Nhờ các bác box Ford tư vấn dùm em với!

Đỏ&Đen

Xe đạp
Em đã mở một thớt bên box Toy nhưng bên đó tín đồ Toy nhiều quá nên thông tin thu thập không được là bao. Nên em mở thêm thớt bên này nhờ các cụ nhà Ford tư vấn dùm với nhé. Xin lỗi Mod vì đã mở 2 thớt cùng một nội dung và mong Mod thông cảm dùm nhé.
Chả là thế này: Em đang có ý định đổi xe ( đang đi InnovaV), vì tình hình xăng cộ có vẻ sẽ tăng cao và tăng mãi nên chuyển sang máy dầu cho nó đỡ chút. Có 2 em với giá cũng same same nhau là Ford Everest AT và Fortuner G. Em lại chưa đi 2 em này bao giờ nên thấy cũng khó chọn. Nhờ các Cụ tư vấn gấp để em có sự lựa chọn sáng suốt nhất. Thanks các Cụ!
Rượu nhà em đã chuẩn bị đầy bình để hầu các cụ rồi đấy nhé!

Bọ Cạp

Xe tải
Everest đi tiết kiệm và ngon hơn nhiều cụ ơi. Nhìn con fortuner vừa thô vừa xấu.

SmallRiver

Xe điện
Vấn đề là cụ nên đi thử FE, em thấy InV cũng ngon rồi mà.

mimy

Xe tải
chọn FE sẽ ngon hơn con tuner.nhưng đi 1 thời gian độ 3 vạn lại thấy tiếc em ỉn.hiện tại em đang chạy FE.mọi xe khác về cơ quan phải bóp còi cho bảo vệ mở cửa nhưng em chưa bao giờ phải làm việc thừa đó.
nếu nhà bác ở tầng 5,hôm nào bác muốn về nhà với sự bất ngờ thì em khuyên bác nên tắt máy ở xa 1 đoạn rồi đẩy em nó về vì nó kêu ở dưới đất mà tầng 5 cũng nghe thấy
mọi ng bảo em đang lái cái công nông đời hiện đại :102:

laixe-hn

Xe hơi
Em đã mở một thớt bên box Toy nhưng bên đó tín đồ Toy nhiều quá nên thông tin thu thập không được là bao. Nên em mở thêm thớt bên này nhờ các cụ nhà Ford tư vấn dùm với nhé. Xin lỗi Mod vì đã mở 2 thớt cùng một nội dung và mong Mod thông cảm dùm nhé.
Chả là thế này: Em đang có ý định đổi xe ( đang đi InnovaV), vì tình hình xăng cộ có vẻ sẽ tăng cao và tăng mãi nên chuyển sang máy dầu cho nó đỡ chút. Có 2 em với giá cũng same same nhau là Ford Everest AT và Fortuner G. Em lại chưa đi 2 em này bao giờ nên thấy cũng khó chọn. Nhờ các Cụ tư vấn gấp để em có sự lựa chọn sáng suốt nhất. Thanks các Cụ!
Rượu nhà em đã chuẩn bị đầy bình để hầu các cụ rồi đấy nhé!
về giá thì e không bàn. Fortu có lợi thế hơn khi bác đi đường gập ghềnh với tốc độ chậm, bởi gầm của nó tương đối cao. Nhưng khi bác đi ra đường trường và ở tốc độ cao thì Eve lại ưu việt hơn bác ạ. Ngoài ra về công nghệ máy dầu thì Ford đã được thời gian thẩm định bác ạ. Cuối cung phụ thuộc vào sở thích của bác.

vôlangday

Xe tăng
em chạy ford Everest đựoc 7 vạn km rồi mà chẳng thấy làm sao cả, trung bình mỗi tháng em chạy 5000km đấy ! vẫn thấy ngon và rất " trâu bò" luôn. Hôm nọ tranh thủ lúc em ngủ gật thì thằng lái xe của em chạy như ăn cướp ấy! lúc ấy em giật mình mở mắt ra và nhòm thấy đồng hồ công tơ mét báo 140 km/h. Thế là em hỏi luôn thằng lái xe là con thứ mấy trong nhà? Nó im lặng và giảm xuống còn 110km/h. Kinh quá các cụ ạ ! Nhưng tóm lại là chạy EV là lành và ngon ! một điều nhắc các cụ chạy everest là thay dầu chính hãng và đúng số km nhé ! he he....:77:

béo ú

Xe đạp
Em 1 phiếu cho em Ford Everest AT

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ăc, vì mấy đồng tiền xăng mà phải đổi cả cái ô tô. Cụ chủ thớt thử lấy máy tính ra xem cái nào lợi hơn?

Đỏ&Đen

Xe đạp
Ăc, vì mấy đồng tiền xăng mà phải đổi cả cái ô tô. Cụ chủ thớt thử lấy máy tính ra xem cái nào lợi hơn?
Chủ yếu là thấy vợ người ta thì....thèm. Với lại khi đi trên đường đông xe, lúc vượt xe khác thấy ơn ớn, gặp xe tải dài khó vượt ghê. Các cụ tư vấn tiếp cho em đê!

Chỉnh sửa cuối:

Đỏ&Đen

Xe đạp
em chạy ford Everest đựoc 7 vạn km rồi mà chẳng thấy làm sao cả, trung bình mỗi tháng em chạy 5000km đấy ! vẫn thấy ngon và rất " trâu bò" luôn. Hôm nọ tranh thủ lúc em ngủ gật thì thằng lái xe của em chạy như ăn cướp ấy! lúc ấy em giật mình mở mắt ra và nhòm thấy đồng hồ công tơ mét báo 140 km/h. Thế là em hỏi luôn thằng lái xe là con thứ mấy trong nhà? Nó im lặng và giảm xuống còn 110km/h. Kinh quá các cụ ạ ! Nhưng tóm lại là chạy EV là lành và ngon ! một điều nhắc các cụ chạy everest là thay dầu chính hãng và đúng số km nhé ! he he....:77:

Cảm giác lên 140 km/h nó ra sao cụ? Có ồn, ù và bay không?

mimy

Xe tải
Cảm giác lên 140 km/h nó ra sao cụ? Có ồn, ù và bay không?
140 hay 100 cảm giác nó nhanh hơn tiếng vẫn thế thôi.còn độ ồn vẫn vậy.nếu bác xuôi FE rồi thuê xe chạy thử 140 biết ngay.nhưng nhớ là sau có ng gọi là công nông đừng ân hận.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Cụ cho em hỏi khí không phải, 140km/h là cụ chạy đường nào đấy ợ, ngoài con E240 ngày xưa em chạy pháp vân mới lên được 140km/h còn chưa thử được con nào khác.

Báo cáo với cụ chủ thớt ợ, em cũng lăn tăn như cụ, cũng lập 1 thớt giống cụ, nhưng hôm trước thằng bạn nó đã mua 1 con Fortune chạy dầu, bảo qua tao bán lại cho, em lên chạy thử 1 vòng thì thôi rồi lợm ơi em té ngay.
Sau em mò lên Ford thủ đô, làm 1 vòng trên FE thế là quyết, đặt xe rồi 26/10 lấy ợ. Các em bên Ford nó phục vụ mình như thượng đế, mà phải thôi bỏ ra hơn nửa tỷ lấy con xe chứ phải gạch đá gì đâu, thế mà làm với mấy thằng sâu của toy, em ức chỉ muốn ói. Cụ làm con FE cho em, lấy xong alo em 0989131497 em và cụ làm vài ly thưởng thức con vợ 2 mới.
Mà FE giờ đại lý nào cũng sẵn cho cụ lấy ngay, còn em chọn 26/10 vì âm lịch nó là 09/09/09 ợ.
Chúc cụ sớm quyết định

blackseal

Xe tải
ông lấy Toy đi ---> rồi bán đi và mua FE :21::21::21::21::21::21: chưa thể mê được con Toy F tí nào, nhìn xấu điên xấu đảo

nqt

Xe tải
em đã đi cả FE và đang đi FT G . cảm nhận của em FT G là hơn hẳn,từ 80km trở lên thì ngọt và rất bốc . Bác lấy catalogue xem tự trọng thì sẽ biết được độ đầm . Em bỏ 1 phiếu cho Fortuner . :41::41::41:

Đỏ&Đen

Xe đạp
Thích nhất vẫn là 4 túi khí của FE 2009 AT các cụ nhỉ!

Pobeda

Xe buýt
nqt;2370400...cảm nhận của em FT G là hơn hẳn nói:
từ 80km trở lên[/COLOR] thì ngọt và rất bốc... :41::41::41:
Ôi, thế thì phải trả giá thường xuyên để được thưởng thức cái cảm giác " ngọt và bốc" này.Chứ chả lẽ chỉ chạy Pháp Vân đi Cầu Giẽ rồi lại quay về ư?

laixe-hn

Xe hơi
nói chung là mỗi bác mỗi sở thích, cũng khó tranh luận lắm. Tốt nhất là bác nên mượn tạm xe của a e, bạn bè chạy thử rồi so sánh thôi. Mong được gặp bác ở Công ty e