Nhờ các bác giải ngố về idling stop xe air blade 2016

letuananh46

Đi bộ
Các bác giải ngố giúp em với ạ. E mới mua xe airblade 2016 chạy mới được gần 300 km. Cái idling stop của em thì hoạt động hết sức bình thường tuy nhiên khi mở máy ( công tắc đã gạt sang chế độ ilding stop trước khi nổ máy ) em chạy khoảng 4-5 km liên tục không dừng ( máy đã nóng và tốc độ trên 10km/h) đèn báo idling stop không sáng. Khi e dừng xe đèn mới bắt đầu nhấp nháy và dừng bình thường. Sau khi dừng lần đầu thì đèn báo idling stop đã sáng liên tục. Vậy e muốn hỏi là xe của các bác khi lúc nổ máy lúc ban đầu và chạy như trường hợp xe của e ( vài km liên tục ) thì đèn báo có sáng không ạ. Hay là đèn báo chỉ sáng sau khi mình dừng lần đầu tiên ạ. Em xin cảm ơn các bác đã đọc và bớt chút thời gian giải ngố giúp em ạ.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Cụ phải để công tắc ở chế dộ idling chứ không phải idling stop. (idiling stop là tắt chế độ tiết kiệm)
Khi để idling thì đèn luôn sáng, chạy khoảng 500m-1000m thì nếu dừng sẽ hoạt động
Các bác giải ngố giúp em với ạ. E mới mua xe airblade 2016 chạy mới được gần 300 km. Cái idling stop của em thì hoạt động hết sức bình thường tuy nhiên khi mở máy ( công tắc đã gạt sang chế độ ilding stop trước khi nổ máy ) em chạy khoảng 4-5 km liên tục không dừng ( máy đã nóng và tốc độ trên 10km/h) đèn báo idling stop không sáng. Khi e dừng xe đèn mới bắt đầu nhấp nháy và dừng bình thường. Sau khi dừng lần đầu thì đèn báo idling stop đã sáng liên tục. Vậy e muốn hỏi là xe của các bác khi lúc nổ máy lúc ban đầu và chạy như trường hợp xe của e ( vài km liên tục ) thì đèn báo có sáng không ạ. Hay là đèn báo chỉ sáng sau khi mình dừng lần đầu tiên ạ. Em xin cảm ơn các bác đã đọc và bớt chút thời gian giải ngố giúp em ạ.

letuananh46

Đi bộ
Cụ phải để công tắc ở chế dộ idling chứ không phải idling stop. (idiling stop là tắt chế độ tiết kiệm)
Khi để idling thì đèn luôn sáng, chạy khoảng 500m-1000m thì nếu dừng sẽ hoạt động
Nếu em không nhầm thì khi em gạt sang idling stop là em kích hoạy hệ thống dừng tự động và e có thắc mắc như trên. Để sáng mai e kiểm tra lại vì e nhớ không nhầm thì khi gạt sang idling thì đèn không sáng. Dù sao cũng cám ơn bác đã comment giúp em

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Đúng là có hiện tượng như cụ thớt nói. Cái Idling nài lúc đầu OK chứ về sau nài nó lung tung lắm.
Như xe Gấu nhà cháu trước thấy hoạt động tốt, giờ có khi chạy 5km nó cũng chả kích hoạt nổi

Tap Nguyen

Xe buýt
Đúng là có hiện tượng như cụ thớt nói. Cái Idling nài lúc đầu OK chứ về sau nài nó lung tung lắm.
Như xe Gấu nhà cháu trước thấy hoạt động tốt, giờ có khi chạy 5km nó cũng chả kích hoạt nổi
Vậy là có cũng như không rồi nhỉ

rfabbc

Xe đạp
Honda thần thánh mà cũng bị ah :D
Tưởng chỉ có Piaggio mới hoạt động chập chờn thiôi chứ :)

Tap Nguyen

Xe buýt
Cụ nào xác nhận giúp xem cái tính năng này trên SH có bị chập chờn sau thời gian sử dụng giống thớt không

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Piaggio mà trục trặc cái này thì cơ số âm binh vào chửi bới mạ lị. Đúng là hài

letuananh46

Đi bộ
Cái chế độ này vẫn hoạt động bình thường các bác ạ. Tuy nhiên là e muốn hỏi khi mà các bác đi xe với vận tốc > 10km/h và đã nóng máy thì đèn có tự sáng không hay là nó chỉ sáng sau khi đã dừng tự động lần đầu tiên ạ.

nói chung cái idling này trên xe AB lead khá là chập chờn, chỉ để làm cảnh là chính

fangia

Xe hơi
Mình xin giải thích cho bạn về chế độ ilding stop trên các model từ tháng 10-2015 đến các model sx 2016 như sau:
Ở các dòng xe trước khi khóa điện bật ở vị trí on,đèn chữ A sẽ sáng khi bạn bật chế độ ilding stop,,,khi xe của bạn thỏa mãn các điều kiện sau thì chế độ ilding stop sẽ hoạt động.
1 - trong bộ nhớ chương trình của ecm - bộ điều khiển động cơ- không chứa các mã lỗi sau 12 ( injection) 8( tps ) 52 ( ckp) 52-2 ( máy phát điện)
2- chế độ không tải ide đạt tiêu chuẩn.
3- nhiệt độ động cơ đạt 80 độ c
4- đồng hồ công tơ mét đã đạt vận tốc trên 40km từ khi khởi động và lăn bánh.
5- cảm biến vị trí người ngồi phải kích hoạt ( chế độ này chỉ trang bị cho pcx nhập khẩu 2010)
6- vị trí cảm biến góc mở bướm ga 0 độ.
7- hệ thống dây điện hoàn toàn bình thường.
8- cảm biến khí thải hoạt động bình thường.
9 - các thông số kiểm tra nhanh khi kết nối với phần mềm chuyên dụng hds ko bị báo đỏ cảnh báo...( gồm các tham số rpm,điện áp accu,góc đánh lửa,thời gian phun,tps,ect,oxygen)
Khi đạt chuẩn như trên hệ thống của bạn sẽ hoạt động hoàn toàn bình thường.
Hệ thống ilding stop hoạt động dựa vào các tham số kỹ thuật chính xác ...,nên chỉ cần bị điều chỉnh sai lệch sẽ khoomg hoạt động...
Ở model xe sx từ tháng 10-2015 đến 2016....khi bạn bật khóa điện ở vị trí on...công tắc ilding stop được bật....đèn chữ a sẽ hiện thị giống như đèn check động cơ...có nghĩa là : cả 2 sáng lên rồi tắt- sau khi bạn chạy xe...nếu các tham số đạt đủ và thỏa mãn các điều kiện cuả hệ thống ecm....lúc đó máy tính sẽ kích hoạt chế độ này cho bạn sử dụng...
Hi vọng vài thông tin trên sẽ giúp bạn hiểu rõ thêm về ilding stop

Thachhoang56

Xe hơi
Của cháu khi được khi không, nhiều khi mới chạy vài km đã được, có hôm chạy tận chục km mà nó vẫn k kích hoạt cho :(