Nhà gần cột thu phát sóng có hại không?

Fightingman

Xe tải
Kính thưa các cụ, mẹ cháu vừa ngắm được mảnh đất hợp tình hợp lý và định xuống tiền mua thì lại phát hiện nhà nằm cách cột thu phát sóng (to tổ bố), chỉ cách khoảng 50m thôi. Mẹ cháu cũng tìm hiểu thông tin về tác hại của cột thu phát sóng trên mạng nhưng vẫn chưa hiểu rõ. Cụ nào có kiến thức về mảng này tư vấn mẹ cháu với ạ vì rất hoang mang. Đa tạ!

ca_voi

Xe lăn
Có hại cụ ạ; ở Pháp có trường hợp dân kiện được đấy

Congnong2566

Tháo bánh
Cái này bàn cãi một thời ầm ĩ rồi cuj
hiện chưa thấy thông tin cụ thể tuy nhiên hồi trước các cụ bô lão bộ đội tên lửa ở chỗ xe phát sóng có cụ sau này vô sinh không biết có phải nguyên nhân do sóng điện từ hay không
theo em cụ cứ cân nhắc

Fightingman

Xe tải
Không biết là có hại thế nào hả cụ? Cháu có hỏi các bác đang sống ở đó mà thấy các bác vẫn tươi vui trả lời là không thấy làm sao. Nhưng cháu quan sát thấy một số nhà sống cạnh những cốt thu phát sóng này họ còn phải bọc giấy bạc quanh nhà cơ. Chính vì vậy mà cháu rất hoang mang. Cũng tại vì mảnh đất hợp tình hợp lý nên cháu mới mạn phép hỏi các cụ, nếu không thì cháu sẽ stop ngay ạ.

Fightingman

Xe tải
Không biết là có hại thế nào hả cụ? Cháu có hỏi các bác đang sống ở đó mà thấy các bác vẫn tươi vui trả lời là không thấy làm sao. Nhưng cháu quan sát thấy một số nhà sống cạnh những cốt thu phát sóng này họ còn phải bọc giấy bạc quanh nhà cơ. Chính vì vậy mà cháu rất hoang mang. Cũng tại vì mảnh đất hợp tình hợp lý nên cháu mới mạn phép hỏi các cụ, nếu không thì cháu sẽ stop ngay
Cái này bàn cãi một thời ầm ĩ rồi cuj
hiện chưa thấy thông tin cụ thể tuy nhiên hồi trước các cụ bô lão bộ đội tên lửa ở chỗ xe phát sóng có cụ sau này vô sinh không biết có phải nguyên nhân do sóng điện từ hay không
theo em cụ cứ cân nhắc
Dạ, điểm này cũng làm mẹ cháu lo nhất đấy ạ.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua chỗ khác, mua xong nó đến dựng cột Lên.

ca_voi

Xe lăn
Không biết là có hại thế nào hả cụ? Cháu có hỏi các bác đang sống ở đó mà thấy các bác vẫn tươi vui trả lời là không thấy làm sao. Nhưng cháu quan sát thấy một số nhà sống cạnh những cốt thu phát sóng này họ còn phải bọc giấy bạc quanh nhà cơ. Chính vì vậy mà cháu rất hoang mang. Cũng tại vì mảnh đất hợp tình hợp lý nên cháu mới mạn phép hỏi các cụ, nếu không thì cháu sẽ stop ngay ạ.
"
Kích thích hệ thần kinh, hệ cơ...

Theo Tổ chức Y tế thế giới, cường độ sóng phát ra từ các trạm thu phát sóng điện thoại di động, truyền hình, phát thanh... tùy thuộc vào tần suất sử dụng, khoảng cách giữa thiết bị (điện thoại di động, máy phát thanh...) với trạm. Sóng điện từ bắt đầu có những tác động về mặt sinh học khi một người đứng cách nguồn phát dưới 2 m, phổ biến nhất là kích thích hệ thần kinh, hệ cơ, gây tác dụng nhiệt lên mô...

Nghiên cứu gần đây của các chuyên gia thuộc Đại học Picardie Jules-Verne (Pháp) đăng trên chuyên san Environnement Science and Pollution Research cho thấy sóng điện từ có thể ảnh hưởng đến sự cân bằng năng lượng. Cụ thể, chuột thí nghiệm bị cho phơi nhiễm ở sóng băng tần 900 MHz với cường độ 1 V/m liên tục trong 6 tuần đã có những biểu hiện như ăn nhiều hơn, ngủ không sâu và không đúng giờ giấc, phản ứng chậm khi nhiệt độ môi trường thay đổi."

Congnong2566

Tháo bánh
Giá hợp lý mua ở k sao cụ mua chỗ khác có khi vài hôm hàng xóm liền kề sát vách nó dựng cho cái cột Ps có khi lại khổ nữa

Giá đất chỗ đó hợp lý cụ cũng vì dân ở đó họ biết có trạm phát sóng lên ít người mua hơn, còn bảo để khẳng định là trạm phát sóng có hại hay không thì rất khó, nhưng có thể bị ảnh hưởng là có thể sảy ra vì trạm phát sóng nó cả thu nhận và phát sóng đi lên việc nhà ở gần cũng có ảnh hưởng, việc ảnh hưởng dù nhiều hay ít lại tùy vị trí nhà xung quanh và do hướng của các Anten Thu phát ( 2g-3G-4G) nói chung là để chứng minh có ảnh hưởng hay ko là khó. nhưng bảo ko bị ảnh hưởng là ko đúng vì khi dùng điện thoại cũng được khuyên dùng ko lên để điện thoại trong túi quần và để điện thoại trên đầu giường khi ngủ.

Red2010

Xe điện
Đừng cụ nào nói có cái trạm phát sóng to tổ bố ngay cạnh nhà là ko có hại nhé!
Đến cả nhà sx điện thoại còn khuyến cáo ko nên để ĐT gần trẻ nhỏ, ko nên để trong túi quần.
Bằng chứng rõ nhất là lính radar rất hay bị vô sinh.

Fightingman

Xe tải
Đừng cụ nào nói có cái trạm phát sóng to tổ bố ngay cạnh nhà là ko có hại nhé!
Đến cả nhà sx điện thoại còn khuyến cáo ko nên để ĐT gần trẻ nhỏ, ko nên để trong túi quần.
Bằng chứng rõ nhất là lính radar rất hay bị vô sinh.
Vâng, cũng vì tương lai các cháu mà mẹ cháu mới lăn tăn và mạo muội lên đây hỏi các cụ ạ.

Red2010

Xe điện
Vâng, cũng vì tương lai các cháu mà mẹ cháu mới lăn tăn và mạo muội lên đây hỏi các cụ ạ.
VD nhà cụ 6-7Tang, có trạm phát trên sân thượng, nhà cụ ở dưới mấy tầng thấp thì ko sao. Nhưng mấy ông hàng xóm mới là mấy ông bị ảnh hưởng nhiều nhất.

namnth110306

Xe tải
chính vì có cột thu phát sóng đó nên mảnh đất cụ xem rất hợp tình hợp lý.