[TVMBX] Nhà e mới mua xe lần đầu, nên chọn acent AT tiêu chuẩn hay Ciaz2021

ThanLinhTH

Xe đạp
Chả là làm lụng vất vả mấy chục năm nay, đến giờ 3x tuổi e mới để được ra 1 khoản để mua xe để đi lại và phục vụ gia đình. Nhu cầu của e cũng không lớn, e ở tỉnh nên đi làm gần (2 vợ chồng cùng đường đi về, trường của con cũng cùng chiều đi làm nên sáng cả nhà đi chung 1 xe, trưa 2 vc về, đầu giờ chiều 2vc đi và cuối giờ chiều cả nhà cùng về). Em có khoảng ~ 550 triệu (không thể lên được 600). Em đã ngắm nghía hết các hãng và cảm thấy ưng nhất 2 mẫu Acent AT 2021 bản tiêu chuẩn (560 triệu - lăn bánh) và Suzuki Ciaz nhập Thái (585 triệu lăn bánh, đang khuyến mãi tiền mặt 45 triệu còn 540 triệu). Do lần đầu lấy xe và cũng chưa được trải nghiệm nhiều loại xe nên em đang rất phân vân giữa 2 dòng này. Các cụ trên này cụ nào nhiều kinh nghiệm, đã trải nghiệm 2 dòng này tư vấn giúp em được không ạ. Em chỉ chọn 1 trong 2, không lấy loại khác và chắc chắn sẽ dùng rất lâu mới có điều kiện đổi xe khác. 1 ngày em đi tổng cộng tầm 15 km, cuối tuần có thể hơn 1 chút nhưng không đáng kể. Cảm ơn các cụ rất nhiều !

Đào Phúc

Xe máy
Trẻ trung hiện đại thì ac. bền bỉ, đủ dung, tiết kiệm thì ciaz

ThanLinhTH

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi mấy cái trang bị như Hệ thống cân bằng điện tử ESC, hỗ trợ phanh khẩn cấp BA, khởi hành ngang dốc HAC rồi chống trượt thân xe VSM đi trong thành phố có thật sự cần thiết không. Con acent e thấy hơn con ciaz nhiều trang bị quá. Chủ nhật e đi cọc xe nên xin các cụ thêm ý kiến

Cuocsongma579

Xe hơi
e 1 vote cho accent nhé,trẻ trung,hệ thống bảo hành bảo dưỡng nhiều.

Ghét Già Trâu

Xe tải
Nghe đồn suzuki dịch vụ sau bán hàng lớm lắm. Phụ tùng phải đợi lâu. Em cũng thích dáng con ciaz mà chả dám dây vào.

ThanLinhTH

Xe đạp
Nghe đồn suzuki dịch vụ sau bán hàng lớm lắm. Phụ tùng phải đợi lâu. Em cũng thích dáng con ciaz mà chả dám dây vào.
em tham khảo vài người bạn từng đi Su cũng nói giống cụ. Nhưng em nghĩ Su máy nhật chắc bền hơn Acent máy hàn cụ nhỉ. E xem tổng quan con Ciaz na ná Vios không thấy có gì để hỏng, Acent thì trang bị ngập răng ^_^

ThanLinhTH

Xe đạp
Sau 1 ngày lái thử acent và ciaz ở show room. E đã cọc acent. Về ciaz: lái có cảm giác hơn acent nhưng khi đánh lái xong hơi thả tay nhưng vô lăng bị giơ, ko tự trả lái như các xe khác (e hơi bất ngờ, nói luôn với bạn sale nhưng bạn ý ko tin, lúc sau bạn ý lên lái thử thì xác nhận đúng thật). Ciaz khoang rộng vãi chưởng, e 1m8 chỉnh ghế lái ngồi thoải mái, sau về ghế sau ghế lái ngồi chân đầu vẫn thoải mái, khoang nó phải rộng như xe hạng C (acent thua). Nhưng ciaz nhìn già quá, màn với cam hành trình lắp ko phải của hãng mà như kiểu mua ngoài lắp vào, nhìn rất rời rạc và ko khít. E thử đạp lút ga 2 con thì ciaz phản hồi chậm hơn acent. Ciaz hệ thống an toàn thì thua acent nhiều. Vỏ ciaz chắc chắn hơn acent, e đóng cửa nghe tiếng đóng rất chắc chắn. Điều hoà thì acent có giàn lạnh sau nhưng ko mát sâu bằng ciaz. Túm lại sau khi đi thử e đã cọc acent, 1 phần nữa vì vợ e thích acent hơn. Giữa tuần sau e lấy xe (acent tự động tiêu chuẩn). Thanks các cụ

donguyendung

Xe hơi
cảm quan thì em thấy ac đẹp và trẻ trung hơn Ciaz, nhưng ciaz xe nhập nên khả năng cao máy móc có bền hơn AC chút nhỉ....