Ngôn ngữ trẻ con (st)

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lớp mình có cậu nhóc gần 5 tuổi, đang học chủ đề Gia đình, một buổi chiều sau khi được cô tắm cho sạch sẽ, cậu chàng vác ghế ra ngồi, tay cầm ống hút (trong góc tạo hình) cho lên miệng ngậm còn chân thì vắt chéo lên chân kia, lưng ngả ra thành ghế, mắt lim dim, miệng gọi bạn Mơ "Mơ đâu, lấy cho bố cái gạt tàn!".

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hai đứa cháu nhà chị ấy ( một cháu trai ở họ nội và một cháu gái ở họ ngoại) đang ngồi chơi với nhau.
Con em mới thẽ thọt nói:Anh ơi, chúng mình chơi trò vợ chồng đi!
Thằng anh: Ừ, mày là vợ, tao là chồng!
Con em: Anh làm nhà đi, rồi chui vào ngủ.
Thằng anh: Ừ
Con em vạch áo lên và nói : Sờ ti đi....

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm CN cho 2 đứa đi đám cưới 1 cô làm cùng cơ quan, đến đoạn tặng quà cho cô, mẹ giao 2 anh em nó cầm quà cho cô lấy may. Cô dâu chú rể được tặng quà cười sung sướng, cô dâu mởi hỏi 2 đứa: thế các con chúc cô gì nào?
Anh ku đang suy nghĩ để tìm ra câu chúc cho nó ý nghĩa thì em gái 3 tuổi rưỡi, chuyên gia sưu tầm và cào phiếu bốc thăm trúng thưởng bền nói rất dóng dạc: "Chúc cô may mắn lần sau"

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bé nhà mình gần 3 tuổi. Bị táo bón, ngồi ị mãi không ra. Cuối cùng, cu cậu đứng lên. Mẹ hỏi: Thế nào, ị ra chưa mà đứng lên? Cụ ấy trả lời : "Con ị vào rồi mẹ ạ".

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
1. Con của em gái mình năm nay bốn tuổi rưỡi, Cu cậu vốn rất thích câu chuyện Tích Chu .Một hôm cu cậu bảo mẹ: "Mẹ ơi! con yêu bà ngoại lắm! Bao giờ bố mẹ mất sớm thì con ở với bà!!!"
2. Hai ông cháu ngồi chơi bán hàng, cháu gái bảo ông: "Đây tôi giả bác 4000, nhưng bác về bác phải bảo con trai bác đi nhé, nó là hay đánh tôi lắm đấy!!!?

ASCDH

Xe tải
Hai ông cháu ngồi chơi bán hàng, cháu gái bảo ông: "Đây tôi giả bác 4000, nhưng bác về bác phải bảo con trai bác đi nhé, nó là hay đánh tôi lắm đấy!!!?
Hic thế này thì đúng là ông lạy cháu bác ợ !:77: :77: :77:

sv_ngheo

Xe điện
Có cu tí con nhà chị cùng CQ với vợ em:

Con dâu nấu, mẹ chồng ăn hơi đau bụng, hai mẹ con đang nói chuyện để tìm nguyên nhân tại sao đau thì cu tí nghe được phát biểu luôn"Ôi, dính đòn hạ độc rồi !"

Mới xem phin chưởng xong có khác :))

AQ.

Xe tăng
Cháu ông bạn muộn vợ của em trả lời khi em hỏi "bác Nam Định có nhà không bé" bằng cái vòng tay rất ngoan: "bác cháu đi chơi với bác người yêu rồi ạ"

Còn quả này là con bé 3 tuổi của thằng cha đồng nghiệp nhờ cô bạn mới vào làm khi cả cơ quan đến thăm mẹ nó sinh em bé: "cô tụt quả chuối ra cho cháu ăn với". Cháu muốn ăn chuối làm cô nhừ hết cả mặt.

ôi trẻ con... con zai em thì bị tiêm nhiễm đầu độc bởi nhạc fim truyền hình... suốt ngày cứ có cảnh sát hình sự là cậu ý hát " có bàn chân lặng lẽ.... " rồi thi thoảng tình yêu cách xa đấy... fim những ngọn nến trong đêm....
còn những bài hát khác thì cu cậu toàn tự biên tự diễn.... chú vịt con đi chơi ko hỏi bà... bà mắng cho mẹ mắng cho thì cu cậu hát.... tú lì ơi đi chơi ko hỏi bà... bà mắng cho mẹ mắng cho ôi tú lì thật hư.............xoè đôi cánh... cậu ý hát è đôi cánh è đôi cánh....
còn 1 việc nữa là.... cứ nhìn thấy cô nào xinh xinh ăn mặc sexy là cậu ý hét ầm lên.... hàng ơi 30 đi ko.... :(
thậm chí cứ có cô nào bạn em đt đến nhà là cậu giằng lấy đt và hét ầm lên anh yêu em với anh nhớ em xong dập bụp fát đt làm cho em chả biết làm sao.... fim truỳen hình với hoạt hình đấy.... ko nói thì bị hình ảnh đập vào mắt.... bé tí hôn hít ầm ĩ.... cứ môi các cô mà hôn.... :(:77: :77:

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
ôi trẻ con... con zai em thì bị tiêm nhiễm đầu độc bởi nhạc fim truyền hình... suốt ngày cứ có cảnh sát hình sự là cậu ý hát " có bàn chân lặng lẽ.... " rồi thi thoảng tình yêu cách xa đấy... fim những ngọn nến trong đêm....
còn những bài hát khác thì cu cậu toàn tự biên tự diễn.... chú vịt con đi chơi ko hỏi bà... bà mắng cho mẹ mắng cho thì cu cậu hát.... tú lì ơi đi chơi ko hỏi bà... bà mắng cho mẹ mắng cho ôi tú lì thật hư.............xoè đôi cánh... cậu ý hát è đôi cánh è đôi cánh....
còn 1 việc nữa là.... cứ nhìn thấy cô nào xinh xinh ăn mặc sexy là cậu ý hét ầm lên.... hàng ơi 30 đi ko.... :(
thậm chí cứ có cô nào bạn em đt đến nhà là cậu giằng lấy đt và hét ầm lên anh yêu em với anh nhớ em xong dập bụp fát đt làm cho em chả biết làm sao.... fim truỳen hình với hoạt hình đấy.... ko nói thì bị hình ảnh đập vào mắt.... bé tí hôn hít ầm ĩ.... cứ môi các cô mà hôn....
:(:77: :77:
em sợ bác nghi oan cho cái TV rồi. Bác trai có hay nghe điện thoại không ợ? :21::21::21:

em sợ bác nghi oan cho cái TV rồi. Bác trai có hay nghe điện thoại không ợ? :21::21::21:
hic tại cái tivi với các cậu nó nữa đấy.... bố nó thì khô khan lắm :(
cu cậu còn có cái trò.....cứ tối đến là đi cafe tí đê... như người lớn.... rồi ai nói gì cũng hỏi lại.... hoặc ai hỏi gì cũng hỏi ko quen kèm chứ hả..... :(

ChiePCW

Xe tăng
Cháu con anh trai bác Jackiehuy bị mẹ đánh tối về khoe bố :" Bố ơi mẹ thanh toán con !" :D

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
- Ông về ông mách bố - thằng em mếu máo
- Bố về bố mách ông - thằng anh trợn mắt

Ông to hơn hay bố to hơn? :D

kenu97

Xe container
ông anh con bác dẫn cô bạn gái đến chơi. Ông nay hay trêu thằng cháu em = cách túm vào cờ him của nó và hỏi " trym ai đây?"

Như thường lệ, vừa vào đến nhà, để cô bạn gái đứng cửa ông ý lao ngay vào túm... thằng cháu em và hỏi câu quen thuộc.
Nó cười rất tươi ngẩng lên bảo: "trym của bác H" :D

ông anh con bác dẫn cô bạn gái đến chơi. Ông nay hay trêu thằng cháu em = cách túm vào cờ him của nó và hỏi " trym ai đây?"

Như thường lệ, vừa vào đến nhà, để cô bạn gái đứng cửa ông ý lao ngay vào túm... thằng cháu em và hỏi câu quen thuộc.
Nó cười rất tươi ngẩng lên bảo: "trym của bác H" :D
con zai em gọi là hàng bác ạ..........có 1 cô bé hàng xóm hay trêu nó.... rồi 1 hôm cô ý nhỡ mồm hỏi hàng cô đâu Lì... thế là nó chạy ra bóp trên lẫn dưới ở ngay chính giữa fố luôn :77:

kenu97

Xe container
con zai em gọi là hàng bác ạ..........có 1 cô bé hàng xóm hay trêu nó.... rồi 1 hôm cô ý nhỡ mồm hỏi hàng cô đâu Lì... thế là nó chạy ra bóp trên lẫn dưới ở ngay chính giữa fố luôn :77:
Hĩhĩ, gien di truyền hay là "con nhà tông ko giống lông thì giống cái tính" hay là "giỏ nhà ai quai nhà nấy phải ko mợ :21:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cháu nghịch bẩn tay, bà ngoại dẫn vào nhà tắm rửa tay. Một lúc sau thấy vọng ra:
Bà: Cháu rửa tay thế là sạch rồi, để bà lấy khăn lau cho nhé
Cháu: không, cháu rửa tiếp cơ
Bà: Cháu cứ nghịch nước lâu là bị nước ăn tay đấy
Cháu: Nước làm gì có mồm mà ăn. Bà nói dối...

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
1/Một hôm bà tắm cho cháu, thấy cháu đáng yêu quá, bà đét vào mông cháu , mắng yêu " mẹ cha con chó cún", cháu nói lại ngay "mẹ cha con chó bà "

2/ Bà nói với cháu

-cái áo của cháu đẹp quá, bà ước gì bà nhỏ lại như cháu để bà mặc vừa áo của cháu,thế con ước gì nào?

cháu (rất nghiêm túc ) nói
- con ước gì bà đừng mượn áo của con

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mẹ vừa từ nhà tắm ra
Con dzai 2 tuổi sà vào ty mẹ.
Con: Mẹ ơi, sao ty mẹ lạnh thế, mẹ đi đun đi.
Rồi sà vào ty bà ngoại
bà ơi, ty bà đun rồi àh