[Funland] Nghỉ Tết năm nay, các cụ sẽ đi đâu?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nhà các cụ có điều kiện cao nên Tết mà đi chơi được thì cứ đi, ăn bây giờ còn ai thiếu gì nhưng không khí sum họp với gia đình em thật ý nghĩa, nhiều kỷ niệm.

Các cụ tranh luận ác liệt quá khéo lại làm mất lòng nhau thì kém vui.
Theo em, chúng ta nên tôn trọng sự khác biệt, và đó mới là một xã hội thực tế chứa đựng nhiều điều phong phú.
Chẳng hạn như, có người thích Trump của Mỹ, có người thích Tập của Trung Quốc không sao cả, miễn là chúng ta đều yêu mến lẫn nhau.
Cá nhân em, em thích mỗi Trọng thôi, là vĩ nhân, là một bầu trời tư cách.
Em ko tranh luận về yêu và thích của cá nhân. Bởi vì nó là cuộc tranh luận vô bổ và không có hồi kết.

Em chỉ trích sự dối trá trong phát ngôn. Ông kia phát ngôn dối trá và tuyên truyền điều dối trá đấy cho truyền thông phương Tây

tung1311 .

Xe container
Em kéo lên hóng xem các cụ tính năm nay đi đâu. Em định chọn 1 địa điểm nước ngoài mà hình như vé bay và chi phí đang chát cho lạm phát.
Nên đang tính trong nước, tìm chỗ nào ấm áp chút (Nha Trang, Qui Nhơn,....do Phú Quốc mới đi đc 2 năm).

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em ngoài Bắc, 3 năm vừa qua gia đình đều đi du lịch trong dịp tết. Đến năm nay anh em họ hàng đánh tiếng nếu đi nữa thì cho ra khỏi họ hàng, thế mới khó nghĩ. Em vẫn thích quan điểm chơi tết hơn là ăn tết các Cụ ah.
Khiếp quá, em ghét kiểu áp đặt thế chứ. Là em em xin ra luôn hihi. Cả năm đâu có phải mỗi dịp tết là gặp nhau đâu nhỉ

TÔN

Xe container
Tết e đưa thằng cu đi thu hồi vốn =))

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu vẫn vậy thôi, về ăn chực thầy u đến hết tết thì đi :D

peace_park

Xe buýt
Năm nay trẻ con đc nghỉ dài nên nhà e cũng định đi chơi mấy ngày. Nhà e sẽ về quê ăn tết hết mùng 2 thì ra hn và mùng 3 bắt đầu đi. E dự định đi 1 vòng Hòa Bình, Sơn La, Điện Biên, Lai Châu, Sapa, Hà Nội, có cụ nào đã đi cung này dịp tết cho e hỏi mùng 3 tết đã có hàng ăn chưa ạ?

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
Mình cũng tính tết này đi đâu đó. Năm ngoái nghỉ tết dài, ở nhà mà mình thấy lòng nặng trĩu, cảm giác không còn là trốn mình thuộc về nữa. :)

lovecarhpqn

Xe điện
Cách đây 2 năm, em có chuyến đi nghỉ Tết Âm lịch ở Hội An, bằng xe riêng, và tự lái. Đó là chuyến đi đầu tiên vào dịp Tết, thực sự đó là cuộc cách mạng với gia đình vì em là người Bắc, có xu hướng truyền thống là tết ở nhà với gia đình.
Khi vào tới Hội An, em thấy những người xung quanh đi nghỉ cũng toàn người Hà Nội nói chung (nói giọng Bắc) và tới tối đi ăn cũng toàn giọng nói thân quen. Lúc này để ý xe mới thấy thành phố hay cả những vùng lân cận, nhiều xe biển Hà Nội không đếm xuể... Thực ra, điều này với người miền Nam thì không có gì là lạ, nhưng có lẽ, mọi thứ đang thay đổi với người xứ Bắc, dần dần theo thời gian...
Năm nay, em cũng tính làm một chuyến, vừa du lịch vừa trải nghiệm, mà quả thực chưa biết đi đâu. Những thành phố hay điểm du lịch nổi tiếng nói chung thì em đã biết cả, đang tính làm chuyến vào rừng miền Trung vài hôm.
Năm nay, các cụ sẽ đi đâu?
Phải như bác mới hay, mình gần 5 chục năm ăn 1 cái tết truyền thống rồi.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e có 2 vợ ck và 1 cún nhỏ. Năm ngoái cũng lên kh ăn tết ở Hội An cơ mà k đi đc. Năm nay tết dương thì có kh đi nước tây rồi. Tết âm thì định đi TQ. Cụ nào ăn tết ở TQ rồi cho nhà cháu xin ít kn ạ

caisua

Xe lăn
Em ngoài Bắc, 3 năm vừa qua gia đình đều đi du lịch trong dịp tết. Đến năm nay anh em họ hàng đánh tiếng nếu đi nữa thì cho ra khỏi họ hàng, thế mới khó nghĩ. Em vẫn thích quan điểm chơi tết hơn là ăn tết các Cụ ah.
Em cũng phi vào Nha Trang xem bắn pháo hoa mà bị ông chú nhắc nhở về nghĩa vụ làm đích tôn thì phải cúng giao thừa nhưng ổng ko biết em có cúng bằng hương điện và webcam cơ, sang thời 4.0 rồi

tranvanlong

Xe điện
Gia đình lớn nhà em năm ngoái mùng 2 tết đi Hà Giang, ( 4 ngày 3 đêm ), đưa 4 ông, bà thông gia đi cùng ( các cụ 70, trên 70 tuổi, trộm vía cả đi và về hơn nghìn km, không cụ nào say xe hay mệt mỏi...) , các cụ được dịp gần gũi, chuyện trò, vui hơn tết, các cụ thích lắm. Lúc về bọn em trêu Tết năm sau các cụ đi nữa không, bốn cụ bảo Cho chúng tôi đi nữa thì chúng tôi Đi :). Năm nay gia đình lớn nhà em dự đi A Pa Chải. Sang năm nữa đi Huế.........

Chỉnh sửa cuối: 8 phút trước

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Lúc tán vợ tết nào em cũng về nhà ông bà Nội. Cưới vợ xong. Tết vợ và con về nhà ông bà nội chơi em ra dịp # . chỉ năm covit là ở nhà. Năm nay vợ và con em lại Hồ Chí Minh ==> Hà Nội ==> Lào Cai==> Hà Nội ==> Hồ Chí Minh