[Funland] Nhờ bác sỹ đọc kết quả xét nghiệm huyết học

lamborghini_GT

Xe tăng
Em thấy trong người khó chịu nên lên viện K làm xét nghiệm xem u bướu gì ko thì bác sỹ bảo bình thường không sao, còn cái phiếu xét nghiệm bác sỹ bảo máu có gì đó "không ổn" cái này phải lên viện huyết học truyền máu trung ương xem thế nào. Cụ nào biết cái này xem hộ em tí e lười đi khám lại quá mất thời gian. Thanks các cụ trước.
Kết quả xét nghiệm đây ạ

Cái này họ dùng bút nhớ vào 1 số dòng chắc là có gì đó ko ổn ở đây?! các cụ phán hộ em với

Đoạn cuối này nữa ạ cái này cụ nào biết phán hộ em với Thanks các cụ nhiều

nhimcon2010

Xe hơi
Em chả bít gì nên chả dám bon chen, chỉ biết 3 cái bôi vàng của cụ là RBC: hồng cầu bị cao, cho phép chỉ có 3.9-5.4. MCV là Thể tích hồng cầu của cụ lại quá thấp, cho phép là 83-92. MHC là số lượng huyết sắc tố: thấp, cho phép là 27-32. Ngoài ra em chả bít rì nữa. Em hóng các cụ có chuyên môn.

lamborghini_GT

Xe tăng
Em chả bít gì nên chả dám bon chen, chỉ biết 3 cái bôi vàng của cụ là RBC: hồng cầu bị cao, cho phép chỉ có 3.9-5.4. MCV là Thể tích hồng cầu của cụ lại quá thấp, cho phép là 83-92. MHC là số lượng huyết sắc tố: thấp, cho phép là 27-32. Ngoài ra em chả bít rì nữa. Em hóng các cụ có chuyên môn.
Thanks cụ em cũng đã Google và thấy cái đầu cao hơn bt và 2 cái sau thấp hơn bt, e muốn hỏi các cụ là e bị sao và nguyên nhân gì và có gì nghiêm trọng ko ạ