Nghịch nghịch em làm cái để Ipad 2 trong xe để dùng GPS ,3G , nghe nhạc xem film ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Toyota Celica

Xe container
Toàn thể cái xe em nghịch nghịch thì ở trang này ạ

Còn đây là nghịch cái Ipad 2 ạ
Ipad TWO 3G in CAR

VERSION 3 EM MỚI UPDATE Ở TRANG 8 Ạ

VERSION 4 EM MỚI MƯỢN ĐƯỢC CỦA CỤ TÚ Ạ :D TRANG 11

Ý Tưởng thế lày các cụ chú ý là ý tưởng em chụp ảnh em đỡ tay ở dưới roài hehe

Tiến hành ợ , sáng ngày lễ rảnh rỗi nên làm , em làm chả khéo đâu , quan trọng đạt mục đích và thẩm mỹ vừa vừa thôi ạ :D

Vật dụng
1) Bao silicon rẻ tiền ( 100k )

2) 2 cái gài vào hốc gió dư lày

3) Mút dính ( như của cục coolball cho macbook ý các cụ ) Như hình ở mục 1 ý các cụ :) , em khâu 1 mặt vào silicon , 1 mặt vào cái Gài

4) 2 Cái tay của em = Free :D
Vị chi khoảng 150 nghìn ạ

Nó sẽ như này các cụ ạ
Cái gài em gài vào hốc gió sau đó dính vào cái Silicon , tháo cũng đơn giản lắm ạ

Lắp đặt trên xe mắt khoảng 1/2 1/3 phút ạ
Lắp vào hốc gió này

Nó sẽ như lày

Sau đó đặt ngang hoặc đặt nằm thì tùy mình

Đặt thẳng cũng chuẩn đét ạ

Đặt ngang thì nó thế này , gỡ cái Smartcover đi cũng đc mà để cũng chả sao , chắc lắm các cụ à

Đứng thì thế này , dĩ nhiên là nên trong TH này nên bỏ cái Smart Cover đi ạ

Cụ nào không thích che màn hình thì đặt cao hơn , nhưng cần có Smart Cover đỡ ở sau thì màn nó mới hướng thẳng ạ

Smart cover nó sẽ giữ giúp thế này ạ

Về âm thanh thì đơn giản rồi , qua cổng AUX
Sạc thì em mua cái sạc xịn của Capdase dùng cho nó chuẩn là xong ạ
Vừa có DVD vừa có Ipad 2 3G , GPS , Film , Tra cứu lúc dừng xe ạ
Thẩm mỹ không được chuẩn lắm vì em làm có tý buổi sáng mong các cụ cứ ném đá thoải mái hehe

Chỗ hóc gió nó bị che tý nhưng vẫn ra đều chả sao cả , càn làm mát Ipad ạ em dự thế hì hì

Chỉnh sửa cuối:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cái này e thấy ko ổn lắm cụ ạ. Nếu chạy vào đường xóc có phải tháo ra ko ạ? Hoặc mùa đông bật điều hòa nóng liệu có ảnh hưởng ko nhỉ?

quanquan

Đi bộ
nhìn cũng chuẩn đó pác ah`> Hay

LNE

Đi bộ
Bác xem có lắp được vào vị trí khác không? Chứ lắp che hết cửa gió ĐH có vẻ không tiện lắm.

Toyota Celica

Xe container
Xóc chắc chắn không vấn đề gì vì em dùng tay giựt bét nhè nó mới ra
Em giới thiệu có 2 cách để
1 là ở cao hẳn trên cái DVD thì bị che 1 phần của hốc gió chứ cũng không che hết
2 là che cái DVD thì hốc gió bị che rất ít không ảnh hưởng gì các cụ nhé

Em vừa làm xong Version 2 :D đợi tẹo em update lên cho các cụ xem
Thẩm mỹ cao hơn tý hehe

Dùng silicon của cái Ipad cũ nên nó hơi xộc xệch em quyết định hi sinh cái TPU CASE của em :D

Vẫn thế ướm thử

Em dùng keo con vói dán cái Mút vào cho chắc , cực chắc ạ

Sản phẩm hoàn thiện nó thế lày

Lắp lên thì nó chắc , chưa cần dùng Smart Cover vẫn đứng tốt ạ

Nhưng theo em vẫn nên có cái Smart Cover để lúc mình bấm lên màn hình nó đỡ rung hơn

Em dùng sim vina + đăng ký gói xem Tivi mỗi tháng 50 nghìn thế là tự dưng có cái Tivi xem , ca nhạc , film , thời sự , chứng khoán bét nhè

Để không trong xe trông nó hơi tởm thế này , tối em về em dán cái Carbon trắng hoặc đen vào mặt trong là chiến ngay

Về hốc gió , không phải em bịt hết nên chả có vấn đề gì cả , còn thừa rất nhiều khoảng cho gió ra
Cụ nào sợ thì để gió theo hướng khác không cho ra = 2 cái ô đấy nữa , chuyển MODE hehe
Cụ nào sợ Ipad nóng hoặc xem film xxx nhiều trên xe nó nóng máy Ipad thì để gió lạnh tạt vào *** em Ipad cho nó nguội hehe
Em vẫn thích phương án để trên thế này
Thứ 1 : Không cản tầm nhìn như các cái Ipad Holder bán trên thị trường ( Gắn từ kính lái xuống )
Thứ 2 : Không mất DVD
Thứ 3 : Nhìn 2 cái màn vẫn chiến hehe

Về độ chắc thì em dự là rât chắc vì
1 : Bản thân cái Ipad 2 nó nhẹ tênh và mỏng tênh nên không sợ giề
2 : Cái mút chắc vãi dựt không ra đâu phải dựt khéo luồn tay theo nó mới ra

Các cụ hỏi Ipad 1 có làm đc không em trả lời luôn là làm được nhưng Ipad 1 nặng hơn nên cũng phải test thử xem thế nào

Sản phẩm hoàn thiện lần thứ xx hehe
Hôm nay em đấu thêm cái công Aux vì đầu JVC không có cổng này , em lấy từ av ra thôi , mua 20 nghìn cái dây 2 av thành 1 aux 3,5
Nói chung là hoàn tất ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

tienhungtech

Đi bộ
Em cũng đang nghiên kíu đưa em ipad 2 lên xe nhưng vẫn chưa vừa ý phương án nào
Cám ơn bác chủ đã chia sẻ, em lại mày mò tiếp, có kết quả sẽ phọt lên ngay

Ngoài ra còn một vấn đề nữa là xe em gửi phải giao chìa khóa, nên vừa phải chắc chắn nhưng lại phải dễ tháo lắp nữa

vtlam

Xe buýt
Em cũng nghiên cứu quả này nhưng lắp ở chỗ hộp tỳ tay phục vụ 2 "sếp" nhà em ngồi sau!

eparch

Xe buýt
Quá hay. E chưa bắctt chước được vì ko có Ipad.

KUKKU

Xe tăng
hay, sẽ học hỏi bác chủ thớt (b)

huytrang

Xe hơi
cho em hỏi mua cái kẹp vào hốc gió chỗ nào bác nhỉ em đã nghiên cứu từ trước nhưng bất lực vụ mua kẹp hehehe may quá giờ có bác

Toyota Celica

Xe container
cho em hỏi mua cái kẹp vào hốc gió chỗ nào bác nhỉ em đã nghiên cứu từ trước nhưng bất lực vụ mua kẹp hehehe may quá giờ có bác
Cái kẹp đơn giản cụ à
Cụ mua 2 cái lọ nước hoa mà gắn hốc gió , cụ có ngay 2 cái kẹp , nước hoa thì cụ để đâu đó hoặc đổ vào lọ có sẵn trên xe ạ
2 cái lọ rẻ khoảng 30 nghìn 1 lọ

e hỏi khí không phải: Có sợ trộm đập kính để lấy ai pat k ợ, hay xuống xe là phải cất?
Ipad em lúc nào cũng theo người nên xuống xe là em mang theo ạ
Nói chung khuyến cáo không nên để cái gì dễ lấy trên xe , kể cả ở trên ghế phụ , ra khỏi xe đồ quý giá em cho vào cốp sau chứ chả dại gì cụ à :D

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Em cũng nghiên cứu quả này nhưng lắp ở chỗ hộp tỳ tay phục vụ 2 "sếp" nhà em ngồi sau!
Chỗ tỳ tay ? hay cụ lắp xừ ở gối sau cho đơn giản , cần thì làm 2 cái Ipad hì hì
Cụ chỉ cần mua cái bao da nó có sẵn dây treo cho gối sau là đc ạ

Kiểu mỗi bên 1 cái thế lày ạ

huytrang

Xe hơi
Cái kẹp đơn giản cụ à
Cụ mua 2 cái lọ nước hoa mà gắn hốc gió , cụ có ngay 2 cái kẹp , nước hoa thì cụ để đâu đó hoặc đổ vào lọ có sẵn trên xe ạ
2 cái lọ rẻ khoảng 30 nghìn 1 lọ

Ipad em lúc nào cũng theo người nên xuống xe là em mang theo ạ
Nói chung khuyến cáo không nên để cái gì dễ lấy trên xe , kể cả ở trên ghế phụ , ra khỏi xe đồ quý giá em cho vào cốp sau chứ chả dại gì cụ à :D
theo em ý tưởng cũng như thế này nhưng ta dính liền cái kẹp với case mà ta tháo ra từ cái giá đỡ Ipad trên xe mà 1 số shop bán như giá đỡ điện thoại vậy.Nó sẽ có màu đen lun bác không cần dán cacbon nữa,lúc xuống xe tháo cả kẹp ra cho tiện đỡ phí cái case xịn

Toyota Celica

Xe container
Cái case rẻ hơn cái giá đỡ mà các shop đang bán cụ à ,
Cái giá đỡ đấy bán tầm 350k
Case cụ mua khéo tầm 199k - 299k :D

Cụ có ý tưởng thử làm thêm , có gì cùng hoàn thiện sản phẩm hơn , sản phẩm nghịch nghịch ấy mà cụ hehe

bes

Xe lăn
Em tiếc 2 cái hốc gió, mùa hè mà thiếu nó thì nóng thôi rồi.
Xe em không có cổng AUX riêng, cắm ipad vào đường ipod nó không nhận thiết bị mới đau.
Nếu để lắp trên xe thì Galaxy Tab 7" thích hợp hơn, tích hợp luôn cả điện thoại ra loa xe.
Ipad 10" hơi bị to, che mất nhiều thứ khác.
Vote cho cụ chủ thớt tính sáng tạo cao, có thể em sẽ học tập nhưng lắp cơ động thôi, thi thoảng đi đâu xa thì gắn lên chạy Map.

bes

Xe lăn
Search trên mạng thấy bọn Tây nó làm đẹp quá, mình chả có dũng cảm để làm thế này

[YOUTUBE]6jr3_zLHTbY[/YOUTUBE]

Toyota Celica

Xe container
Em tiếc 2 cái hốc gió, mùa hè mà thiếu nó thì nóng thôi rồi.
Xe em không có cổng AUX riêng, cắm ipad vào đường ipod nó không nhận thiết bị mới đau.
Nếu để lắp trên xe thì Galaxy Tab 7" thích hợp hơn, tích hợp luôn cả điện thoại ra loa xe.
Ipad 10" hơi bị to, che mất nhiều thứ khác.
Vote cho cụ chủ thớt tính sáng tạo cao, có thể em sẽ học tập nhưng lắp cơ động thôi, thi thoảng đi đâu xa thì gắn lên chạy Map.
Xe cụ có màn hình DVD ? có cổng AV IN ? cho cam lùi ? thì cụ muac cái dây AV- > Aux + 2 cái chạc chia từ 1 thành 2 AV là ngon choét ạ
Gió vẫn giá đều đều cụ à, em vẫn lạnh toát người , cụ nhìn cái ảnh nghiêng vì mình có bịt đâu , chỉ là gió nó sẽ hơi lệch lên trên và sang bên góc thôi ạ hì

bes

Xe lăn
Xe cụ có màn hình DVD ? có cổng AV IN ? cho cam lùi ? thì cụ muac cái dây AV- > Aux + 2 cái chạc chia từ 1 thành 2 AV là ngon choét ạ
Gió vẫn giá đều đều cụ à, em vẫn lạnh toát người , cụ nhìn cái ảnh nghiêng vì mình có bịt đâu , chỉ là gió nó sẽ hơi lệch lên trên và sang bên góc thôi ạ hì
Em có DVD, có Camera lùi nhưng không có AUX ở trước mặt, chắc phải tháo ra đấu sau đ.í.t
Cũng chả cần thiết lắm vì em không lắp thường xuyên.
Khi nào cụ update lên vesion cao hơn cụ cho em cái bộ gá cũ nhé, em chỉ dùng papago khi đi đường xa thôi :)
Thankssssssssssssssssssssssssss

Trạng thái
Thớt đang đóng