Người Úc bình phẩm về Captiva này các bác ơi!

Mazspeed

Xe container
Xe ở Úc giá rẻ nên chất lượng kém là phải. Xe Vịt mình giá đắt hơn nhiều nên chắc chắn chất lượng ngon hơn, không phải lo.:)) :)) :))

murano_2009

Xe buýt
Đọc bài của bác tôi vẫn nghĩ là tại sao vẫn còn nhiều người sếp hàng để lấy xe CAPTIVA đến tháng Tám năm sau nhỉ?
Điều khó hiểu của người tiêu dùng VN là vậy bác à. Khi mua sắm thường ko có chính kiến, làm bài toán so sánh. toàn nghe ngưòi này khuyên, người kia bảo và thấy hay hay là múc luôn (tâm lý bầy đàn).|-) |-) |-)

Lilzay

Xe hơi
Sơn bọ nói:
Cái xe Captiva các Bác thấy nó có khác gì cái Matit phóng to không hở các Bác!

Còn cái Ingnồva thì chả khác gì cái xe cứu thương ngày xưa cả ! chậc , óc thẩm mỹ của dân mình giờ ngày càng tệ hại !
Chẳng qua *éo có tiền phải chấp nhận loại này thôi chứ éo ai chả thích X5 hoăc Q7 đẹp cả tiền lẫn dáng :^)

ferrari360

Xe buýt
e nghĩ chất lượng ở châu úc mà còn tệ như vậy,thì ko hiểu chất lượng xe ở VN mình như thế nào nhi?

nguyenhoangtam

Xe tải
Thì đương nhiên là chất lượng tệ hơn ở Úc, thế mà bác cũng phải hỏi

toctoc

Xe buýt
Em cũng có thằng bạn ở Hàn Cuốc bảo đừng bao giờ lấy cap mà hãy lấy santa fe đi.Đọc xong bài của bác cũng hãi nhỉ

hung303

Xe điện
Đến khổ, các bác chưa lấy đc xe đọc bài này thì ko tin, bảo nó ghét CAP nên nói thế! kiểu này 1 năm nữa người bán CAP cũ nhiều lắm nhỉ

murano_2009

Xe buýt
Đến khổ, các bác chưa lấy đc xe đọc bài này thì ko tin, bảo nó ghét CAP nên nói thế! kiểu này 1 năm nữa người bán CAP cũ nhiều lắm nhỉ
Ko cần đến 1 năm nữa đâu, lúc này đã có đầy người muốn tống khứ đi roài bác à. E có 2 ông bạn lấy xe được khoảng 6 hay 7 tháng gì đó. Thời gian đầu khen nhiều lắm, bây giờ thì chỉ ngậm ngùi mỗ câu Tiền Nào Của Đó.:'( :'( :'(

Do Phuc Anh

Xe đạp
29 Trần Hữu Tước, Nam Đồng, Đống Đa, Hà nội
e nghĩ chất lượng ở châu úc mà còn tệ như vậy,thì ko hiểu chất lượng xe ở VN mình như thế nào nhi?
Các bác trả hiểu gì cả:
ý nói là bọn dân Úc nó cũng chỉ có xe chất lượng như vậy, thì dân VN mình xe chất lượng như thế còn kêu cái éo gì nữa?
Potáy:s hụ hụ hụ

vina

Xe máy
Có tìm hiểu trên báo chí chuyên ngành về xe nước ngoài thì thấy họ đều đánh giá Santa Fe rất cao!

kar

Xe điện
Không ai phủ nhận Santa Fe hay nhưng bài viết này tác giả không đúng ở điểm sau:
- Hệ thống treo của Cap xử lý bề mặt cực tốt, ôm cua ngọt. Lái có nhẹ nhưng chuẩn đường - chỉ đâu đi đấy. Bị xóc và hất đuôi như Santa Fe luôn - bệnh của bọn sát-xi liền khối. Em chạy cả 2 thằng này trong nhiều chuyến đi, có ngắn cũng 800/1000km rồi, nên không thể sai đc.

- Còn bảo xe nặng quá so với công suất thì cha này cũng điên rồi: Trọng lượng 1770 cho đến 1800kg tuỳ option mà công suất 230 mã. Đặt cạnh con Fortuner cho các bác xem nhé: máy xăng 158 mã, máy dầu 100 mã/trọng lượng 2 tấn. Captiva máy 3.2 mà ko đủ khoẻ thì mấy chú Fò VN này không có khả năng đi dốc mất :21:

Tóm lại là Tây cũng nhiều loại các cụ ạ. Tin em đi, nhiều khi em check bài BTV làm bọn Forbes Auto rồi mấy trang ko có chỉ số uy tín cao còn sai đầy ra đấy.

Anthq

Xe tăng
Bac chang hiêu gi. Xe nay made in korea. Nhung mua o Uc cung loai xe nay so voi o Vietnam thi o Uc re hon nhiêu. Tai sao??? tôi cung k bit nua. Tôi o Uc ma
Chậc, chậc, bác đã vào đây chơi mà không biết tại sao rẻ hơn à? :^):^):^)
Nhưng em đi nhiều nơi ở NSW thì mới gặp đâu có 1-2 con Cap thôi, Santa Fe thì nhiều. Tầm tiền đấy (khoảng trên A$40k một chút ~ U$32k) thì em chiến con này hay hơn nhiều:

Colorado Crew Cab Pickup 4x4 LX TD
Performance

• 3.0 litre, 4-cylinder common rail turbo diesel engine
  • 5-speed manual transmission
  • Push button - shift on the fly
  • High Rise front suspension
Safety

• Anti-lock Braking System (ABS) with Electronic Brakeforce Distribution (EBD)
  • Driver and front passenger airbags
  • Side impact door beams
  • Engine immobiliser
Style

• Single disc CD audio system with MP3
  • Overfender flare
  • Air conditioning
  • Power side mirrors

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
Chẳng qua *** có tiền phải chấp nhận loại này thôi chứ ** ai chả thích X5 hoăc Q7 đẹp cả tiền lẫn dáng :^)
cái này quá chuẩn bác ah...Kẻ thức thời mới là anh hùng mà....:21::21:
Với tầm tiền như vậy thì Cap cũng là mơ ước của nhiều người rồi....Bên cạnh những nhược điểm ( điều này thì gần như là xe nào cũng có - ko có j là hoàn hảo cả mà:))) thì Cap cũng có những ưu điểm cho riêng mình...Không phải thế mà Cap đã từng có thời gian là một trong những dòng xe được ưa chuộng nhất tại bắc Mỹ đó sao???:21::21: Nên phải học cách : Tự hài lòng với những gì mình đã có các pác ah....Cap dù sao nhìn lên thì cũng chưa bằng ai nhưng nhìn xuống thì cũng đã là mơ ước của khoảng gần 85% dân số Việt Nam rồi đấy các pác ah....Nói nhỏ với các pác nhé : Với nhiều người thì Ware tàu cũng đã và đang là niềm mơ ước lớn nhất của cuộc đời rồi đấy...:'(:'(:'(

belancer

Xe buýt
Các bác bình tĩnh, đọc link gốc thì nó cũng không đến nỗi chỉ có chửi đâu
http://autospeed.com/cms/A_110864/article.html

Mà link gốc làm đíu có cái câu này: "Đặc biệt chiếc Santa Fe máy dầu ít tốn nhiên liệu và giá thành hợp lý là trường hợp điển hình cho dòng xe này."
Câu này phóng viên Vịt ngan tự chêm vào, đủ biết mục đích của bài dịch vụng này.:))

Các cụ đừng có đặt niềm tin quá vào mấy cái review của NN, chúng nó không phải thánh đâu, chúng nó cùng làm $$$ bỏ mợ ra ấy. Thời buổi thương mại hóa hết, nếu đọc review của các tạp chí NN thì nên tham khảo thêm forum (thường đi kèm các tạp chí đó luôn) để có thông tin đa chiều của user.

cuongez

Xe tăng
Các bác bình tĩnh, đọc link gốc thì nó cũng không đến nỗi chỉ có chửi đâu
http://autospeed.com/cms/A_110864/article.html

Mà link gốc làm đíu có cái câu này: "Đặc biệt chiếc Santa Fe máy dầu ít tốn nhiên liệu và giá thành hợp lý là trường hợp điển hình cho dòng xe này."
Câu này phóng viên Vịt ngan tự chêm vào, đủ biết mục đích của bài dịch vụng này.:))

Các cụ đừng có đặt niềm tin quá vào mấy cái review của NN, chúng nó không phải thánh đâu, chúng nó cùng làm $$$ bỏ mợ ra ấy. Thời buổi thương mại hóa hết, nếu đọc review của các tạp chí NN thì nên tham khảo thêm forum (thường đi kèm các tạp chí đó luôn) để có thông tin đa chiều của user.
Đọc xong cụ nào bán CAP ko để em mua

picasso

Xe đạp
Các cụ đừng có bình luận nhiều. Các cụ đi cap có thấy thoải mái không? kiểu như cưới vợ rồi lại thấy em hàng xóm xinh hơn sau lại nghĩ sao mình không lấy em này nhỉ :^), nếu thế thì chết :))

Chỉnh sửa cuối:

MoonMax

Xe điện
Còn cái Ingnồva thì chả khác gì cái xe cứu thương ngày xưa cả ! chậc , óc thẩm mỹ của dân mình giờ ngày càng tệ hại !
Bác quả thật là chuyên gia về xe. Em chắc bác đang chạy Doblo phỏng ạ???

MoonMax

Xe điện
Cái xe Captiva các Bác thấy nó có khác gì cái Matit phóng to không hở các Bác !
Em đưa tiền gấp rưỡi cái matiz bác kiếm cho em cái "Matiz phóng to" nhé.:P

Em thì không đi Cap nhưng bác bêu riếu thế này em sợ mấy bác đi Cap đánh cho bác " tẹt mỏ, đỏ chym" lên mất:21::21::21::21: