[Thảo luận] Nhân vụ mất xe giữa thủ đô, nguy hiểm quá, phải mua đồ chống trộm ở đây tốt ah

dtumi

Xe tải
Em vừa đọc báo thấy thế này
Mất xe Innova sau 30 phút mua đồ giữa thủ đô

Công an Hà Nội đang điều tra vụ trộm hy hữu khi kẻ gian lấy đi chiếc ôtô ở giữa ngã 5 trên khu phố cổ sầm uất của Hà Nội.

Anh Lê Việt Long (35 tuổi, ở Từ Liêm, Hà Nội) cho hay lái chiếc Innova cùng 2 người khác đến chợ Đồng Xuân để mua sắm. Không có chỗ gửi, anh để xe ở lề đường tại ngã 5 phố Hàng Lược.
"Sau khoảng 30 phút, tôi quay lại thì không thấy xe đâu", anh Long cho biết. Chiếc xe không lắp hệ thống định vị và từng nhiều lần đỗ ở vị trí trên hàng tiếng không người trông xe.
Chiếc xe của anh Long trước khi bị mất. Ảnh: nhân vật cung cấp
Theo anh Long, chiếc xe là tài sản của công ty gia đình anh, mua từ năm 2007 trị giá hơn 700 triệu đồng. "Tôi đã báo công an, tuy nhiên hơn một tháng vẫn chưa có thông tin gì từ cơ quan chức năng", anh Long nói.
Trao đổi với VnExpress, nhiều người dân ở ngã 5 phố Hàng Lược cho biết, chiều 15/12/2013, ít phút sau lái xe rời đi họ thấy xe còi hú, đèn sáng, rồi một thanh niên vội vã mở cửa lái xe đi.
Lãnh đạo Đội 6 (Phòng cảnh sát hình sự, Công an thành phố Hà Nội) cho biết kết quả xác minh rà soát ban đầu cho thấy: "Người lấy trộm xe là nam giới, dùng chìa khóa mở cửa xe rất bình thản, giống như xe của mình". Hiện đội đã bàn giao vụ việc cho Công an quận Hoàn Kiếm truy tìm thủ phạm.
Theo đại điện Phòng Cảnh sát hình sự, trong năm 2013 có xảy ra một số vụ mất ôtô tuy nhiên đều là xe tải và xảy ra ở khu vực vắng vẻ như cánh đồng. "Còn mất xe ở giữa trung tâm Hà Nội, đặc biệt ở khu phố cổ đông người qua lại thì đây là vụ việc đầu tiên, hy hữu", ông cho biết.
http://vnexpress.net/tin-tuc/phap-luat/mat-xe-innova-sau-30-phut-mua-do-giua-thu-do-2943533.html

Xin hỏi các cụ nên mua đồ chống trộm ở đâu ạhh. thanks!

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chắc chú này quen biết chủ xe, đã từng mượn xe rồi đánh chìa khóa!

huyhai

Xe buýt
Không gửi, chẳng có người nhòm bây giờ mất xe thì cụ chủ thiệt hại rồi. Tính em cũng nhiều khi cẩu thả cứ khóa cửa rồi lượn bây giờ đi đâu có khi phải kéo thêm người đi cùng để trông xe vậy ...

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Chắc là phaỉ chơi loại khóa giống mr been ;;)

thuysinh.tl

Xe container
Trước thấy có mấy cụ bán khóa vô lăng đới. Chắc loại đấy sẽ an tâm hơn. Còn xe mất kia thì khả năng nó dùng khóa cơ để mở.

ninhcd

Xe tăng
Vụ này e thấy nghi nghi sao ấy, nếu thằng trộm nó Siêu vậy và quá đơn giản như vậy thì 1 tháng trôi qua chắc ko chỉ có 1 e Ỉn này mất, nó phải làm tiếp vài vụ nữa rồi chứ, vì quá dễ mà :-??

fusionvie

Xe điện
Hôm rồi đi xe với thằng bạn, thấy cái gì như cái kìm nước ở trong xe nói, hỏi ra mới biết là khóa vô lăng.

Cụ nào mua không, cháu mua hộ cho, cháu cũng đang tính mua một chiếc. Chiều ra xe giá cả thế nào, chắc cũng không đắt ợ.

locgia

[Tịch thu bằng lái]
Qua vụ này các cụ cần cảnh giác chỗ gửi xe phải để lại chìa khóa và gara sửa xe nhé.

Emchaien

Xe buýt
Tặng các cụ ảnh khóa vô lăng em chụp bên khựa, em thấy xe nào đỗ dưới đường buổi đêm cũng có :D, ở khựa chắc trộm xe từ lâu rồi nên mới có sản phẩm này hehe

dtumi

Xe tải
Hôm rồi đi xe với thằng bạn, thấy cái gì như cái kìm nước ở trong xe nói, hỏi ra mới biết là khóa vô lăng.

Cụ nào mua không, cháu mua hộ cho, cháu cũng đang tính mua một chiếc. Chiều ra xe giá cả thế nào, chắc cũng không đắt ợ.
Vậng, cụ xem có mầu không pót lên đây cho anh em ngắm tí, nếu đẹp em cũng làm cái mới được, tết nhất về quê chơi để xe ở đường mất như chơi ây chứ lị

dtumi

Xe tải
Tặng các cụ ảnh khóa vô lăng em chụp bên khựa, em thấy xe nào đỗ dưới đường buổi đêm cũng có :D, ở khựa chắc trộm xe từ lâu rồi nên mới có sản phẩm này hehe

Kiểu này hay phết các cụ nhỉ, ở ta chỗ nào bán nhỉ/

dtumi

Xe tải
Vụ này e thấy nghi nghi sao ấy, nếu thằng trộm nó Siêu vậy và quá đơn giản như vậy thì 1 tháng trôi qua chắc ko chỉ có 1 e Ỉn này mất, nó phải làm tiếp vài vụ nữa rồi chứ, vì quá dễ mà :-??
Mới đầu em tưởng công an nó xách đi, chú này tưởng mất, nhưng hơn 1 tháng rồi nếu là công an giữ thì đã tìm thấy, khả năng tên trộm này có phép tàng hình cái xe đấy, chứ công an của ta giỏi lắm mà sao 1 tháng rồi chưa tìm ra

speed266

Xe điện
Mà chủ xe cũng liều nhỉ, vứt xe đấy chả gửi gắm gì

nqhung56

Xe buýt
Choáng rồi đây chả hiểu xã hội thế nào

KhuongMinh

Xe tải
CA nhà mình cũng giỏi quá, trộm cắp hoành hành trắng trợn mà chả làm gì được. Mình tự bảo vệ mình thôi, biết làm sao...!:(

Creater

Xe hơi
smartkey thì yen tâm ạ

hiephusky

Xe tải
xe hàn dùng smatkey lại hay 8-|
Chuẩn luôn cụ ah, tuy nhiên vừa rồi lại mấy vụ đập kính lấy đồ trong xe nên xét cho cùng là cứ phải cẩn thận, ko tiếc mấy chục nghìn gửi xe mà làm liều dc. Nhà e cứ đi đâu p tính chỗ đỗ trước, ko có thì đi xa tí cũng dc chứ ko để liều. Chả mất thì cũng bị vặt đồ linh tinh, cào cấu khó chịu lắm.
Ô tô thường quy như Innova thì bọn trộm nó tháo tung đồ ra bán hoặc kiếm xe tai nạn lắp thế vào ... CA có mà tìm vào mắt

cwise

Xe container
Chuẩn luôn cụ ah, tuy nhiên vừa rồi lại mấy vụ đập kính lấy đồ trong xe nên xét cho cùng là cứ phải cẩn thận, ko tiếc mấy chục nghìn gửi xe mà làm liều dc. Nhà e cứ đi đâu p tính chỗ đỗ trước, ko có thì đi xa tí cũng dc chứ ko để liều. Chả mất thì cũng bị vặt đồ linh tinh, cào cấu khó chịu lắm.
Ô tô thường quy như Innova thì bọn trộm nó tháo tung đồ ra bán hoặc kiếm xe tai nạn lắp thế vào ... CA có mà tìm vào mắt
nhát trí cao với ý kiến của cụ