Người phụ nữ đi xuyên đường Hồ Chí Minh bằng xe đạp

Nhim

Xe đạp
Thật đáng khâm phuc. Các bố đi oto ma còn sợ đi đường hồ chí mịnh

Một thương binh nghèo, luống tuổi, mang bệnh ung thư đã di căn ở thời kỳ cuối, vết mổ chưa lành miệng, tay trái liệt hoàn toàn. Một người phụ nữ một mình một xe đạp đi xuyên đường Hồ Chí Minh để từ TPHCM ra viếng lăng Bác ở thủ đô Hà Nội, rồi lại quay trở vào cũng trên chiếc xe đạp.

Ruabo

Xe buýt
Thực sự là quá khâm phục, nhưng lần sau bác nên ghi rõ nguồn để anh em tiện tham khảo.

lengkeng

Xe tăng
Mỗi người có niềm hạnh phúc riêng bác ơi, đừng nên áp đặt và mang ra so sánh... Ví như mọi người trên này luôn vươn tới cái mới, những thông tin mới, sự hiểu biết mới .v.v. còn bác thì lại thích bới lại cái cũ, cái mà người ta đã chia xẻ cách đây vài năm rồi... Bài báo em thấy đề là Thứ Ba, 24/05/2005 - 5:34 AM :) Nhưng mà đấy lại là niềm hạnh phúc của bác, em tôn trọng và sẽ ko so sánh bác với bất cứ ai :P

Nguon tai lieu day , cac bac doc di

http://www.dantri.com.vn/Sukien/phon...05/5/56406.vip

Doc xong may thay may bac op zot toan la vo van

Nhim

Xe đạp
hehe, em cũng biết là cũ, nhưng thấy các bác đều ôtô tàu bò, op zot này nọ, thê mà hỏi đoạn đường HCM thì chảng thấy bác nào giúp đỡ được tý ý kiến nào, toàn là sợ lắm, vắng lắm , nên mới pot lên khích lệ tinh thần tý. Bác có muốn tham gia với em đi đường hcm từ 17-20 tháng 6 ko? Di cho nó máu

TungRau

Xe tăng
hehe, em cũng biết là cũ, nhưng thấy các bác đều ôtô tàu bò, op zot này nọ, thê mà hỏi đoạn đường HCM thì chảng thấy bác nào giúp đỡ được tý ý kiến nào, toàn là sợ lắm, vắng lắm , nên mới pot lên khích lệ tinh thần tý. Bác có muốn tham gia với em đi đường hcm từ 17-20 tháng 6 ko? Di cho nó máu
Thế bác đã làm được gì cho đời chưa mà tinh tướng thế :)) :))

Xin lỗi cái bác gái trong bài viết trước...

@Nhím : Khi biết là kiếu gì cũng chết thì có gì mà sợ nữa hả bác :)

Chắc bác ko như vậy :P :P :P nên cũng như đa số AE trên này đi đâu cũng phải hỏi :)) :))

rgvmen

Xe container
Bác cựu chiến binh có nghị lực hơn người thật đáng khâm phục :)
Bác Nhim ơi đường HCM chả có gì gọi là op zot gì cả, bác cứ đi sẽ thấy, em đi vài lần rồi nhưng đi 4 bánh thì khó chịu vì thuốc lắc liên tọt, có em 2 bánh phân khối nhớn đi hay hơn bác ợ (y)

Nhim

Xe đạp
em chưa làm gì cho đời cả , có dám tinh tướng gi đâu , các bác cứ đổ oan cho em , khổ thân , NHỈ. Em viết cái bài đường HCM đi thế nào , thấy có đúng 1 bác nói được mấy câu , còn các bac khác trốn đâu mất. Sau khi search in tờ lét , thấy bác cựu chiến binh máu quá , em mới nổi máu yêng hùng dởm , mắng các bac , không ngờ bị mắng lại

TungRau

Xe tăng
@nhím : Đường HCM , tốt nhất khi đi bác nên có bản đồ. Ước lượng hành trình cự ly.... , chuẩn bị lương thực đầy đủ và quan trọng nhất là xăng đầy bình.

Thế là chiến thôi. Nhớ ghé ngã ba đồng lộc thắp nén nhang cho 3 cô nhé , thiêng lém đấy.

Đi là đến thôi , đơn giản mà

MINA

Xe buýt
Em đã đọc bài này và cũng đã xem phóng sự bài này rồi.Em rất khâm phục Bác Gái đó,khi nói đến những gian khó mà bác ấy đã trải qua trên suốt chặng đường,thực sự thấy cay khóe mắt.
Nhưng không có nghĩa những ai không làm việc đó thì đều là vớ vẩn,tầm thường.Sống trên đời còn có rất nhiều việc đầy ý nghĩa còn đang chờ chúng ta đó.Nhất là trong chúng ta đây,có rất nhiều bác đã và đang làm những công việc có ích cho xã hội mà không cần phải ghi công.Điều đó cũng đáng khâm phục lắm chứ!

busycat555

Xe hơi
em thấy làm cho đủ ba bữa có cái đút vào mồm mình và 1 số xung quanh mình mà dek phải xin ai theo ý kiến của em là vĩ đại lắm rồi, mỗi bác có bậc nhu cầu khác nhau nên so sánh làm dek j cho nó khập khiễng

Nhim

Xe đạp
Cám ơn các bác đã chỉ bảo , 17 này là em đi , khi về sẽ báo cáo kết quả cho các bac. chỉ tội cái máy ảnh của em hơi ghẻ nên chắc hình chụp sẽ không đẹp.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
em mới chạy 1 đoạn ngắn từ Hà tĩnh vào Phong nha, đường vắng, đẹp nhưng không có gì đáng sợ cả.

nightpinky

Xe buýt
Cảm động quá, thật đáng khâm phục...Em nhớ lại bài viết về cậu thanh niên Canada tên là Terry Fox bị ung thư phải cưa cả chân chỉ còn nằm chờ chết vậy mà vẫn cố gắng chạy bộ khắp Canada để kêu gọi quyên góp tiền chữa chạy cho những người bị ung thư và đã chết sau khi chạy bộ được khoảng 5000 km. (by GT) :D

Chỉnh sửa cuối:

danhvong

Xe máy
Vâng đôi khi xem xong tự dưng thấy đời vui lên hẳn, đáng khâm phục!

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
em chưa làm gì cho đời cả , có dám tinh tướng gi đâu , các bác cứ đổ oan cho em , khổ thân , NHỈ. Em viết cái bài đường HCM đi thế nào , thấy có đúng 1 bác nói được mấy câu , còn các bac khác trốn đâu mất. Sau khi search in tờ lét , thấy bác cựu chiến binh máu quá , em mới nổi máu yêng hùng dởm , mắng các bac , không ngờ bị mắng lại
Chắc bác chưa đọc các bài xuyên Việt của anh em rồi, nhiều người đi đường này rồi, cũng chia sẻ rất nhiều trong đó, nhưng mà để gõ lại những nội dung đó vào trả lời bác em nghĩ mất khá nhiều thời gian nên tương đối ngại bác ạ.

Em đã từng chạy vài lần đường HCM, chạy ban ngày thì không thấy sao, nhưng chạy đêm, đường vắng lặng rất ít nhà dân 2 bên, tối đen, chạy 1 xe chỉ có 2 vợ chồng, sóng điện thoại cả Vina lẫn Mobi đều nghẻo, lúc đấy chỉ sợ xe có trục trặc gì thì ngủ đêm giữa rừng. Đấy, cái mà mọi người sợ là như thế thôi.

Chúc bác đi an toàn và chụp được nhiều ảnh.

@nightpinky: Terry Fox chạy được khoảng 5000km bác ạ. Năm nào cũng có Terry Fox Run xung quanh hồ Hale để quyên tiền cho quỹ phòng chống ung thư.

Nhim

Xe đạp
Mobi và vina đều toi hả bác , Thế là hết liên lac à? Nghe cũng kinh đấy nhỉ. Thời buổi này mà không liên lạc được là cũng gay đấy. Sáng ra đi làm em quên điện thoại ở nhà cũng đã thấy ngứa ngáy lắm rồi. Chắc sợ nhất vụ hỏng xe bác nhỉ.

Nhim

Xe đạp
A, ma bai viết xuyên Việt ở chỗ nào ý bác xe tăng nhỉ , em nhìn không thấy