[Funland] Nghề nhặt tiền lẻ;

Trục Supermarket

Xe điện
Thấy hai đứa con thỉnh thoảng tự đi ship vài quả trứng, vài cân chả bằng hẳn 4B, Bà Cụ hỏi:
- Hai vợ chồng mày bán hàng có đủ tiền xăng không?
- Xăng đốt thoải mái mà bà, bù lỗ còn chán. :D
Ông Cụ thì ậm ừ, chuyện làm ăn thì kệ chúng nó, bà quan tâm làm gì.

P/s: hành trình đi nhặt tiền lẻ còn gian truân lắm chứ chả đùa, mưu sinh mà cccm nhể?

xetaudoidau

Xe tăng
Thấy hai đứa con thỉnh thoảng tự đi ship vài quả trứng, vài cân chả bằng hẳn 4B, Bà Cụ hỏi:

P/s: hành trình đi nhặt tiền lẻ còn gian truân lắm chứ chả đùa, mưu sinh mà cccm nhể?
Em cũng toàn ship bằng 4B. Mỗi km hết 1.1k vnd tiền xăng thì tội gì phải đi xe máy cho khổ, em còn không thu tiền ship của bất cứ ai cơ. Khoẻ thì mới kiếm được tiền, cụ nhỉ.

Trục Supermarket

Xe điện
Em cũng toàn ship bằng 4B. Mỗi km hết 1.1k vnd tiền xăng thì tội gì phải đi xe máy cho khổ, em còn không thu tiền ship của bất cứ ai cơ. Khoẻ thì mới kiếm được tiền, cụ nhỉ.
Vâng Cụ, tùy điều kiện đường xá và thời tiết thôi Cụ, cái con xe 2.0 của em nó ngốn ác phết đấy, em chưa tính thử cung nội đô, nhưng đường hỗn hợp cỡ 10l/100km, lục tốn phết.
Mấy năm nay em ít đi xe máy, cả năm có khi đi chỉ vài trăm km.

xetaudoidau

Xe tăng
Vâng Cụ, tùy điều kiện đường xá và thời tiết thôi Cụ, cái con xe 2.0 của em nó ngốn ác phết đấy, em chưa tính thử cung nội đô, nhưng đường hỗn hợp cỡ 10l/100km, lục tốn phết.
Mấy năm nay em ít đi xe máy, cả năm có khi đi chỉ vài trăm km.
Vâng, 2.0 thì cũng nặng túi. Xe em có 1.0 cvt nên nhẹ đầu hơn. Đúng là có 4B rồi thì chả riêng cụ và em, đa phần đều ngại đi 2B, trừ chạy loanh quanh cafe.

Trục Supermarket

Xe điện
Vâng, 2.0 thì cũng nặng túi. Xe em có 1.0 cvt nên nhẹ đầu hơn. Đúng là có 4B rồi thì chả riêng cụ và em, đa phần đều ngại đi 2B, trừ chạy loanh quanh cafe.
Phương tiện nó phục vụ mình, nên em trêu Gấu bảo, SH chở gà kia kìa, phương tiện thôi mà, cứ tiện là được.
Cứ đảm bảo sức khỏe đã Cụ ạ, tiền thì cứ túc tắc kiếm.

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
Đi nhặt tiền lẻ mà không biết tính toán gì, lại lấy ha-oai làm trọng....chịu khó chịu khổ không được....

E rằng tư duy thế sau này lại tinh hoa cả thôi. :(

Nhà nào thế bác? :D

Mr.Alo

Xe lăn
Đi ngại vấn đề gửi thôi chứ mấy con . Nhỏ đi cũng không đến mức tốn quá

Trục Supermarket

Xe điện
Đi nhặt tiền lẻ mà không biết tính toán gì, lại lấy ha-oai làm trọng....chịu khó chịu khổ không được....

Nhà em đấy bác, em dạy thằng lớn là đi đâu, chỗ nào tốt nhất thì mày chọn, điều này được phép. Nhưng phải biết làm gì để có được lựa chọn đó, dĩ nhiên là phải làm việc hơn người. ;)

xetaudoidau

Xe tăng

Thế nào là oai hả cụ. Xin hỏi cụ có xe chưa? Chưa có thì đúng nó là tài sản, còn có rồi thì em khẳng định luôn là không ai nghĩ đến từ Oai ở đây cả. Đừng nghĩ chữ lẻ mà bé nhé, chả ai đi làm mà không công đâu.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Em thấy bình thường ạ, em vẫn hay ship từng hộp nho, dâu, sầu, rau cho khách bằng 4b đây, tất nhiên là tiện đường đi làm.
Cũng đang tìm 1 chiếc Van cũ về cho ny kết hợp ship đồ với mấy bạn hàng nữa.

yourdalink

Xe container
Đợt em thanh lý con cá vàng có 180k, tiện đường em ship cho thằng ku học cấp 3 quen trên mạng. Cu cậu và bố mở cửa thấy em đi x6 tròn cả mắt, đưa hẳn 200k bảo là khỏi thối nhưng em vẫn trả lại 20k vì thoả thuận free ship rồi kaka.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cụ nhặt tiền lẻ còn ngon. Em kỳ cạch nhặt sắt vụn đây :D

yourdalink

Xe container
Thế nào là oai hả cụ. Xin hỏi cụ có xe chưa? Chưa có thì đúng nó là tài sản, còn có rồi thì em khẳng định luôn là không ai nghĩ đến từ Oai ở đây cả. Đừng nghĩ chữ lẻ mà bé nhé, chả ai đi làm mà không công đâu.
Thì tiện đường với lại đôi khi cũng ship cho biết khách quen chẳng hạn. Nhiều khi việc vặt lại thành quả to.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

Ủng hộ cho mợ chủ nhé.món ăn ngon nên mợ yên tâm sẽ nhanh kéo lại tiền to lắm
T7 này ship em 30 chục trứng và 1kg chả cá nhé.vẫn hoàng đạo thuý nhé mợ

Trục Supermarket

Xe điện
Em thấy bình thường ạ, em vẫn hay ship từng hộp nho, dâu, sầu, rau cho khách bằng 4b đây, tất nhiên là tiện đường đi làm.
Cũng đang tìm 1 chiếc Van cũ về cho ny kết hợp ship đồ với mấy bạn hàng nữa.
Đợt em thanh lý con cá vàng có 180k, tiện đường em ship cho thằng ku học cấp 3 quen trên mạng. Cu cậu và bố mở cửa thấy em đi x6 tròn cả mắt, đưa hẳn 200k bảo là khỏi thối nhưng em vẫn trả lại 20k vì thoả thuận free ship rồi kaka.
Cụ nhặt tiền lẻ còn ngon. Em kỳ cạch nhặt sắt vụn đây :D
Thì tiện đường với lại đôi khi cũng ship cho biết khách quen chẳng hạn. Nhiều khi việc vặt lại thành quả to.
Em thấy việc lớn việc nhỏ, không cần phải tính là đi gì, mà chỉ cần tính hoàn thành việc đó chỉn chu nhất. Thế là đạt hiệu quả, còn đâu thì đi bằng gì thì cứ tiện là được. :)

Trục Supermarket

Xe điện
Ủng hộ cho mợ chủ nhé.món ăn ngon nên mợ yên tâm sẽ nhanh kéo lại tiền to lắm
T7 này ship em 30 chục trứng và 1kg chả cá nhé.vẫn hoàng đạo thuý nhé mợ
Vâng, hôm trước không biết, nên xe nhà em phải đỗ tận tòa nhà bên kia rồi đi bộ sang, giờ thì biết rồi, nên không phải tìm mợ nữa. :)

vocuc_trongrong

Xe tăng
Đọc đoạn này fun nhỉ, em đoán cụ cũng chơi trên Voz:D

yourdalink

Xe container
Em thấy việc lớn việc nhỏ, không cần phải tính là đi gì, mà chỉ cần tính hoàn thành việc đó chỉn chu nhất. Thế là đạt hiệu quả, còn đâu thì đi bằng gì thì cứ tiện là được. :)
Cũng tuỳ cụ ạ. Tất nhiên là có những việc nhỏ xíu mà tính ra công cán, xăng cộ thì chả ai làm nhưng tiện xe, tiện việc hay rảnh thì vẫn chạy chả sao. Còn kinh doanh thì k thể lấy đó lad kênh chính vì làm ăn phải có lãi.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Vâng, hôm trước không biết, nên xe nhà em phải đỗ tận tòa nhà bên kia rồi đi bộ sang, giờ thì biết rồi, nên không phải tìm mợ nữa. :)
Dạ dạ.đồ ăn ngon mà phục vụ khách tận tình như mợ thì cứ yên tâm là khách luôn bên mợ ạ

Trục Supermarket

Xe điện
Đọc đoạn này fun nhỉ, em đoán cụ cũng chơi trên Voz:D
Khác quái gì em oánh xe từ Ngọc Hồi về tận Mai Lĩnh mua mấy cặp gà tre, bác bán gà cứ nghĩ em mua về làm cảnh, hóa ra về em nhân đàn để thịt. :))
Gà nào chả là gà thịt, cứ ngon là được.