Nhà em hỏi chỗ nào ở HN có không gian để tự tập xe ạ

atvthanh

Xe tải
Em định đi tự tập một số kỹ năng cơ bản như đi đường đinh, căn trái căn phải, lùi liếc các kiểu. Phương pháp tập là cắm cọc vào chai La Vie đổ cát làm cọc tiêu, sau đó tập đi xe theo các mốc đó càng nhanh càng tốt. Cách này là do các cụ diễn đàn ta bày cho - Xin cảm ơn các cụ.

Nay câu hỏi của em là ở Hà Nội có chỗ nào đủ rộng để ra đấy tập như trên không? Có cụ nói ra Mỹ Đình, có cụ bảo Trung Yên, nhưng có cụ lại bảo ra các chỗ ấy không được đâu làm em chả biết có chỗ nào cả.

Giá có cái sân hợp tác xã nào rồng rộng tý thì hay quá.

Theanh_72

Xe buýt
Cụ ra chỗ gần cầu Thanh trì có bãi tập xe cụ mua vé vào chạy thoải mái luôn.

atvthanh

Xe tải
Em ra rồi, sân Thanh Trì để tập bài thi thôi chứ không có không gian để tập hardcore như em muốn đâu.

new bee

Xe tải
Em trước hay ra chỗ bùng binh gần SVD quốc gia, chỗ đó có một bãi trông xe, có nhiều chỗ trống. Cụ cho bảo vệ vài chục, họ cho vào tha hồ đặt gạch với cắm cọc mà tập. Tập ở ngoài thế nào cũng bị "thịt"

anhtho

Xe ngựa
Em ra rồi, sân Thanh Trì để tập bài thi thôi chứ không có không gian để tập hardcore như em muốn đâu.
Trong Linh đàm cũng có 1 chỗ vắng vẻ, em toàn thấy dân tập xe ra đó xếp gạch, tập lùi, tiến các kiểu. Chỗ đó hầu như không có 2b hay 4b nên khá yên tâm. Đó là con đường ngay cạnh bãi đỗ xe trên đường vào bán đảo.

trungnh

Xe tăng
Cụ đừng ra Mỹ Đình, giờ ở đấy không phải là địa điểm hợp lý cho người tập cơ bản như cụ đâu ạ. Tốt nhất cụ tìm các khu đô thị mới, ít dân ở, mà tập. Ngoài các món tập cơ bản như cụ nói thì còn được tập thêm cả kỹ năng tránh hố ga nữa đấy :D .

sharing

Xe máy
Cụ ra sân tập xe ở sân bay Gia lâm nhé, mua vé tập thoải mái

DuyThanhSNG

Xe tăng
Cụ ơi em thấy trong khu đô thị mới Nam trung yên(Phía sau BIGC) còn nhiều chỗ cho cụ tập lắm.Trong ấy nhiều đường mới bỏ hoang ,không phải mất tiền mua chỗ.Cụ tới đấy đi mọi người tập lái ở đấy cứ vui như hội ấy.Học lái xe bằng cách cắm tiêu như cụ là chuẩn đới.

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
cụ này có phải là lái mới đâu, cụ ấy muốn nâng tay nghề đi chạy công an cơ mà

linkng

Xe tăng
Phía sau sân vận động Mỹ Đình có sân tập của anh Sơn giá 20-30k/h có đầy đủ các hình, nếu không có xe có thể thuê tại bãi.

ΩVN

Đi bộ
Cụ ơi em thấy trong khu đô thị mới Nam trung yên(Phía sau BIGC) còn nhiều chỗ cho cụ tập lắm.Trong ấy nhiều đường mới bỏ hoang ,không phải mất tiền mua chỗ.Cụ tới đấy đi mọi người tập lái ở đấy cứ vui như hội ấy.Học lái xe bằng cách cắm tiêu như cụ là chuẩn đới.
Bác này trả lời chuẩn đấy. Cạnh trường Tiểu học Yên Hòa thì phải, em vẫn thường tập ở đấy. Ra đấy thì thấy toàn xe tập lái của các trường thôi. Quan trọng là rộng, thoáng và miễn phí.

bong07

Xe container
Cụ ra khu đô thị Việt Hưng Long Biên tập thoải mái ko mất tiền.

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu k phải ném đá nhưng tốt nhất các cụ ra các bãi tập mà thuê xe để tập. Thứ nhất là có đủ các hình để tập cho thoải mái, thứ 2 là an toàn không sợ va quệt với người đi đường hoặc trẻ con, thứ 3 là không sợ va quệt với các xe khác mà mất nhiều xèng. Ra ngoài tập, các cụ mà va quệt với người khác hoặc xe khác thì e là còn mất nhiều xèng hơn thuê xe và bãi tập.

atvthanh

Xe tải
Cụ nói thế thì chưa ra bãi tập hình bao giờ rồi.

Ví dụ như Bãi Thanh Trì là bãi tập tiêu chuẩn, ngoài đó nườm nượp xe tập thi lấy bằng và ngồi trên xe thực sự là những người đang tập lái, bên cạnh là các thầy dạy lái. Ngoài đó không có không gian để tập hardcore đâu, ức chế lắm.

Em là em muốn tập như này: Cắm 2 cọc tiêu hai bên thành xe, cách thành xe 5cm. Lùi lại 50m hoặc hơn, phóng xe nhanh qua căn sao cho xe không va vào cọc tiêu và tốc độ xe đi qua cọc tiêu khoảng 40-50km/h. Thế cơ mà.

Sơ bộ em tổng kết topic: Khu Trung Yên đằng sau BigC có thể có chỗ các cụ nhỉ?

868

Xe máy
Em biết một chỗ tập hơi bị ngon nhưng gần Hồ Tây. Đó là khu: Biệt thự vường đào, gần ngay cổng Ciputra. Ở đó toàn đường vào biệt thự và có những đoạn ngõ nho nhỏ để bác tập lùi, tập căn xe.... Cũng có lái mới ra đó tập đới. Em là một ví dụ vì ngay gần nhà em mà.

sonpzx

Xe tải
cụ ra ngoại thành thì đầy ạ

morning79

Xe tải
thanh trì cụ ơi, không thì mỹ đình có bãi cho thuê tập mà

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em biết một chỗ tập hơi bị ngon nhưng gần Hồ Tây. Đó là khu: Biệt thự vường đào, gần ngay cổng Ciputra. Ở đó toàn đường vào biệt thự và có những đoạn ngõ nho nhỏ để bác tập lùi, tập căn xe.... Cũng có lái mới ra đó tập đới. Em là một ví dụ vì ngay gần nhà em mà.
Bác nói chuẩn ! Ngày xưa em tập lùi chuồng ở đấy :D

emdotlam

Xe tải
Cụ nói thế thì chưa ra bãi tập hình bao giờ rồi.

Ví dụ như Bãi Thanh Trì là bãi tập tiêu chuẩn, ngoài đó nườm nượp xe tập thi lấy bằng và ngồi trên xe thực sự là những người đang tập lái, bên cạnh là các thầy dạy lái. Ngoài đó không có không gian để tập hardcore đâu, ức chế lắm.

Em là em muốn tập như này: Cắm 2 cọc tiêu hai bên thành xe, cách thành xe 5cm. Lùi lại 50m hoặc hơn, phóng xe nhanh qua căn sao cho xe không va vào cọc tiêu và tốc độ xe đi qua cọc tiêu khoảng 40-50km/h. Thế cơ mà.

Sơ bộ em tổng kết topic: Khu Trung Yên đằng sau BigC có thể có chỗ các cụ nhỉ?
Đằng sau BigC là các đường khu Trung Yên thông các khu CC (thông ra cả Keangnam), nhiều xe tập lái lắm bác ạ. Trước em cũng tập xe ở đây nhưng nói thật là nếu bác định như thế thì phi hẳn vào sân giữa các khu CC để ko ấy mà tập. Đợt đi tập lái ở Phạm Hùng đi 2B qua đây 2 lần suýt bị mấy bác tập lái hấp diêm cũng chỉ vì đường nó vắng mà đôi chỗ hơi khuất tầm nhìn

atvthanh

Xe tải
Vậy là Trung Yên sau BigC và khu Biệt thự Vường Đào gần cổng Ciputra. Mời các cụ Vodka ạ!

Bổ sung: Khu Việt Hưng - Long Biên.

Chỉnh sửa cuối: