Nghịch ngợm làm ánh sáng này các bác ơi

tuananhtun

Xe buýt
Báo cáo các bác, sau một thời gian lục lọi trên mạng lê la khắp nơi tìm hiểu, em đã đi mua bóng LED và tự tay lắp cẩn thận. Có ảnh hầu các bác đây:

Trước đây nó kiểu như thế này

( em ko chụp trước đây nên dùng PS sửa lại ảnh hiện tại chút xíu cho các bác dễ hình dung tình trạng của nó trước đây)

Còn bây giờ

Em chụp ko có flash bị run tay nên hơi nhòe, chứ thực tế các chữ số ko nhòe như ảnh chụp này mà khá sắc nét.
Ánh sáng ở vùng số 60km/h và 80km/h hơi tối hơn 1 chút do đèn LED cho ánh sáng tập trung. Nguyên bản là bóng halogen nên ánh sáng tỏa đều hơn 1 chút.

Em cũng mới chỉ thay được bóng LED loại to, còn mấy bóng nhỏ xíu nguyên bản theo xe thì chưa thay được vì chưa tìm được LED.

Biển số xe em đây, bác nào gặp em ngoài đường thì nháy pha em 3 cái nhé ( trông có giống Lexus ko ạ )

Đèn HID giải quyết vấn đề đèn cos tối thui, không lắp projetor nhưng em quan sát kĩ ở nhiều góc độ, nó ko hề bị chói mắt cho người đi ngược chiều. Ánh sáng khá gom ( nếu có projector thì chắc còn gom hơn)

Em còn độ đèn LED xi nhan gương rất long lanh, lắp đèn LED trắng sáng cốp sau. Nhưng mà chụp đến đó thì máy ảnh hết pin, ko cho chụp nữa. Thôi đành hẹn các bác lần sau vậy.

Sắp tới em có thời gian sẽ độ nốt dải đèn hậu LED nữa, rồi chụp cho các bác xem luôn. Các bác tư vấn nên dùng LED sáng trắng hay da cam ạ. Màu của nó đi qua mặt đèn hậu mica đỏ sẽ thế nào ạ.

Các bác có thể xem thông tin ở đây

Hướng dẫn thay thế đèn LED ở 1 số xe http://www.ledautomotive.com/OrderInfo/

và ở đây nữa http://forums.nicoclub.com/zerothread/283040

Nếu thấy hay các bác vodka uống mừng kết quả với em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Honda Accord hả cụ?
Quả đồng hồ đẹp đấy, nổi bật, sáng rõ.. Em là cứ thích mọi thứ sáng như thế... Có làm luôn cho dàn táp lô ko???

tuananhtun

Xe buýt
Đúng là Honda Accord cụ ạ, đời 1995 rồi nên ánh sáng của nó cũng mờ nhạt lắm. Dàn tablo sử dụng bóng halogen bé xíu nên em chưa có phương án nào làm; nhưng nó cũng ko đến nỗi tối quá, em vẫn tìm được đúng nút cần thiết. Cứ cái nào liên quan đến an toàn em sẽ làm trước.

Em định làm đèn hậu LED, đang lăn tăn dùng bóng LED trắng sáng hay da cam. Ánh sáng LED đó đi qua mặt đèn hậu màu đỏ ko biết thế nào, LED màu nào thì phù hợp ạ.
Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Em định làm đèn hậu LED, đang lăn tăn dùng bóng LED trắng sáng hay da cam. Ánh sáng LED đó đi qua mặt đèn hậu màu đỏ ko biết thế nào, LED màu nào thì phù hợp ạ.
Cảm ơn các bác
Nó ra màu đỏ thôi cụ ạ.

Xecutkit2008

Xe điện
Thảm nào em cứ nhìn biển cụ 30F mà cụ đã đi 13 vạn 3 nghìn 5 trăm 55.:P

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
em góp ý với cụ chủ thớt là thay màu cái led ở bảng đồng hồ sang xanh hoặc đỏ để giảm bớt độ chói, nhìn xe cũng sang hơn. Như cụ làm hiện nay thì hơi sáng quá, dễ bị mất tập trung khi đi trên những đoạn đường tối thui, ko có đèn đường.

No13

Xe tải
Thế là bác đã hoàn thành xong vụ đèn Led bảng táp lô đồng hồ rồi đấy ah? Chúc mừng bác nhé! (b)
Con KM của em mới nghiên cứu thì hình như ko thay đc đèn Led như kiểu bác vì bảng đồng hồ, họ mạ màu vàng vào rồi.. hicc..

summer

Xe tăng
Cái ánh sáng đèn táp lô có điều chỉnh được không kụ?
Em thấy có vẻ hơi sáng kụ ợ
vote kụ phát (b)

Nghếch

Xe tăng
em không hiểu làm sáng quá để làm gì. Xe em toàn vặn cho tối đi cho đỡ chói, lái xe an toàn hơn

tuananhtun

Xe buýt
em góp ý với cụ chủ thớt là thay màu cái led ở bảng đồng hồ sang xanh hoặc đỏ để giảm bớt độ chói, nhìn xe cũng sang hơn. Như cụ làm hiện nay thì hơi sáng quá, dễ bị mất tập trung khi đi trên những đoạn đường tối thui, ko có đèn đường.
Mỗi người 1 ý cụ ạ. Em lại thấy màu đỏ như kiểu Mazda, BIM nhìn rất nhức mắt. Em thích sáng trắng hoặc xanh lá cây nhạt.

Em chụp ảnh ko có flash nên hình như ISO hơi cao, nên trông nó mới sáng và chữ số bị sáng nhòe như vậy. Thực tế thì các chữ số sáng rất sắc nét và độ sáng khoảng 80% như ảnh. ( gần bằng đồng hồ Ỉn)

ZoroX

Xe buýt
Bác tuananhtun ở đâu đấy ạ, em có cái đồng hồ xe máy, chạy đêm nhiều, muốn học hỏi bác tí!

Minh_Linh

Xe tải
Mỗi người 1 ý cụ ạ. Em lại thấy màu đỏ như kiểu Mazda, BIM nhìn rất nhức mắt. Em thích sáng trắng hoặc xanh lá cây nhạt.

Em chụp ảnh ko có flash nên hình như ISO hơi cao, nên trông nó mới sáng và chữ số bị sáng nhòe như vậy. Thực tế thì các chữ số sáng rất sắc nét và độ sáng khoảng 80% như ảnh. ( gần bằng đồng hồ Ỉn)
Cụ tự tháo ra làm đấy à..? đẹp quá nhỉ em cũng có con xe còi đèn tối thui lúc nào cụ bố chí thời gian chỉ giáo cho em với được ko?(b)

Nghếch

Xe tăng
Bác là người hành tinh nào.Khả năng ông này trước toàn ở nơi tối tăm
nên giờ khó gần ánh sáng:)):)):)):)):)):))
cái này em phải hỏi bác mới đúng:mad:. Để đèn taplo sáng là phản khoa học. Đi đêm rất nhức mắt, chả khác gì lái xe đêm bật đèn soi bản đồ. Trong các ta lô họ cũng khuyến cáo nên các xe đời mới bao giờ cũng có nút chỉnh sáng

tuananhtun

Xe buýt
Cụ tự tháo ra làm đấy à..? đẹp quá nhỉ em cũng có con xe còi đèn tối thui lúc nào cụ bố chí thời gian chỉ giáo cho em với được ko?(b)
Em vốn tính cẩn thận, thích mày mò nên tự tháo tự lắp bác ạ. Cần gì bác cứ PM cho em.

...ZX... nói:
Bác tuananhtun ở đâu đấy ạ, em có cái đồng hồ xe máy, chạy đêm nhiều, muốn học hỏi bác tí!
Em ở chỗ Tây Hồ, Hà Nội. Cùng thành phố với bác đấy. Cách đây 5 năm em ở Ngô Quyền. Khả năng là hàng xóm xa với bác đó:P

Đồng hồ xe máy em chưa tháo bao giờ, nhưng người bán họ bảo là thay đc cả cho xe máy.

tuananhtun

Xe buýt
Để đèn taplo sáng là phản khoa học. Đi đêm rất nhức mắt, chả khác gì lái xe đêm bật đèn soi bản đồ. Trong các ta lô họ cũng khuyến cáo nên các xe đời mới bao giờ cũng có nút chỉnh sáng
Em hoàn toàn đồng ý với bác điều đó. Nhưng mà hồi trước em chạy đêm, đồng hồ tối, nhìn tốc độ khó lắm vì phải nhìn kĩ. Bây giờ liếc qua 1 cái là biết liền ạ. Chụp hình thế thôi chứ độ sáng ngoài thật chỉ bằng khoảng 80% so với đồng hồ ỈN.

Như vậy phải nói là an toàn hơn chứ, đúng ko bác. :6: Mà xe em đời 95 cũng có nút chỉnh sáng đấy ạ , thế có đc gọi là XE ĐỜI MỚI ko ạ:))

Chỉnh sửa cuối:

Nghếch

Xe tăng
Em hoàn toàn đồng ý với bác điều đó. Nhưng mà hồi trước em chạy đêm, đồng hồ tối, nhìn tốc độ khó lắm vì phải nhìn kĩ. Bây giờ liếc qua 1 cái là biết liền ạ. Chụp hình thế thôi chứ độ sáng ngoài thật chỉ bằng khoảng 80% so với đồng hồ ỈN.

Như vậy phải nói là an toàn hơn chứ, đúng ko bác. :6: Mà xe em đời 95 cũng có nút chỉnh sáng đấy ạ , thế có đc gọi là XE ĐỜI MỚI ko ạ:))
Nói như Bác thì có lý lắm. Còn có những người cứ hay nghĩ mình hiểu biết hơn người khác

Trungmytu

Xe điện
Em ở chỗ Tây Hồ, Hà Nội. Cùng thành phố với bác đấy. Cách đây 5 năm em ở Ngô Quyền. Khả năng là hàng xóm xa với bác đó:P
Bác có sở thích giống hệt em, có ý tưởng gì hay thì alo cho em tham gia với nhé!Trung - 0913554841!

tuananhtun

Xe buýt