[Funland] Nguy cơ phá sản, hàng trăm chủ quán karaoke ở Hà Nội kêu cứu

Ryan848

Xe container
Em nghĩ 20 tỷ là đầu tư 20 quán. Chứ 1 phòng hát mà 1 tỷ thì bao giờ mới hoàn vốn nhỉ
Theo em dc biết thì 1 phòng hát cũng ko rẻ đâu mợ, hình như trên OF cũng có cụ thi công món này. Cụ forhome.vn có làm món này ko ạ?

vostok

Xe tải
Nhiều xxx bảo kê cũng khá đói vì món này ko đc hoạt động

HuyArt

Xe lăn
Xin lỗi, chứ bây giờ mà tổng kiểm tra PCCC thì đến 90% các loại cơ sở của nước này, bao gồm chợ, cây xăng, nhiều bệnh viện, trường học... phải đóng cửa hết. Nhưng các anh ấy lại chỉ nhằm vào karaoke, chứ chợ cũng cháy đầy mà có dám kiểm tra chợ không. Đứng từ góc nhìn khoa học thì đây cũng là một loại hành vi dân tuý, vì hình ảnh karaoke ko đẹp trong mắt người dân, nên dễ túm tóc tạt tai.

Em ghét karaoke, nhưng phải nói thật là nhìn nó cũng thiếu công bằng thế nào đó.
Cụ còn không phân biệt được ngành kinh doanh có điều kiện thì vào tranh luận nó sái lắm

vo nho

Xe điện
Đã gần 5 tháng toàn bộ cơ sở kinh doanh karaoke ở Hà Nội bị buộc dừng hoạt động do không đảm bảo an toàn về PCCC. Điều này khiến hàng trăm nhà đầu tư karaoke đứng trước nguy cơ phá sản. =)) =)) =)) =))
Vậy mấy anh này không làm gì cho đủ điệu kiện trong thời gian này à? Chắc lại kiểu để im im tầm tháng dư luận lắng xuống lại chạy tiền hoạt đông tiếp ai ngờ lần này mấy anh PCCC rén quá không dám đớp thế là...phải kêu

juve99

Xe cút kít
Trong các hạng mục đầu tư thì PCC là hạng mục k chiếm nhiều chi phí nhưng mấy ông bỏ qua trong khi đã có quy định rõ ràng.
Giờ kêu ai
Đầu tư cũng k đủ điều kiện cụ ah, lí do đơn giản là cầu thang và hành lang của các nhà phố dc cải tạo thành kd karaoke thường k đủ tiêu chuẩn cơ bản của pccc. Đúng là chi phí cho pccc ko lớn so với tổng mức đầu tư. Cuối năm rồi e tham gia làm cái trường học + 32 tỷ thì dự toán chi phí cho pccc loanh quanh 2 tỷ bao gồm cả chống sét, đồ thì chủ yếu nhập EU

Maihong_

Xe điện
Đầu tư cũng k đủ điều kiện cụ ah, lí do đơn giản là cầu thang và hành lang của các nhà phố dc cải tạo thành kd karaoke thường k đủ tiêu chuẩn cơ bản của pccc. Đúng là chi phí cho pccc ko lớn so với tổng mức đầu tư. Cuối năm rồi e tham gia làm cái trường học + 32 tỷ thì dự toán chi phí cho pccc loanh quanh 2 tỷ bao gồm cả chống sét, đồ thì chủ yếu nhập EU
Thế thì có dẹp được mảng kd karaoke luôn k anh Ju

HuyArt

Xe lăn
Đã gần 5 tháng toàn bộ cơ sở kinh doanh karaoke ở Hà Nội bị buộc dừng hoạt động do không đảm bảo an toàn về PCCC. Điều này khiến hàng trăm nhà đầu tư karaoke đứng trước nguy cơ phá sản. =)) =)) =)) =))
Vậy mấy anh này không làm gì cho đủ điệu kiện trong thời gian này à? Chắc lại kiểu để im im tầm tháng dư luận lắng xuống lại chạy tiền hoạt đông tiếp ai ngờ lần này mấy anh PCCC rén quá không dám đớp thế là...phải kêu
Cuối năm ngoái, có ít nhất 2 trường hợp nhờ em kết nối xin xỏ cho vụ PCCC, nhưng em phó thường dân lớp dưới nên chịu đóe làm đượt.Từ chối phắt cho nhẹ nợ
MK, toàn muốn sang xịn mịn nhưng lại phải ngon bổ rẻ, nhanh đẹp sạch sẽ:D