[Funland] Nhận lỗi và kiểm điểm.

Mshoi

Xe đạp
Giữ hình ảnh bố trên diễn đàn. Em biết anh sẽ đọc bài viết này. Và ngược lại em và con sẽ đọc những bài viết của anh. Em thật sự sock không hiểu chồng mình rảnh đến thế, hồn nhiên, ngây ngô đến thế. Em phải làm gì? Em viết dành cho anh.
Anh đã làm việc Quên cả thời gian, sao lãng ăn uống và ngủ. Anh tức giận, anh cười nói vô cớ, căng thẳng, bồn chồn khi không thể lên mạng. Anh luôn tìm cách bớt xén tiền chi tiêu gia đình để mua máy tính tốt hơn. Em nhận thấy biểu hiện trầm cảm, hay cáu giận và tách biệt với xã hội. Em thử làm một con tính đơn giản. Mỗi ngày anh "tranh thủ" vào mạng. 4 tiếng * 365 ngày tính ra là mất hai tháng ăn chơi. Thời gian dành vợ, con anh và tính nhân quả của nó. Em trích.
"Nghiện truy cập Internet có thể phá hỏng các mối quan hệ cũng như não bộ của thanh thiếu niên. Trong một vài năm qua không ít nhà khoa học lên tiếng cảnh báo thanh thiếu niên đang tiêu tốn quá nhiều thời gian vào Internet, và việc giao tiếp xã hội ảo có thể kéo dài, tác hại tận đến lúc trưởng thành”.
Anh muốn con anh thế nào, con suốt ngày dán mắt vào máy tính. Kệ bố mẹ nó muốn làm gì thì làm?
Tại sao anh dùng thời gian comment những điều anh cho là vĩ đại thiết thực, đã bao giờ anh dành thời gian xem lại nó chưa? Em đọc thấy sự vô nghĩa, xáo rỗng và thật sự chả hiểu anh làm điều này làm gì. Phải chăng đây góc khuất gã đàn ông. Nói thì nhiều, suy nghĩ phụ nữ đàn bà có hạn. Mong anh hãy suy nghĩ thật nghiêm túc. MÌNH VÀO MẠNG ĐỂ LÀM GÌ? COMMEMT những gì? Mong anh hãy suy nghĩ để vợ con anh còn nhận ra hình ảnh bố nó trên thế giới ảo này.

me.muop

Xe buýt
Chồng ôm máy thì vợ cũng ôm máy, xem cuối cùng ai chịu ai. Mẹ nó làm tới đi(*)

tronvodichoi

Xe buýt
May the ko p menh

Haiha0674

Xe điện
Anh luôn tìm cách bớt xén tiền chi tiêu gia đình để mua máy tính tốt hơn.

Em không bớt tiền chi tiêu của gia đình để nâng cấp máy tính. May quá, có câu này nên không phải là em. Cụ nào thì nhận đi.

Mr Noob

Xe tăng
ảo mà thật. thật mà ảo nhưng cũng không nên sống chỉ biết sống cho mình các cụ nhỉ?

Hanoixinhdep

Xe buýt
vợ anh Mrhoi hả. Gay to rồi, từ nay diễn đàn vắng đi một tay chém giò cừ khôi

nguyenph

Xe tăng
Ôi giời ơi là giời! Vừa mới đc cái laptop mới mà đã bị lu loa rồi à :((. A có nâng đâu, côngn ty cấp mà :D.

TL_Vietnam

Xe lăn
Thôi xong - có kụ nào thấy mình trong đó không ah?

Giữ hình ảnh bố trên diễn đàn. Em biết anh sẽ đọc bài viết này. Và ngược lại em và con sẽ đọc những bài viết của anh. Em thật sự sock không hiểu chồng mình rảnh đến thế, hồn nhiên, ngây ngô đến thế. Em phải làm gì? Em viết dành cho anh.
Anh đã làm việc Quên cả thời gian, sao lãng ăn uống và ngủ. Anh tức giận, anh cười nói vô cớ, căng thẳng, bồn chồn khi không thể lên mạng. Anh luôn tìm cách bớt xén tiền chi tiêu gia đình để mua máy tính tốt hơn. Em nhận thấy biểu hiện trầm cảm, hay cáu giận và tách biệt với xã hội. Em thử làm một con tính đơn giản. Mỗi ngày anh "tranh thủ" vào mạng. 4 tiếng * 365 ngày tính ra là mất hai tháng ăn chơi. Thời gian dành vợ, con anh và tính nhân quả của nó. Em trích.
"Nghiện truy cập Internet có thể phá hỏng các mối quan hệ cũng như não bộ của thanh thiếu niên. Trong một vài năm qua không ít nhà khoa học lên tiếng cảnh báo thanh thiếu niên đang tiêu tốn quá nhiều thời gian vào Internet, và việc giao tiếp xã hội ảo có thể kéo dài, tác hại tận đến lúc trưởng thành”.
Anh muốn con anh thế nào, con suốt ngày dán mắt vào máy tính. Kệ bố mẹ nó muốn làm gì thì làm?
Tại sao anh dùng thời gian comment những điều anh cho là vĩ đại thiết thực, đã bao giờ anh dành thời gian xem lại nó chưa? Em đọc thấy sự vô nghĩa, xáo rỗng và thật sự chả hiểu anh làm điều này làm gì. Phải chăng đây góc khuất gã đàn ông. Nói thì nhiều, suy nghĩ phụ nữ đàn bà có hạn. Mong anh hãy suy nghĩ thật nghiêm túc. MÌNH VÀO MẠNG ĐỂ LÀM GÌ? COMMEMT những gì? Mong anh hãy suy nghĩ để vợ con anh còn nhận ra hình ảnh bố nó trên thế giới ảo này.
Về nấu cơm ngay ! Anh đi đổ rác ... Chiều mới về ! ;))

batistava

Xe hơi
Hic, sợ quá, em ko online liên tục 4h, nhưng 24/24 :D chỉ lúc nào rảnh tay là em vào em ngó.. em vẫn lo cho vợ và 2 F1 đầy đủ.. ko phải em :D may quá.. hic

vanlinh266

Xe tải
Hú hồn, E lên mạng có 3h30p 1 ngày, chỉ đòi mua điện thoại cấu hình cao hơn chứ không phải máy tính! :D

NHON 2012

Xe điện
May quá không phải gấu nhà mình, em toàn online ở cơ quan, về nhà không biết máy tính là gì.

xedieu

Xe cút kít
Gấu nhà em đấy! :|

PhuongDong

Xe tăng
Hic, chắc mai nhờ min làm cho cái nick khác. Chứ thế này có ngày lại bỏ vào xô đá cầm lên bệnh viện sớm.

battu140204

Xe tải
Ố ồ bị super soi roài, thôi cụ nào vừa nâng cấp máy thì để lại cho em cái cũ đê em còn vào OF nhiều hơn với!

kien_ktnl

Xe buýt
vãi đạn, may không phải em, vợ em cũng suốt ngày kêu không chịu bế con, toàn vào OF, vào đó có ra sữa cho con đâu, huhu