Nhờ anh em tư vấn khi mua Civic mới

dungnv1970

Đi bộ
Tôi sắp lấy con Civic mới ở đại lý HD Giải Phóng. Muốn nhờ anh em đã mua và sử dụng Civic tư vấn mấy điểm sau:
1. Đại lý KM cho 3 triệu tiền đồ thì nên lấy phụ kiện gì
2. Có nên mua bảo hiểm ngay tại của Honda (Bảo Việt, Honda và công ty VIA phối hợp) tại đại lý không, nếu có nên mua loại nào? có nên mua bảo hiểm mất trộm bộ phận không? Nghe nói bảo hiểm bộ phận chỉ chi trả 1 lần/1 món đồ/1 năm.
3. Khi mua xe Civic mới thì có nên lắp thêm đồ bảo vệ chống trộm không: Đèn, gương, logo trước và sau, v.v.
4. Có nên vay trả góp của HSBC không (1,02%/năm)? Khi hợp đồng vay trả góp thì cần lưu ý gì không.

Rất mong được anh em chỉ giáo.

xmobile

Xe máy
Website
www.vinhcuong.com
Em cũng vừa mua ở GP xong:
1. Đại lý Kmãi 3tr nhưng em lắp thêm đủ đồ: Nẹp chân, lót cốp sau, thảm, chắn nắng sau, chắn bùn... và phần dôi ra em bù vào.
2. Em mua bảo hiểm ngay, mặc dù chả biết nó tốt đẹp thế nào nhưng nghĩ là sau này có làm gì ở hãng, thay đồ bị mất chẳng hạn thì Honda cũng có trách nhiệm đòi bảo hiểm cho mình.
3. Em không lắp đồ bảo vệ nào cả vì nó xấu xe đi. Mất thì ta lại thay mới, đồ Civic không bị rách ví như BMW hay Mers đâu ạ.
4. Em pay luôn 100% nên không rõ thủ tục trả góp ra sao, nhưng ở diễn đàn có khá nhiều topic bàn về cái này rồi đấy ạ, bác dùng thử chức năng "search" xem sao.

Mazspeed

Xe container
1. Nên lấy tiền mặt rồi ra Hàng Muối mà mua đồ.
2. Nên mua luôn cho đỡ lằng nhằng, trừ phi bạn có quan hệ tốt với 1 hãng bảo hiểm nào đó từ trước.
3. Nên lắp bảo vệ mặt gương, logo, nếu không thì sẽ bay mất ngay.
4. Nên trả góp, lấy tiền mà chơi trứng :D. Khi làm thủ tục trả góp nên chú ý đến thời gian vay, số tiền được vay và tỷ lệ lãi. Nguyên tắc là: thời gian vay càng dài càng tốt, số tiền vay càng lớn càng tốt và lãi càng ít càng tốt.

Chúc bác có 1 em xe như ý.

dungnv1970

Đi bộ
Đại lý không cho lấy tiền mặt bác Mazspeed a. Gương thì chỉ lắp bảo vệ mặt thôi hay lắp cả dây thép bảo vệ củ, mình thấy có anh em lắp cả dây lòng thòng nữa, nhưng không nhiêu. Còn đèn báo rẽ 2 bên và các đèn khác thì sao hả bác.

captivaltz

Xe điện
dungnv1970 nói:
Tôi sắp lấy con Civic mới ở đại lý HD Giải Phóng. Muốn nhờ anh em đã mua và sử dụng Civic tư vấn mấy điểm sau:
2. Có nên mua bảo hiểm ngay tại của Honda (Bảo Việt, Honda và công ty VIA phối hợp) tại đại lý không, nếu có nên mua loại nào? có nên mua bảo hiểm mất trộm bộ phận không? Nghe nói bảo hiểm bộ phận chỉ chi trả 1 lần/1 món đồ/1 năm.
3. Khi mua xe Civic mới thì có nên lắp thêm đồ bảo vệ chống trộm không: Đèn, gương, logo trước và sau, v.v.
4. Có nên vay trả góp của HSBC không (1,02%/năm)? Khi hợp đồng vay trả góp thì cần lưu ý gì không.

Theo quan điểm các nhân của em, em xin tư vấn mấy điểm sau:
1. Đại lý KM cho 3 triệu tiền đồ thì nên lấy phụ kiện gì: lắp thêm đủ đồ như nẹp chân, lót cốp, thảm, chắn bùn...sao cho tròn 3 triệu như tiến bắt được
2. Có nên mua bảo hiểm ngay tại của Honda (Bảo Việt, Honda và công ty VIA phối hợp) tại đại lý không, nếu có nên mua loại nào? có nên mua bảo hiểm mất trộm bộ phận không? Nghe nói bảo hiểm bộ phận chỉ chi trả 1 lần/1 món đồ/1 năm: Bác mang xe về rồi mua bảo hiểm thân vỏ, BH hỏng đâu đền đấy như mới luôn
3. Khi mua xe Civic mới thì có nên lắp thêm đồ bảo vệ chống trộm không: Đèn, gương, logo trước và sau,..: Nên lắp
4. Có nên vay trả góp của HSBC không (1,02%/năm)? Khi hợp đồng vay trả góp thì cần lưu ý gì không: nếu bác tính để tiền làm ăn có lãi cao hơn là vay thì bác giữ tiền mình mà đi chiến đấu, vay tiền ngân hàng mua xe với lãi suất bác chịu được
Có 5 câu 3 điều cùng bác:D Chúc bác được như ý

Mazspeed

Xe container
Đại lý không cho lấy tiền mặt bác Mazspeed a. Gương thì chỉ lắp bảo vệ mặt thôi hay lắp cả dây thép bảo vệ củ, mình thấy có anh em lắp cả dây lòng thòng nữa, nhưng không nhiêu. Còn đèn báo rẽ 2 bên và các đèn khác thì sao hả bác.
Đại lý không cho lấy tiền thì đành lấy đồ chứ sao, mấy cái nẹp chân, thảm, chắn bùn là đồ đương nhiên phải có. Về bảo vệ gương thì chỉ nên bảo vệ mặt thôi, bảo vệ củ không có tác dụng mấy đâu (tránh được trường hợp đang đi nó bẻ gương của bác, nhưng nếu bác bỏ xe không trông thì trộm nó lên gối cho 1 phát vẫn mất như thường) và phải khoan chi chít trông xấu lắm. Tốt nhất là mình đi phải cẩn thận, đỗ xe gửi gắm đàng hoàng. Đèn báo rẽ 2 bên bắn bảo hiểm cũng được, nhưng các đèn khác như đèn hậu thì không cần, chả có tác dụng gì hết.

vanhungbot

Xe máy

--------------------------------------
Tôi cũng lấy xì vịt 2.0 tại HD Giải phóng. Thời gian gần lấy xe tôi cũng có nhiều câu hỏi giống bác, nhưng cuối cùng tôi đã quyết định như sau :
1. Tôi chỉ lắp hết tiền đồ khuyễn mại mà không lắp thêm bất cứ đồ chơi nào khác
2. Tôi yêu cầu HD Giải Phóng mua toàn bộ bảo hiểm giúp luôn để về sau xe có việc gì tôi chỉ việc đánh xe đến sửa mà ko cần phải làm gì cả. Việc này đã có tác dụng ngay sau 3 ngày mua xe, cái đầu xe và đuôi xe của tôi bị xước be bét do đi chơi ngày 02/09 và bị tắc đường. Ôi thôi, mình thì không đi được mà xe máy thì cứ chen bên phải, kích bên trái. Hôm sau tôi mang xe đến HD Giải phóng, chuyên viên hỗ trợ kỹ thuật bảo tôi đưa bằng lái, đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm và cầm đi phô tô rồi về trả tôi bảo chiều anh đến nhận lại xe, các thủ tục khai báo bảo hiểm họ làm hết cho luôn.:D => vụ mua bảo hiểm này được
3. Từ hồi mua xe tôi chẳng lắp thêm bảo hiểm gì cả (ngoại trừ cái biển số, tôi cho bắn đinh tán, bọn trộm biển mà gặp thì chỉ có khóc :'( ). Đi đâu bác chịu khó gửi xe 1 tý cho an toàn.Bây giờ bọn trộm cắp,nghiện nó lấy nhanh như chớp, có khi bác đỗ xe và ngồi trong xe chờ vợ , chúng nó lấy ngay trước mũi bác nhanh đến mức bác chẳng kịp phản ứng gì
4. Tôi cũng vay tối đa 70% của HSBC với lãi xuất 1.004%. Tôi đã so sánh với 1 số ngân hàng rùi, thấy lãi của HSBC dễ chịu nhất. Chỗ tiền dư ra tôi đánh chứng bác ợ (y)
5. Bác chú ý là nếu định lắp thêm đồ thì nên lắp thêm từ chính hãng. Đắt 1 tý nhưng yên tâm và trong quyển sổ bảo hành của HD có nói rõ là sẽ không bảo hành bất cứ thứ gì không phải là phụ tùng của hãng
--------------------------
Xin có vài nhời với bác như thế ạ. Bác nhớ cho iem xin cái cân bác nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

pass

Xe buýt
Bác nên lấy cái lót cốp sau, rất tiện nếu để đồ lạnh ở sau chảy nước cũng không bẩn - ở ngoài không có.
Cái nữa nếu xe bác là 1.8 thì nên lắp đèn sương mù , đắt 1 tý nhưng nó có tích hợp công tắc đèn pha giống 2.0 luôn, không phải lắp công tắc ra ngoài - xấu
Còn những cái khác thì tuỳ đủ tiền thì thôi không ra ngoài mua rẻ hệu

Vu Thuy Linh

Đi bộ
1. Nên lấy tiền mặt rồi ra Hàng Muối mà mua đồ.
2. Nên mua luôn cho đỡ lằng nhằng, trừ phi bạn có quan hệ tốt với 1 hãng bảo hiểm nào đó từ trước.
3. Nên lắp bảo vệ mặt gương, logo, nếu không thì sẽ bay mất ngay.
4. Nên trả góp, lấy tiền mà chơi trứng :D. Khi làm thủ tục trả góp nên chú ý đến thời gian vay, số tiền được vay và tỷ lệ lãi. Nguyên tắc là: thời gian vay càng dài càng tốt, số tiền vay càng lớn càng tốt và lãi càng ít càng tốt.

Chúc bác có 1 em xe như ý.
Quen quá nhi? Bác đã lướt ok em maz6 cua bác chưa?:)) :)) :))

ManRoland

Xe buýt
Em cũng đang định lấy xe đây, theo dạng trả góp, các bác cho em hỏi bây giờ HD giải phóng còn khuyễn mãi 3 triệu nữa không ạ, để em còn lện

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Bảo hiểm mua luôn trong hãng đi bác , có vấn đề gì họ làm luôn cho vì xe bác là xe mới. Chi 1 ít cho nhân viên giám định là có thể thay đồ mới luôn.
Tiện đây em còn 1 suất Civic các thể loại chấm , có thể lấy xe ngay.
Bác nào có nhu cầu thì alo cho em 0903484037

murano_2009

Xe buýt
E hỏi hơi vô duyên tý, các bác thông cảm nhé.
Thế các bác ko đợi tý xem giá cả tăng giảm thế nào à?

LinhTran

Xe tải
không biết giá có giảm ko các bác. sắp giảm thuế linh kiện rồi mà.

Maz6666

Xe buýt
theo tin chợ Mơ thì cuối T3/08 Civic sẽ giảm 1.5-2k

T72

Xe tải
Website
foshanceramic.com.vn

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Bảo hiểm mua luôn trong hãng đi bác , có vấn đề gì họ làm luôn cho vì xe bác là xe mới. Chi 1 ít cho nhân viên giám định là có thể thay đồ mới luôn.
Tiện đây em còn 1 suất Civic các thể loại chấm , có thể lấy xe ngay.
Bác nào có nhu cầu thì alo cho em 0903484037
Nhưng mừ em muốn vay thì vẫn có thể làm đc thủ tục với ngân hàng bình thường chứ bác?

ca phung

Xe tải
Thưa các Bác,
Em là lính mới ra nhập 4r muốn nhờ các bác tư vấn hộ em tí chút a. Số là cuối tháng này em Cưới một em Civic để ra nhập hội các bác, Hợp đồng em vẫn để ngỏ (tức là em có thể lấy 2.0 hay 1.8AT tuỳ vào khả năng kinh tế) Em cũng đã đi thử 1.8AT thì thấy cũng đã thích lắm so với xe cũ rồi (Lac 1.8MAX) và em nghĩ chắc cũng sẽ lâý em 1.8AT thui. Dưng mà khi vào trang HONDA thấy các Bác khen 2.0 quá trời làm em thấy hoảng quá, đâm ra hơi....tâm hồn xao đông.
Em xin các bác lời khuyên ạ: lên lấy 1.8AT hay 2.0?????
Cám ơn các Bác trước

linhnd

Xe tải
Bác ra 87 Láng Hạ gặp em đê hoặc cafe anh em giao lưu. Hé hé !!