Nhà máy GM VN chuối từ A - Z.

DangHoangDe

Xe điện
Chả là hôm trước e xuống nhà máy kiểm tra điều hòa đi xa yếu dần (Đông đá ấy các cụ ). Thì báo là được lắp Rơle free, nhưng kho đang hết rơle nên hẹn e tháng 10 xuống. Hnay e xuống lắp rơle, thay dầu, thay lọc luôn.
- Vào cửa gặp tư vấn thì hỏi lần trước ai kiểm tra, kết luận thế nào, ko lưu trong máy, nên kiểm tra lại. Làm em mất 2h ngồi chơi, cuối cùng cũng được thay rơle.
- E mua dầu Kixx G1 chỗ cụ sở khanh mang theo, nên chỉ bảo mua lọc dầu để thay.
Thế là e phải chạy long xòng xọc đi đăng ký mua, thanh toán tiền, lấy lọc, mang cho thợ lắp.
- Nhà máy tính e có 90K/Lọc ( Giá bình thường , vì nếu mua lọc GS theo dầu KIXX thì là 75K/cái ). Nhưng tính công thay 50K.
- Thợ thay rơle xong thay dầu, lọc cho e đòi e 100K tiền công, bảo là thay dầu, thay rơle. Rơle free nhưng công thì không, và dầu e mang đi nên mất tiền công.
- Lần sau e cứ vào Garage cho nhanh.
- Hôm thay cả lọc cả dầu e CDX 1.8 ở An Hưng cũng mất có 50K tiền công. Thay thêm dầu hộp số, dầu phanh nữa mất 900K tiền dầu, free công thay, lại được tặng cái ô siêu nhẹ và rửa xe free. Nghĩ còn đỡ tức.
Cụ nào đi Cruze LS thì xuống nhà máy lắp Rơle free nhé. Cẩn thận mất tiền mua bực mình nhé/

Chỉnh sửa cuối:

Nhôm nhựa

Xe điện
cảm ơn cụ nhắc nhở. em ghi nhận điều này để nhắc lại cho ai đó chưa đi xe đê u bao giờ còn biết để né :D

Rob Tran

Xe điện
E cầu mong các bác lãnh đạo của GM tìm hiểu cái vụ này để chấn chỉnh lại dịch vụ sau bán hàng. Trước đây có ông tổng nào đã hứa, nhưng có lẽ là chưa thể thay đổi được!

toandl

Xe đạp
Bệnh đông đá điều hòa này là bệnh đại trà nên lúc mua xe mới các bác bảo hãng nó thay luôn Relay để sau này đỡ mất công.

xebo

Xe bò ! ©
Cụ chủ thớt có nhầm lẫn gì không ? Lốc điều hòa của Cruze LS là loại V5 dùng van điểu khiển áp suất có sẵn trong lốc để điều chỉnh. Vì thế loại này không cần đến rơ le để ngắt lốc chống đóng đá như một số loại khác. Chính vì thế mà hãng không có bất cứ chương trình nào thay miễn phí rơ le như cụ đã đề cập. Cụ có thể PM cho em biết biển số xe của cụ , ngày vào thay... để em làm việc với người có trách nhiệm trong hãng và trả lời cụ sớm nhất.
Nếu điều hòa của cụ nào thấy không lạnh, không bị hở gas ở đâu thì kiểm tra cho em cái van điều khiển áp suất trong lốc như cái ảnh dưới đây nhé.

Cụ chủ thớt có nhầm lẫn gì không ? Lốc điều hòa của Cruze LS là loại V5 dùng van điểu khiển áp suất có sẵn trong lốc để điều chỉnh. Vì thế loại này không cần đến rơ le để ngắt lốc chống đóng đá như một số loại khác. Chính vì thế mà hãng không có bất cứ chương trình nào thay miễn phí rơ le như cụ đã đề cập. Cụ có thể PM cho em biết biển số xe của cụ , ngày vào thay... để em làm việc với người có trách nhiệm trong hãng và trả lời cụ sớm nhất.
Nếu điều hòa của cụ nào thấy không lạnh, không bị hở gas ở đâu thì kiểm tra cho em cái van điều khiển áp suất trong lốc như cái ảnh dưới đây nhé.
Lãnh đạo to của GM và của OF có nhời đây rồi thì cụ chủ thớt cứ yên tâm nhé! Nhưng thú thực là thực tế, từ ngày nhảy vào VN đến nay (20 năm tròn) thì GM VN chưa bao giờ có được dịch vụ A/S đạt trung bình chứ chưa nói đến tốt.

DangHoangDe

Xe điện
Báo cáo, xe em thay rơle ngày hôm qua 1-10 ạ. A thợ còn mang cái rơle có 2 chấn, 1 đầu có cái như nhiệt kế, tháo cái ở trên xe y sì thế, thay cái mới vào ạ. Hết. Chắc mới có mình xe e thay thôi ạ. Hôm trước đi cùng cụ Giang mà kho hết rơle ko thay được/

DangHoangDe

Xe điện
E tưởng LS dùng máy cũ của LAC EX mà. Có LT mới dùng máy mới thôi chứ ạ.
Mà e đi làm xe bên HONDA thấy khác hẳn cụ ạ.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Bác xebo hôm nay e mới dc biết
Ko hổ danh là trảm phong đại sư, hị hị

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
em đọc cũng thấy là lạ :) thường thì chỉ xe hết bảo hành mới ra gara ngoài lắp Relay nhiệt cho ngon bổ rẻ hơn là việc phục hồi van đáy lốc (chế độ điểu khiển nhiệt hiện đại hơn nhiều). Nếu Hãng mà lại lắp Relay thì khác gì thừa nhận xe bị lỗi chế tạo nhỉ ??

congnong1975

Xe tải
Magnus đề dài máy mới nổ

Cụ xebo ah . Chả là dư lày . Vợ 2 em là Magnus 2.5 l6 khởi động rất khó nổ, phải đề máy dài mới nổ.nếu vừa tăt máy thì đề xoach cái nổ ngay, nhưng mà sau 1,2 tiếng thì đề dài máy mới nổ , Cụ khám cho Vợ em cái

DangHoangDe

Xe điện
em đọc cũng thấy là lạ :) thường thì chỉ xe hết bảo hành mới ra gara ngoài lắp Relay nhiệt cho ngon bổ rẻ hơn là việc phục hồi van đáy lốc (chế độ điểu khiển nhiệt hiện đại hơn nhiều). Nếu Hãng mà lại lắp Relay thì khác gì thừa nhận xe bị lỗi chế tạo nhỉ ??
Cụ vòi ạ. Hãng thay cái rơle trên xe e bằng cái mới giống hệt ạ. Chỉ rút ra cắm vào thôi, ko phải lắp thêm gì cả. E cũng chịu.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ vòi ạ. Hãng thay cái rơle trên xe e bằng cái mới giống hệt ạ. Chỉ rút ra cắm vào thôi, ko phải lắp thêm gì cả. E cũng chịu.
Có phải cái như bác Xe Bò chụp kia không, nếu Rơ Le (Relay) thì phải có dây điện loằn ngoằn, có thể bác nói nhầm tên nó

DangHoangDe

Xe điện
Lãnh đạo to của GM và của OF có nhời đây rồi thì cụ chủ thớt cứ yên tâm nhé! Nhưng thú thực là thực tế, từ ngày nhảy vào VN đến nay (20 năm tròn) thì GM VN chưa bao giờ có được dịch vụ A/S đạt trung bình chứ chưa nói đến tốt.
Hihi. Đợt trước e xuống ngồi cả buổi sáng, trước cửa gara làm xe, chả ai hỏi gì, đưa cái bảng đăng ký làm xe, viết xe làm gì rồi ngồi đợi. Mãi ko đến lượt, e hỏi thì hóa ra họ tưởng e đi ngắm cảnh tham quan.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Xong rồi nó lấy cái của bác lắp cho bác khác
Nói túm lại là thằng đê u đóe mất đồng nào cả

DangHoangDe

Xe điện
Xong rồi nó lấy cái của bác lắp cho bác khác
Nói túm lại là thằng đê u đóe mất đồng nào cả
E cũng nghĩ thế, đòi mang cái cũ về, nhưng nó ko cho, bảo hành phải để đồ hỏng lại cụ ợ.
Chưa có dịp đi tỉnh để test xem thế nào! Nếu vẫn thế e xuống e chửi 1 trận cho đỡ tức.

xebo

Xe bò ! ©
Xin lỗi cụ chủ thớt em nhầm với Lac, vừa xem lại thì Cruze LS ngoài cái van điều khiển áp suất lốc còn có thêm cái rơ le giàn lạnh nữa. Vì thế xe của cụ bị lỗi thì hãng thay free cho cụ theo diện bảo hành. Còn thay dầu mỡ linh tinh khác thì cụ bị tính phí là đúng rồi, mấy cái việc đơn giản này thì lần tới cụ cứ làm ở ngoài cho nó thoải mái nhé.

xebo

Xe bò ! ©
Cụ xebo ah . Chả là dư lày . Vợ 2 em là Magnus 2.5 l6 khởi động rất khó nổ, phải đề máy dài mới nổ.nếu vừa tăt máy thì đề xoach cái nổ ngay, nhưng mà sau 1,2 tiếng thì đề dài máy mới nổ , Cụ khám cho Vợ em cái
Cụ xem lại cho em cái ắc quy thay lâu chưa nhé, nếu có thể mượn cái mới đi vài hôm xem có hết không.

Xin lỗi cụ chủ thớt em nhầm với Lac, vừa xem lại thì Cruze LS ngoài cái van điều khiển áp suất lốc còn có thêm cái rơ le giàn lạnh nữa. Vì thế xe của cụ bị lỗi thì hãng thay free cho cụ theo diện bảo hành. Còn thay dầu mỡ linh tinh khác thì cụ bị tính phí là đúng rồi, mấy cái việc đơn giản này thì lần tới cụ cứ làm ở ngoài cho nó thoải mái nhé.
Báo cáo, xe em thay rơle ngày hôm qua 1-10 ạ. A thợ còn mang cái rơle có 2 chấn, 1 đầu có cái như nhiệt kế, tháo cái ở trên xe y sì thế, thay cái mới vào ạ. Hết. Chắc mới có mình xe e thay thôi ạ. Hôm trước đi cùng cụ Giang mà kho hết rơle ko thay được/
Hì hì! Cái món này nó là cái cảm biến nhiệt độ giàn lạnh (Evaporator Temprature Sensor) chứ không phải cái rờ le như xe đời ơ kìa nhá!