là đồng $ khôn mà cụ....
Cụ mua xe biển NN chỉ hơn cái là sau này cụ đóng thuế ra biển trắng nó sẽ hạt rẻ hơn thôi cụ ạ

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đi NN vẫn sẽ bị kiểm tra hành chính nhé bác.
Nếu chứng minh ra không phải người nước ngoài mà sở hữu, chạy xe biển NN vẫn sẽ bị xử phạt (đã có nhiều bác dính rồi).
Nếu sang tên thì bác vẫn sẽ phải đóng tiền thuế đầy đủ.
Và nếu có tư tưởng chạy NN thì bác nên nhờ người khác đăng kí và làm cái giấy mượn xe đàng hoàng để ko mất oan xe.
Anh không rõ nhưng hình như chỉ có lực lượng 141 mới được quyền kiểm tra hành chính. CSGT, cơ động, phường... nếu mình không vi phạm giao thông, không có quyền kiểm tra hành chính xe của mình kể cả xe hơi (nếu họ có lệnh từ những vụ như kiểu chuyên án, bắt truy nã...)

Sang tên thì còn nói gì là biển NN nữa, hoàn thuế ra biển trắng hả em :))

Camm2.4

Xe tải
Anh không rõ nhưng hình như chỉ có lực lượng 141 mới được quyền kiểm tra hành chính. CSGT, cơ động, phường... nếu mình không vi phạm giao thông, không có quyền kiểm tra hành chính xe của mình kể cả xe hơi (nếu họ có lệnh từ những vụ như kiểu chuyên án, bắt truy nã...)

Không hẳn, CSGT vẫn có quyền kiểm tra hành chính bình thường nếu thấy dấu hiệu vi phạm hoặc nghi ngờ. Nhiều chú đang dừng đèn đỏ bị vịn bình thường, đang đi bị chặn, đang đỗ trên vỉa hè bị hỏi (vụ trong SG) là bình thường

LoideGinji

Xe điện
Em nhớ không nhầm là chỉ có xe NG mới được quyền miễn trừ thôi.
Mà vụ Phú Thọ vừa đau vừa sợ bác nhỉ... :(

thì ý em là vậy, sang tên là hoàn trả biển tây về biển ta thôi (cơ mà về biển ta khéo đóng ít $ hơn) :D

Chỉnh sửa cuối:

akitokiss

Xe tải

e nhớ là CSGT trên e ngày trước vẫn đứng vẫy xe máy vào kiểm tra xem đầy đủ giấy tờ không, nếu đủ thì đi còn không thì biên bản...

captiva5115

Xe buýt
thank các cụ(b)(b)(b)(b)(b)

captiva5115

Xe buýt
lại nhờ các cụ, có cụ nào đổi NN sang biển trắng chưa ạ, chi phí thế nào? nhờ các cụ giúp

manhvpcp

Xe buýt
Toàn các cụ đi PKL tư vấn mà không thấy cụ nào nói: "em đã từng chạy PKL và bị xxx vịn ở...." chứng tỏ là xxx cũng hạn chế vịn xe PKL nếu không ngứa mắt. Cụ chủ thớt yên tâm đi.

LoideGinji

Xe điện
Toàn các cụ đi PKL tư vấn mà không thấy cụ nào nói: "em đã từng chạy PKL và bị xxx vịn ở...." chứng tỏ là xxx cũng hạn chế vịn xe PKL nếu không ngứa mắt. Cụ chủ thớt yên tâm đi.
Đấy là các bác ý tránh nói ra thôi ạ.

Spirit750

Xe hơi
Chạy NN chỉ là giải pháp tạm thời có điều kiện và tốn kém, cụ cứ nghiên cứu diễn dàn kỹ đi, mất tí học phí cà fee là sẽ rõ chạy biển nào hợp lý với cụ nhất. Lưu ý là chỉ hợp lý với cụ thôi, chứ không phải với các cụ khác đâu nhé, mỗi người một cảnh mà!

captiva5115

Xe buýt
đã hiểu, thank các cụ, dự là em gom cho đủ rồi đi biển trắng cho no lành, đành hoãn cái sung sướng đó lại vậy

Audi R8

Xe máy
E cũng đang hóng vụ này. theo như các cụ nói thì e nghĩ biển NN cũng chẳng vấn đề gì nếu có ủy quyền hợp lệ, mua lại xe biển NN sẽ đc chi phí thấp hơn biển trắng nhưng không hiểu là sau này có gặp vướng mắc gì không ?

E đang kết con cb600f chỉ chờ làm đc bằng A2 là quất đi cho đoàng hoàng chứ ngại cảnh xin xỏ hoạnh họe của mấy chú XXX tiên đây bác Mr.QuangAnh và các bác cho e hỏi e dưới đây giá bao nhiêu là hợp lý ?? xe đời 2008 mà có hơn 4000 km e chẳng tin
http://motohanoi.com.vn/forum/showthread.php?t=6693

hoangtuan_na

Xe tải
em cũng đang định xem xét mua NN nhưng cũng đang phân vân!

moonlight

Xe tăng
Cách đây khoảng 3 tháng e bị vịn lúc ở Tây đô LVL ra, hỏi lỗi gì mà vị thì xxx bảo đang có chiến dịch thổi kèn :(, thổi xong mất 2 lít (e đày đủ pp và A2) nó rình ngoài cửa bắt thổi 1 mớ 2b 4b thổi tất.
Cách đây khoảng hơn tháng tự nhiên bị chặn ở dốc Bưởi, cãi nhau ầm ỹ lỗi gì mà vịn, 1 lúc sau vẫn phải xòe pp ra mới đc đi, ko mất gì!