Nháy pha kèm xi nhan khi rẽ trái

Gang Thep

Xe tải
Sáng nay trời mưa phùn, sương mờ, e đang đi thì thấy kính mờ nước quá. Trước khi dùng cái gạt nước chạy bằng cơm gạt nước trên ...mũ bh em đã nhìn thấy con xe ngược chiều bật xi nhan rẽ trái. Vì e đi có nửa tốc độ tối đa và còn khá xa ôtô nên e cứ tiếp tục. Chắc thấy vậy nên anh ta đá thêm hai cái đèn pha nữa. E ngoái lại sau thấy có mỗi e trên đg...
Theo e một cách cảnh báo cũng hay nhưng vì e mới lái nên hỏi các bác làm thế có nên k ạ
Nhà em xin cảm ơn!

rebels

Xe điện
Nên chứ cụ, nhiều người thấy xi nhan nhưng vẫn không chú ý nhường đường đâu.

Tuan 678

Xe tải
Sáng nay trời mưa phùn, sương mờ, e đang đi thì thấy kính mờ nước quá. Trước khi dùng cái gạt nước chạy bằng cơm gạt nước trên ...mũ bh em đã nhìn thấy con xe ngược chiều bật xi nhan rẽ trái. Vì e đi có nửa tốc độ tối đa và còn khá xa ôtô nên e cứ tiếp tục. Chắc thấy vậy nên anh ta đá thêm hai cái đèn pha nữa. E ngoái lại sau thấy có mỗi e trên đg...
Theo e một cách cảnh báo cũng hay nhưng vì e mới lái nên hỏi các bác làm thế có nên k ạ
Nhà em xin cảm ơn!
4 bánh nó cảnh báo và đang xin đường. Nhằm để xe ngược chiều chú ý thôi mà cụ

Gang Thep

Xe tải
4 bánh nó cảnh báo và đang xin đường. Nhằm để xe ngược chiều chú ý thôi mà cụ
Vâng, nhà e cũng hiểu là nó nhắc e. Nhưng e hỏi là có nên làm thế k í bác ạ. E thấy cũng hay nhưng chỉ sợ người ta bảo sao thôi. Thường trong trường hợp đó e nhấn còi ạ.

QuietmanQ

Xe điện
Vâng, nhà e cũng hiểu là nó nhắc e. Nhưng e hỏi là có nên làm thế k í bác ạ. E thấy cũng hay nhưng chỉ sợ người ta bảo sao thôi. Thường trong trường hợp đó e nhấn còi ạ.
Nó thấy mợ xinh nên nó chào thôi. Ngày bình thường nó chào 1 lần nhưng gần 8/3 nên nó chào thêm lần nữa. Có gì đâu tự ái :D
Em cũng chào mợ ngày 8/3, chúc mợ luôn vững vàng tay lái. @};-

Gang Thep

Xe tải
Nó thấy mợ xinh nên nó chào thôi. Ngày bình thường nó chào 1 lần nhưng gần 8/3 nên nó chào thêm lần nữa. Có gì đâu tự ái :D
Em cũng chào mợ ngày 8/3, chúc mợ luôn vững vàng tay lái. @};-
Cám ơn bác! Nhưng trong thời trang mưa với cái mũ BH có hàm nó mà nhận ra e xinh mà chào chắc e chả sợ công an bắn tốc độ, e đuổi theo chặn đầu xin sđt luôn í ạ

Duy171987

Xe tải
An toàn thui mà. Sương mù càng phải an toàn hơn nữa

Da bắt nắng

Xe điện
Ở nước ngoài (nơi em du học), hồi đó em hay phải đi taxi nên phát hiện ra họ nháy pha để báo hiệu nhường đường chứ ko phải xin đưòng như nhà mình. Ví dụ khi không có đèn tín hiệu mà 2 ô tô cùng phi ra ngã tư thì việc nháy pha đồng nghĩa với việc mời xe ngược chiều đi trước!
Nhân tiện mượn thớt cụ em cũng đề cập đến 1 vấn đề là có nhiều cụ ở ta và cả ở tây nghĩ rằng có thể dùng đèn báo khẩn cấp để báo xe đi thẳng. Thật ra điều này rất không hợp lý vì chỉ xe đối diện hoặc sau đít mới nhìn thấy cả 2 đèn. Những người ở bên hông phải sẽ nghĩ xe đang xin rẽ phải còn người bên hông trái thì nghĩ xe xin rẽ trái

Gang Thep

Xe tải
Ở nước ngoài (nơi em du học), hồi đó em hay phải đi taxi nên phát hiện ra họ nháy pha để báo hiệu nhường đường chứ ko phải xin đưòng như nhà mình. Ví dụ khi không có đèn tín hiệu mà 2 ô tô cùng phi ra ngã tư thì việc nháy pha đồng nghĩa với việc mời xe ngược chiều đi trước!
Nhân tiện mượn thớt cụ em cũng đề cập đến 1 vấn đề là có nhiều cụ ở ta và cả ở tây nghĩ rằng có thể dùng đèn báo khẩn cấp để báo xe đi thẳng. Thật ra điều này rất không hợp lý vì chỉ xe đối diện hoặc sau *** mới nhìn thấy cả 2 đèn. Những người ở bên hông phải sẽ nghĩ xe đang xin rẽ phải còn người bên hông trái thì nghĩ xe xin rẽ trái
cũng nhất trí với cụ. Thầy dạy lái xe của e cũng dạy e khi qua đường tròn mà đi thẳng thì nhấn nút báo dừng khẩn cấp. Lý luận của cụ ấy là người bên phải bên trái đều phải nhường. Cũng may e chỉ sử dụng mỗi một lần đi trên xe tập lái đó thôi ạ. Và vì cụ ấy k dạy nên mãi e mới biết xinhan trái khi vào đường tròn đó ả

czechonline

Xe điện
cũng nhất trí với cụ. Thầy dạy lái xe của e cũng dạy e khi qua đường tròn mà đi thẳng thì nhấn nút báo dừng khẩn cấp. Lý luận của cụ ấy là người bên phải bên trái đều phải nhường. Cũng may e chỉ sử dụng mỗi một lần đi trên xe tập lái đó thôi ạ. Và vì cụ ấy k dạy nên mãi e mới biết xinhan trái khi vào đường tròn đó ả
Thầy này thì em cũng vái một vái , từ một ông thầy này sinh ra một lũ thần kinh đang đi thẳng qua ngã tư thì bật đèn dừng khẩn cấp .

ubisapro

Xe trâu
Bó tay ông thầy này. chắc xe ông thầy này gắn biển ưu tiên nên xe tứ phía nhường hết:))

Gang Thep

Xe tải
Bó tay ông thầy này. chắc xe ông thầy này gắn biển ưu tiên nên xe tứ phía nhường hết:))
Thầy e vẫn khoe là cứng cả luật, cả máy và cả lái đó. Nhưng món đi thẳng may mà e nghe dân mạng chửi nhiều nên k học theo cụ ạ. Kể ra khi lái xe người ta dần sẽ học đc chữ nhẫn nếu k muốn điên cụ nhể

cuocsongmusic

Xe máy
Đi đường khi báo hiệu có những lúc chỉ cần xi nhan là đủ nhưng cũng có lúc phải dùng thêm cả pha, còi mới đủ để báo hiệu. Tùy theo tình huống cụ ạ.