[Funland] Ngủ lúc nào cũng mơ. Em bị làm sao vậy ạ? :(

Cocolee

Xe hơi
Phải gần nửa năm nay rồi, đêm nào ngủ em cũng mơ, ngủ trưa cũng mơ, tóm lại là giấc ngủ dù ngắn hay dài em đều mơ hết. Nhiều khi thức dậy mà em ngỡ như mình chưa hề ngủ, mệt mỏi và nặng nề kinh khủng :( Liệu đó có phải là bệnh không và có phải đi khám ở đâu không ạ?

i10

Xe tải
Cụ mơ j thế ạ? giấc mơ bạo lực hay ngọt ngào? nhưng mệt tức là ảnh hưởng khá lớn đến sk. Cụ thử u thuốc ngủ = thảo mộc đi. Chỉ toàn tâm sen...cái j nữa e k nhớ. E mua cho mẹ e uống, có vẻ ổn.

giangthuy3108

Xe buýt
em nghĩ cụ nên kiếm cuốc sổ mơ, úi cụ trên này sẽ thỉnh đến cụ đấy ạ ;))

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Phải gần nửa năm nay rồi, đêm nào ngủ em cũng mơ, ngủ trưa cũng mơ, tóm lại là giấc ngủ dù ngắn hay dài em đều mơ hết. Nhiều khi thức dậy mà em ngỡ như mình chưa hề ngủ, mệt mỏi và nặng nề kinh khủng :( Liệu đó có phải là bệnh không và có phải đi khám ở đâu không ạ?
Thế chứng tỏ tinh thần của cụ dạo này có vấn đề rồi, thế ảnh hưởng tới SK lắm.
Fun: cụ có mơ thấy số thì thử đầu tư xem sao, biết đâu lại trúng quả, hehe:))

anhquan_1310

Xe tăng
Hà Nội mùa thu, cây cơm nguội vàng, cây bàng lá đỏ
Thế này là do thần kinh yếu đấy cụ ợ!

Quynhquynh08

Xe đạp
Chắc ban ngày cụ làm việc suy nghĩ nhiều quá, nhất là stress quá độ chưa kể là cụ nên bỏ hết đồ điện tử trong phòng ngủ cũng đỡ ảnh hưởng hơn

Quân Vũ

Xe tăng
trước hám oánh lo đề , đêm nào em cũng chỉ mong mơ để oánh

kduc

Xe Cứu Trợ
Em toàn mơ đến gần cao trào lại tỉnh, thế mới đen :D

alexandra

Xe điện
Cụ thử thay đổi chỗ ngủ xem sao, như ra khách sạn hoặc nhà nghỉ nào đó ngủ 1 đêm. Nếu ngủ ngon thì cụ nên chuyển chỗ ngủ cụ ạ!

Hunz

Xe buýt
Cụ bị mắc bệnh có tên là "bình thường" cụ ạ. 100% người ngủ sẽ mơ (ngủ đủ sâu) và tỷ lệ thấp hơn nhiều có nhớ là mình đã mơ, tức là không nhớ gì. Đó là hoạt động bình thường của não.

Chỉnh sửa cuối:

Cocolee

Xe hơi
Em mơ lung tung, tóm lại là không nhớ nội dụng gì khi tỉnh dậy. Tháng vừa rồi em đi công tác 1 tuần ngủ ở KS thì k bị, ngủ ngon và sâu, đang hý hửng tưởng ngủ ngon rồi thế mà về đến HN lại bị trở lại. E k dám uống thuốc ngủ vì em nhạy cảm với các kiểu thuốc thần kinh lắm, uống xong ngủ k biết gì thì cũng chết.

vietran

Xe ba gác
Cụ bị mắc bệnh có tên là "bình thường" cụ ạ. 100% người ngủ sẽ mơ (ngủ đủ sâu) và tỷ lệ thấp hơn nhiều có nhớ là mình đã mơ, tức là không nhớ gì. Đó là hoạt động bình thường của não.
Em nghĩ không bình thường chút nào.
Cụ đã nhầm giữa mơ và nhận thức giấc mơ, mơ k nhớ gì mới là bình thường, còn cụ chủ luôn nhớ và mệt mỏi.
Cái này là vấn đề thần kinh rồi, chắc cụ làm việc suy nghĩ đầu óc nặng quá, nên nghỉ ngơi cụ ạ, năng tập thể dục hoặc hoạt động chân tay cũng cải thiện tốt.
Và sâu hơn nữa là vấn đề sức khỏe tâm thần, cái này nó trừu tượng hơn thần kinh, vì thần kinh là có thực thể, còn tâm thần thì không: cụ xem ngủ chỗ khác có mê mệt thế không và cụ bị ngủ mê mệt từ khi nào , từ lúc có biến cố gì không,...

vietran

Xe ba gác
Em mơ lung tung, tóm lại là không nhớ nội dụng gì khi tỉnh dậy. Tháng vừa rồi em đi công tác 1 tuần ngủ ở KS thì k bị, ngủ ngon và sâu, đang hý hửng tưởng ngủ ngon rồi thế mà về đến HN lại bị trở lại. E k dám uống thuốc ngủ vì em nhạy cảm với các kiểu thuốc thần kinh lắm, uống xong ngủ k biết gì thì cũng chết.
Có thể vì đi công tác cụ vận động nhiều đi lại nhiều và tinh thần thoải mái, thay đổi không khí nên ngủ tốt.
Về nhà lại mất ngủ thì xem chỗ ngủ có thông thoáng đủ oxy không và cẩn thận nữa thì xem có bị ma dòm không =))

FBI_

Xe buýt
Ko phải em mê tín đâu, nhưng cụ quay đầu hướng khác khi ngủ thử xem :)

Cocolee

Xe hơi
Em nghĩ không bình thường chút nào.
Cụ đã nhầm giữa mơ và nhận thức giấc mơ, mơ k nhớ gì mới là bình thường, còn cụ chủ luôn nhớ và mệt mỏi.
Cái này là vấn đề thần kinh rồi, chắc cụ làm việc suy nghĩ đầu óc nặng quá, nên nghỉ ngơi cụ ạ, năng tập thể dục hoặc hoạt động chân tay cũng cải thiện tốt.
Và sâu hơn nữa là vấn đề sức khỏe tâm thần, cái này nó trừu tượng hơn thần kinh, vì thần kinh là có thực thể, còn tâm thần thì không: cụ xem ngủ chỗ khác có mê mệt thế không và cụ bị ngủ mê mệt từ khi nào , từ lúc có biến cố gì không,...
Đúng như cụ nói là e sợ nhất e có vấn đề về tâm thần :(

Có thể vì đi công tác cụ vận động nhiều đi lại nhiều và tinh thần thoải mái, thay đổi không khí nên ngủ tốt.
Về nhà lại mất ngủ thì xem chỗ ngủ có thông thoáng đủ oxy không và cẩn thận nữa thì xem có bị ma dòm không =))
Về nhà hay ngủ ở cq e cũng bị vậy, có nghĩa là về đến HN chứ k hẳn là ngủ ở trên giường của em. Thỉnh thoảng e có thử thay đổi bằng cách vào phòng con ngủ để xem có ổn k nhưng cũng vẫn bị :((
Ko phải em mê tín đâu, nhưng cụ quay đầu hướng khác khi ngủ thử xem :)
E có xoay cả hướng giường rồi, k ăn thua ợ. E bị một chị ở cq doạn là dấu hiệu của trầm cảm, đang lo quá ợ :(

tellwish

Xe hơi
Thức khuya, mệt mỏi hay nghĩ nhiều thôi ạ!
Cháu có đọc bài báo nói rằng trung bình mỗi đêm một người mơ khoảng 5 lần, nhưng sau khi tỉnh dậy thì phần trăm nhớ lại rất nhỏ

hong2412

Xe buýt
Mợ mơ về việc j đới ạ :D

Cocolee

Xe hơi
Thức khuya, mệt mỏi hay nghĩ nhiều thôi ạ!
Cháu có đọc bài báo nói rằng trung bình mỗi đêm một người mơ khoảng 5 lần, nhưng sau khi tỉnh dậy thì phần trăm nhớ lại rất nhỏ
vậy là em ở cái phần trăm nhớ là mình có mơ ạ :P
Mợ mơ về việc j đới ạ :D
E mà nhớ rõ đc mơ gì thì giờ vớ vỉn em lại lên trang nhất với tít "tỉ phú mới nhú" roài ợ :))

Muon_biet

Xe cút kít
Thần kinh yếu và sức khỏe giảm sút rất hay nằm mơ.