[Thảo luận] Nghi ngờ gian lận xăng ở cây xăng Xuân Thủy - Cầu Giấy

tubin

Xe buýt
Hôm qua về định hỏi ý kiến các bác, các cụ xem thế nào mà em lại ngủ quên mất, chả là em rất hay đổ xăng A95 ở cây xăng này, và em đang hơi nghi ngờ cột xăng thuộc làn giữa cột xăng đầu tiên nếu đi phía phải đường vào (theo hướng từ dưới cầu vượt đi lên), rất tiện với bình xăng thiết kế bên phải xe của em, tuy nhiên 1 vài lần dừng ở cột này nhân viên đều báo xăng A95 ở cây này hỏng không đổ được.

Và ngày hôm qua cũng vậy cây xăng này cũng vẫn đông như bình thường, cột xăng này thì vắng lên em dừng lại, khi nhân viên ra đổ xăng em bảo đổ A95 thì nhân viên cũng báo hỏng chỉ đổ được A92 thôi, đổ A95 thì lên cột trên, nhưng mà các cột trên thì đông xe máy quá mà đằng sau xe em cũng có 2 bác 4b khác xếp hàng chờ, cho nên em tiến ko tiến được, lùi không lùi được đành dừng tại chỗ.

Được khoảng 3-5p thấy có hiện tượng đông và ùn tắc 2 chị nhân viên ở cột xăng trên chỉ chỉ bảo em ra mở bình xăng ra đi, gấu nhà em mở cửa kính bảo nhân viên báo là hỏng ko đổ được, thì các chị ấy bảo cứ mở bình xăng ra đi đổ được rồi, rõ ràng em với gấu đỗ từ đầu cho đến lúc được đổ xăng có thấy ai động chạm và sửa chữa gì đâu (phía sau cột xăng này thì đang đào bới gì đấy to và sâu lắm cho nên ko ai đứng đằng sau mà chỉnh gì đc đâu ợ).

Cho nên nhà cháu nghi là hay cây xăng này giữ lại 1 cột ko bị điều chỉnh để chẳng may có thanh tra thì cho thanh tra cái cột này, các bác, các cụ cho nhà cháu cái ý kiến ợ. (Em đổ xăng vào khoảng 18h30 chiều qua)

_F4_

Xe tăng
Cây này thỉnh thoảng đổ điêu cụ ạ!Em đi 2B hay đổ ở đây cũng thỉnh thoảng bị thiếu ... nhìn vạch xăng em biết mà!:102:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chuyện thường ở phố huyện, cân đo đong đém đủ bây giờ là chuyện hơi bị hiếm:21::21:

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Đang bức xúc đinh mở bát thì gặp bài của Cụ tubin:

Các cụ tránh xa cái cây xăng dành cho oto- Petrolimex Cửa hàng số 1 chỗ vườn hoa Bác Cổ ,dãy trụ thứ 2 ,cột bơm thứ 1 ,đề A92 tính từ phía cầu CD về dốc Bác Cổ đi nhé.:redface:

TSB chúng nó bơm điểu cho em ::redface::mad:
Bình thường xe em còn một vach em bơm 400K thì đi được tầm ~300km
Hôm kia đổ cũng 400K chỗ đó đến hôm nay được 173km đã trở về vạch 1 mà đoạn đường em chạy cũng loanh quanh Thường Tín-Đông Anh-Từ sơn..

TSB bọn đểu ,mồm chúng hô hào kêu lỗ tăng giá liền , Cán bộ trên xơi giá , Nhân viên dưới xơi đong điêu .TSB nó...:mad::mad::mad:

Em vừa bơm xăng xong xót quá ,cho em xả tý các cụ ạ

LoideGinji

Xe điện
Thanh tra đếch gì, toàn ăn tiền của nó rồi lại nói nhẹ cho nó.
Đã thế cho các ôg trêm cục xuống rồi thanh tra toàn bộ cây xăng, yêu cầu cs vào điều tra thì may ra chúng nó mới biết đg đỡ ăn bớt xăng của anh em

khoavq

Xe điện
Không ăn gian thì sao mà bù lỗ được?
Từ đầu năm đến giờ tăng giá tới 6-7 lần, lần nào cũng kêu là "đang lỗ 1000 đ/l),
nghĩa là từ đầu năm tới giờ lỗ tới 6000 - 7000 đ/1 lít xăng.
Không đong điêu lấy đâu tiền bù lỗ?

(Quỹ bình ổn hình như vô hiệu) :'(:'(:'(

vietran

Xe ba gác
Cháu hay mua ở cây xăng gần đấy: cây xăng quân đội ở Nguyễn Phong Sắc, rộng rãi thấy cùng số tiền được nhiều nhiều, taxi thấy hay mua.

belancer

Xe buýt
Em toàn đổ chỗ này, hoặc chỗ Láng gần Ngã tư sở, thấy OK.
Bác thích Petro xịn thì ra Perolimex Thành công, em thỉnh thoảng đổ ở đó nếu tiện đường, thấy cũng thế, bơm nhanh hơn chút thì phải.

hanvenza

Xe hơi
Cây quân đội Nguyễn Phong Sắc được cái đong đủ nhưng bị cái xăng pha :102:
Em 2 lần phải xả nguyên bình xe máy ( bình xe em hơn chục lít chứ ít đâu), cho luôn mấy chú sửa xe cạnh cổng phân viện báo chí. Xe em khổ cái gặp xăng đểu là nghe tiếng máy gõ biết ngay.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
các cụ trả lời hộ em cái nhé, em đi get mt 1.1, khi xăng chưa tăng giá, em đổ 500k thì được khoảng 35 lít xăng, khi đổ đồng hồ xăng vừa vàng. đi loanh qoanh 300km thì đồng hồ lại vàng. Vậy em hỏi xe em 100 km ăn 12 lít hay nó đong điêu ợ.
Các cụ get 1.1 khác đâu vào đây ném đá cùng em với.
Ức lắm mà làm được gì đâu

tuhu

Xe tải
Hôm qua về định hỏi ý kiến các bác, các cụ xem thế nào mà em lại ngủ quên mất, chả là em rất hay đổ xăng A95 ở cây xăng này, và em đang hơi nghi ngờ cột xăng thuộc làn giữa cột xăng đầu tiên nếu đi phía phải đường vào (theo hướng từ dưới cầu vượt đi lên), rất tiện với bình xăng thiết kế bên phải xe của em, tuy nhiên 1 vài lần dừng ở cột này nhân viên đều báo xăng A95 ở cây này hỏng không đổ được.

Và ngày hôm qua cũng vậy cây xăng này cũng vẫn đông như bình thường, cột xăng này thì vắng lên em dừng lại, khi nhân viên ra đổ xăng em bảo đổ A95 thì nhân viên cũng báo hỏng chỉ đổ được A92 thôi, đổ A95 thì lên cột trên, nhưng mà các cột trên thì đông xe máy quá mà đằng sau xe em cũng có 2 bác 4b khác xếp hàng chờ, cho nên em tiến ko tiến được, lùi không lùi được đành dừng tại chỗ.

Được khoảng 3-5p thấy có hiện tượng đông và ùn tắc 2 chị nhân viên ở cột xăng trên chỉ chỉ bảo em ra mở bình xăng ra đi, gấu nhà em mở cửa kính bảo nhân viên báo là hỏng ko đổ được, thì các chị ấy bảo cứ mở bình xăng ra đi đổ được rồi, rõ ràng em với gấu đỗ từ đầu cho đến lúc được đổ xăng có thấy ai động chạm và sửa chữa gì đâu (phía sau cột xăng này thì đang đào bới gì đấy to và sâu lắm cho nên ko ai đứng đằng sau mà chỉnh gì đc đâu ợ).

Cho nên nhà cháu nghi là hay cây xăng này giữ lại 1 cột ko bị điều chỉnh để chẳng may có thanh tra thì cho thanh tra cái cột này, các bác, các cụ cho nhà cháu cái ý kiến ợ. (Em đổ xăng vào khoảng 18h30 chiều qua)
Em cũng hay đổ ở cây xăng này. Cách đây một thời gian khá lâu em có đổ ở cột bác nói bị hỏng thì thấy số nhảy rất chậm. Các lần sau em cũng muốn đổ ở cây này nhưng bọn bán hàng cũng bảo hỏng lên cây trên đổ. Em cũng thấy nghi ngờ vì cây phía trên nhảy số nhanh hơn, không biết có gian lận không nữa:69::69::69:

tubin

Xe buýt
Cây quân đội Nguyễn Phong Sắc được cái đong đủ nhưng bị cái xăng pha :102:
Em 2 lần phải xả nguyên bình xe máy ( bình xe em hơn chục lít chứ ít đâu), cho luôn mấy chú sửa xe cạnh cổng phân viện báo chí. Xe em khổ cái gặp xăng đểu là nghe tiếng máy gõ biết ngay.
Cụ nói chuẩn đó ợ, đầu tiên em cũng cứ nghĩ cây xăng của quân đội là nghiêm chỉnh, nhưng mà em cũng quen được 1 bác làm trong nghànhh cũng liên quan đến xăng dầu, hàng tháng cũng có tiêu chuẩn đổ xăng dưng mà bác ấy chả bao giờ dám đổ ở cây xăng quân đội lạ nào cả toàn đổ ngoài roài lấy hóa đơn thoai, vì bác ấy biết thừa chất lượng thía nào roài (toàn được pha chế :77:), dưng mà ko thế thì các bác ấy sống thía nào được :78:.

Ôi giờ chả bít đi đâu vào đâu nữa :77:

duytrong

Xe lăn
cây nào họ cũng chén cụ ạ chỉ có chén ít hay nhiều thôi .:69:

thick4b

Xe tải
các cụ trả lời hộ em cái nhé, em đi get mt 1.1, khi xăng chưa tăng giá, em đổ 500k thì được khoảng 35 lít xăng, khi đổ đồng hồ xăng vừa vàng. đi loanh qoanh 300km thì đồng hồ lại vàng. Vậy em hỏi xe em 100 km ăn 12 lít hay nó đong điêu ợ.
Cụ đổ ở đâu đấy, thông báo để anh em còn tránh. Getz 1.1 đi thế thì có mà chết à? :102:

Gap373

Xe điện
Thời buổi này, mà vẫn kiểu làm nghề nào xào nghế đây nhỉ:P(y)(y)

lucky.win

Xe điện
Em toàn đổ chỗ này, hoặc chỗ Láng gần Ngã tư sở, thấy OK.
Bác thích Petro xịn thì ra Perolimex Thành công, em thỉnh thoảng đổ ở đó nếu tiện đường, thấy cũng thế, bơm nhanh hơn chút thì phải.
Cây xăng chỗ Láng gần Ngã tư sở em lại thấy ko chuẩn, vẫn thiếu, trước đây em cũng hay đổ chỗ này nhưng giờ thôi rồi, bây giờ toàn đổ ở cầu 361 đường Láng hoặc chỗ trong bến xe Mỹ Đình.

jack_derida2000

Xe tăng
Giờ thì chả biết đâu là chuẩn nữa, mệt.

dzuy1010

Xe tăng

Getz nhà tớ cũng MT1.1

Khi xang 15300, đổ 500k đi được 500km đường hà lội

Goodmorning

Xe buýt
Thật thế hở các cụ?! Em thì vẫn loanh quanh ở cây xăng này vì cây này có đổ A95, lại tiện đường đi *-)