[Thảo luận] Nguy hiểm khi mở cửa xe!

DuongNV

Xe buýt
Sáng nay tại ngã 3 Phạm Ngọc Thạch - Lương Định Của xảy ra một vụ va chạm rất nguy hiểm tuy không thiệt hại về người nhưng tài sản thì có. Cụ thể là một cụ Lac chở người nhà đến ăn cưới ở nhà hàng Hoàng Gia đến cách đèn đỏ khoảng 10m thì cụ lái xe đỗ giữa đường (không si nhan, đỗ cách vỉ hè 3m) cho người nhà xuống. Một bác ngồi ghế sau bên lái của Lac đột ngột mở cửa bước ra thì hai cháu học sinh cấp III đi Ware phi lên không phanh kịp táng Uỳnh một phát vào cửa xe ô tô, xe máy và người thì bay đi một đoạn khoảng 5m. Hai cháu học sinh mãi một lúc mới đứng lên được vì đau.

Cửa sau bên lái của Lac không đóng lại được bác tài thì cho xe lên bãi đỗ gần đó còn người nhà của bác Lac thì dựng xe máy cho hai cháu học sinh và giắt vào chỗ Lac để giải quyết. Ngay đấy có bác sửa xe máy nên người nhà cụ Lac gọi ra kiểm tra và sửa tại chỗ, hai cháu học sinh người ngợm và xe không bị nặng lắm sau khi sửa xe xong thì đi luôn không bắt đền bác Lac.

Xe của cụ Lac thì móp cửa không đóng lại được đi sửa chắc cũng khá tốn kém. Em chỉ hóng được thế và có máy kiểu ảnh phục vụ các cụ.

Bác áo màu cam là thợ sửa xe ạ

Cụ quần Jean áo ghi là lái xe ạ!

Bác tài đang cố gắng đóng lại cửa

Bài học ở đây là: Cực kỳ cẩn thận khi mở cửa xe khi có việc phải Dừng/Đỗ trên đường có mật độ giao thông đông đúc, đặc biệt cần lưu ý những người ngồi sau khi mở cửa xe. Lái xe phải bật si nhan, từ từ đỗ xe vào sát vỉa hè và thấy an toàn mới cho mở cửa!

Chỉnh sửa cuối:

namlieu102vnn

Xe điện
dừng là một phần , cái tín hiệu đèn khi dừng xe rất là quan trọng .
nhiều khi người ngồi sau ko để ý , dừng xe cái là mở phịch cửa ra ngay , nhất là ghế sau bên lái (các tài taxi hay chốt cửa này)

sssvietnam

Xe tải
Ảnh cụ chụp lởm quá chẳng nhìn rõ!!!!
Em dự là xe biển ngoài HN mới có kiểu dừng, đỗ, mở cửa vô ý thế.
Dù sao cũng thanks bác chủ thớt.

oceans

Xe hơi
May là không bị nặng, chú oto sai bét nhè

DuongNV

Xe buýt
Ảnh cụ chụp lởm quá chẳng nhìn rõ!!!!
Dù sao cũng thanks bác chủ thớt.
Cụ thông cảm nhà cháu đứng trên ban công tầng 5 thò alo xuống chụp nên ảnh hơi Sương mù tý. Lac này biển 30T cụ ạ!

NewPeace

Xe điện
Em chứng kiến 1 chú taxi Mai Linh phải đền cho khách đi xe máy vì tội khách bị cửa bên phải (bên vỉa hè). Xe taxi dưng ngay ngã 4 Lý Thái Tổ- Trần Nguyên Hãn cho khách (NV văn phòng nào đó ở KS Bình Minh), xe ko dừng sát vỉa hè thế là xe máy chui vào trong, khách nữ mở cửa bên phải ko quan sát làm bópp 1 cái. Xe máy ngã, khách đi xe lên VP còn chú lái xe thì móc ví đền.

ketpo

Xe điện
hình như là Gentra chứ cụ.
Chấu thấy tình huống này cả 2 bên đều sai: bác Lac thì đỗ ko bật xinhan, mở cửa ko quan sát; 2 cháu học sinh thì chưa đến tuổi đi xe máy :bz

Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
Xe này là Gentra SX cụ ạ

chaybo

Xe điện
Khốn nạn nhất là dừng đỗ xe nhả khách giữa đường. Thằng lái này cực ngu! Ngu như chó!

Tribute

Xe container
Em toàn phải khóa cửa sau bên lái để không thể mở từ phía trong, còn khi cho người xuống bên phải thì xe phải dừng sát vỉa hè cho 2b hết lối lách lên mới yên tâm mở khóa. Tai nạn toàn do lỗi vô tình của người đi xe khó giữ được và nếu có xxx là bị phạt rất nặng (1.4 đến 2tr + giữ bằng 60n + Thi lại Luật) nên các cụ cẩn thận.

Chỉnh sửa cuối:

aijin

Xe tăng
Con cháu nhà em bị 1 cụ (lái xe luôn chứ không phải người ngồi sau nhá) mở cửa cánh cửa đập vào chân đứt gân,cụ í đưa vào viện xong lặn luôn, con cháu đi cùng đứa bạn không kịp ghi biển số xe thế là mất gần 10 củ và nghỉ học mất cả tháng trời ^:)^

bobodiep

Xe hơi
Chuyện thế còn bình thường, em vợ tôi nó bị táng giống như thế gãy chân làm 3, mổ 2 lần , nằm viện gần một tháng....

FujiS5200

Xe điện
Hic. Cái kiểu mở cửa xe này rất nguy hiểm, nhất là khi ông hoặc bà ngồi sau ít đi ô tô nên cử nghĩ cửa ô tô như cái cửa nhà mình. Xe vừa dừng phát là mở cửa cái uỵch :-ss

soc1202

Xe tải
Hik, mai em cũng khóa béng cái cửa sau bên lái lại cho yên tâm :))

quangdieu05

Xe buýt
Nhà cháu cũng một lần tý nữa thì dính cửa con xe tải đang dừng đèn đỏ ạ.
Nó dừng đèn đỏ giữa đường, nhà cháu ở sau 1 đoạn. Đèn xanh, cả đoàn đang đi, đột ngột cửa nó mở ra cho một thẳng nhảy xuống.
TSB nó chứ, cháu mà không nhanh lách ra thì xe đi người ở lại với cái cánh cửa của nó rồi.

lenamhung83

Xe tăng
Khốn nạn nhất là dừng đỗ xe nhả khách giữa đường. Thằng lái này cực ngu! Ngu như chó!
Nhà em ở gần đấy, F1 ngày nào cũng đi học qua đấy, cứ nghĩ 2 đứa học sinh kia như con mình lại thâý lạnh cả người