[Funland] Nhiều thuê bao viettel bị đăng nhập My viettel từ số lạ

cmyk77

Xe điện
Hôm qua đang làm thì có tin nhắn choét cái My viettel thông báo thuê bao quý khác vừa đăng nhập myviettel trên thiết bị Iphone 11 Max pro .... Quái lạ em đang dùng I phone 5 mà cũng có cài My viettel đâu. Vội gọi tổng đài 5 lần bảy lượt mới gặp được giải thích lòng vòng do bạn làm lộ mật khẩu A..BC,.... ts nhà nó em có cài myviettel đâu mà lộ mật khẩu, xong tụi nó bắt cài cái app này để đổi lại mật khẩu. em vội cài xong chả thấy đổi mk được vì em làm gì có mật khẩu cũ mà đổi, lại gọi chúng nó mà cái số hotline của nó gọi khó vãi cứt bực hết chịu nổi. xong lại abc này nọ làm như lỗi của khách hàng không phải lối nhà mạng. ĐKM nhà nó chứ tức điên lên. số này dùng các kiều và cả tk ngân hàng mà bị bọn nó hack do bảo mật kém mà nó lại đổi lỗi do mình mới sợ.
Sáng nay gặp ngay bài này, chứng tỏ bạn nó trả lời khách rất bố láo. Không biết các cụ OF có ai bị không để khởi kiện bọn nhà mạng này.

nvh_hn

Xe container
Em hôm qua cũng bị, gọi thì các bạn tổng đài cũng rất hợp tác nói bên các bạn ấy có tí lỗi:D. Em nghĩ cũng không quan trọng lắm nên cứ chờ xem sao.

truongtuongtu

Xe hơi
Em cũng bị log trên Iphone 11 Pro max . Log vô đổi mk nó còn bảo đang log ở thiết bị khác. Sau chơi chức năng log khác mãi mới vô được đổi mật khẩu

nvh_hn

Xe container
Khả năng cao là Vietel tự động đăng ký My vietel úp sọt khách hàng ;))
Khác hàng đăng ký sử dụng rồi mới bị chứ cụ.

Làm em mới đọc mấy bài pro bảo mật viettel hack nọ hack kia ác lắm, giờ lại chán hẳn.

cmyk77

Xe điện
Em hôm qua cũng bị, gọi thì các bạn tổng đài cũng rất hợp tác nói bên các bạn ấy có tí lỗi:D. Em nghĩ cũng không quan trọng lắm nên cứ chờ xem sao.
Em cũng gọi tổng đâì ngay chủ yếu để báo là cái này xem nhà mạng có bị lỗi không thì nó lại bảo do anh làm lộ mật khẩu mới điên chứ.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Khác hàng đăng ký sử dụng rồi mới bị chứ cụ.

Làm em mới đọc mấy bài pro bảo mật viettel hack nọ hack kia ác lắm, giờ lại chán hẳn.
Khách hàng có sim Vietel thì họ tự tạo acc thôi, cần gì khách phải đăng ký.
Giống đợt trước VNairline chả hiểu lấy thông tin của em ở đâu, tự tạo cho em 1 acc.

cmyk77

Xe điện
Một vài người thì bảo lỗi KH nay rất nhiều người bị thì sao bảo lỗi KH được. Chắc chắn lỗi bảo mật của nhà mạng chứ. Bên Voz thấy cũng đầy người bị này:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Một cách ra tăng người dùng :D
Chả phải cụ ạ. Bản thân chủ thớt dùng Sim vietel, anh vietel anh ấy tự động tạo acc cho chủ thớt để chủ thớt có thể tự vào kiểm tra các thứ liên quan đến số đt của cụ ấy thôi.
Nếu có thêm thì chỉ có thêm : Vietelpay vì anh ấy gắn luôn vào My Vietel.
My vietel thì em thấy cũng được : Vì trong đó cụ có thể thấy được cước phí các cuộc goi, tin nhắn ...

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Nó úp sọt khách tự đăng ký rồi, xong lâu không dùng bắt đầu thu phí. bọn láo toét này không chửi không được.

cmyk77

Xe điện
Bọn này cực nhiều tin nhắn rác, dù có luật cấm nhưng chả tác dụng gì, ngày nào cũng nhận ít nhất và tin chán chả buồn xóa

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chuẩn này, sau vụ này gia tăng khối tài khoảng my viettel
Cụ không dùng Sim vietel thì tăng thế nào được.
Còn cụ dùng sim vietel rồi thì chả tăng được tí người dùng nào.
Cái My vietel đấy cũng chỉ để cụ dễ quản lý số đt của cụ thôi.
Bản thân cái Myvietel đấy nó lấy số đt của cụ làm tài khoản rồi. Có chăng trước kia không ông Vietel nào đăng nhập & kích hoạt.
Đợt này chắc ông nào vào tí toáy nghịch ngợm kích hoạt nên mới báo tin nhắn về chủ sim.

Chỉnh sửa cuối:

cmyk77

Xe điện
Bản thân cái Myvietel đấy nó lấy số đt của cụ làm tài khoản rồi. Có chăng trước kia không ông Vietel nào đăng nhập & kích hoạt.
Đợt này chắc ông nào vào tí toáy nghịch ngợm kích hoạt nên mới báo tin nhắn về chủ sim.
Vụ này do mạng bảo mật không an toàn bị bọn nó hack tk myviettel mà nhà mạng không nhận lỗi đi đổ sang khách hàng

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Vụ này do mạng bảo mật không an toàn bị bọn nó hack tk myviettel mà nhà mạng không nhận lỗi đi đổ sang khách hàng
Hôm qua đang làm thì có tin nhắn choét cái My viettel thông báo thuê bao quý khác vừa đăng nhập myviettel trên thiết bị Iphone 11 Max pro .... Quái lạ em đang dùng I phone 5 mà cũng có cài My viettel đâu.
ts nhà nó em có cài myviettel đâu mà lộ mật khẩu, xong tụi nó bắt cài cái app này để đổi lại mật khẩu. em vội cài xong chả thấy đổi mk được vì em làm gì có mật khẩu cũ mà đổi,.

Có Tk đâu mà hack.
Còn vụ đổi lỗi cho khách hàng thì chuyện bình thường của các nhà mạng

cmyk77

Xe điện
Hôm qua đang làm thì có tin nhắn choét cái My viettel thông báo thuê bao quý khác vừa đăng nhập myviettel trên thiết bị Iphone 11 Max pro .... Quái lạ em đang dùng I phone 5 mà cũng có cài My viettel đâu.
ts nhà nó em có cài myviettel đâu mà lộ mật khẩu, xong tụi nó bắt cài cái app này để đổi lại mật khẩu. em vội cài xong chả thấy đổi mk được vì em làm gì có mật khẩu cũ mà đổi,.

Có Tk đâu mà hack.
Còn vụ đổi lỗi cho khách hàng thì chuyện bình thường của các nhà mạng
Số của cụ là TK đó, nó vào myviettel trong đó có đầy đủ thông tin về số tk đt của cụ gồm số dư tiền tk, các thông tin cá nhân. cụ vào thử đi. em nghĩ việc này còn ảnh hưởng nhiều vì nhiều người còn link tk viettel pay, và tk ngân hàng.

butchikim

Xe ba gác
Cụ xem lại có nhầm gì ko, cháu chả có số Viettel nào, hay cháu nhầm Viettel Pay nhỉ :-??