[Funland] Nghề Data Analytical

nhapnhomsv

Xe tăng
Con em đang học ngành này, có cụ nào hiện đang làm nghành này không ạ?

nadal21

Xe máy
Data Analytics cụ ơi :)). Con cụ học trường nào ạ, ngành này hơi mới mở thì phải.

Munsu90

Đi bộ
Con em đang học ngành này, có cụ nào hiện đang làm nghành này không ạ?
Chính xác là Data Analytics ạ. Ngành này tuy mới nhưng khá hot. Nếu giỏi sau có thể vào bộ phận R&D ( Nghiên cứu và phát triển ) của các tập đoàn về CNTT lớn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nhapnhomsv

Xe tăng
Data Analytics cụ ơi :)). Con cụ học trường nào ạ, ngành này hơi mới mở thì phải.
Cháu học trường Đại học quốc gia, e muốn tìm hiểu xem cần cho cháu học thêm những gì để ra trường có cơ hội tìm việc

nadal21

Xe máy
Cụ cho cháu học ngôn ngữ SQL, học một tool BI, chọn lấy một lĩnh vực ưa thích (business chiếm hơn 50% thành công) để tìm hiểu nhé.

InnoG

Xe buýt
Cụ cho cháu học ngôn ngữ SQL, học một tool BI, chọn lấy một lĩnh vực ưa thích (business chiếm hơn 50% thành công) để tìm hiểu nhé.
Cụ chắc đang làm trong lĩnh vực IT, cuối tuần rảnh em mời cụ cafe giao lưu tý nhé (cũng có F2 học IT sắp ra trường ạ), thanks!

KimThu1998

Xe máy
Học ngành này ngoại trừ SQL và python nên học thêm gì để ổn định xin viện nhỉ các cụ

rav4_2010

Xe buýt
Học ngành này ngoại trừ SQL và python nên học thêm gì để ổn định xin viện nhỉ các cụ
Việc chả thiếu đâu. Cứ để cháu tự khám phá, dẫn dắt cháu có một đam mê là nó tự tìm ra.
Cứ giỏi python đã. Em cung đang lọ mọ học.

nhapnhomsv

Xe tăng
Ở trung tâm nào đào tạo mấy môn này uy tín hả cụ,e dân ngoại đạo nên mù tịt

nadal21

Xe máy
Cụ vào facebook Data Analysis School có nhiều khoá theo mục đích thì thiết thực như e nói ở trên (bổ sung thêm học ngôn ngữ Python nữa). Còn chất lượng thì e không rõ. Cách tiếp cận là cứ đi học đi, không cần quá uy tín, chủ yếu để mình biết nó có gì và tự mày mò tìm hiểu thêm thôi cụ.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ vào facebook Data Analysis School có nhiều khoá theo mục đích thì thiết thực như e nói ở trên (bổ sung thêm học ngôn ngữ Python nữa). Còn chất lượng thì e không rõ. Cách tiếp cận là cứ đi học đi, không cần quá uy tín, chủ yếu để mình biết nó có gì và tự mày mò tìm hiểu thêm thôi cụ.
Mấy năm trước mấy bác PH lớp bạn đầu nhà em đã có hướng cho con học hướng này. MS có tool BI rất hay, bên em thường dùng xem report.

Kagashi

Xe hơi
Ngành này mới và sẽ hot trong tương lai. Cụ cứ yên tâm con người dùng công nghệ càng nhiều thì nghề này càng có chỗ đứng
Không dừng ở mấy cái SQL đâu, nghề phân tích tạo ra cả thị trường đấy ạ

Nghề nay càng về sau càng cần nhiều để phân tích dữ liệu cho chuẩn. Rất hot đấy bác ạ, em cũng muốn theo

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
ngành nào cũng cần người đi trước là người giỏi, ít người biết, nó chưa phát triển thì khó. sau vài năm thì dễ tiếp cận hơn, lúc đấy chỉ cần chịu khó,kiên trì, cần cù, chứ ko cần giỏi nữa.

ngành nào cũng cần người đi trước là người giỏi, ít người biết, nó chưa phát triển thì khó. sau vài năm thì dễ tiếp cận hơn, lúc đấy chỉ cần chịu khó,kiên trì, cần cù, chứ ko cần giỏi nữa.
Công nhận bác nhỉ, cần cù bù thông minh nhiều lúc không cần quá sâu chuyên môn

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Công nhận bác nhỉ, cần cù bù thông minh nhiều lúc không cần quá sâu chuyên môn
đúng quá. mới đầu toán loằng ngằng, data lung tung, nó mới chỉ dạng ý tưởng
nếu có đột phá, các làng lao vào, framework, library đầy ra, lúc ý toán vẫn loang ngằng nhưng nó thành lớp lang, data cũng template, cứ kiên trì, cần cù bù thông minh A->b->c là đc hết
nếu ko đột phá 30 ko ai sờ
có đột phá 3 năm đầy ra

đúng quá. mới đầu toán loằng ngằng, data lung tung, nó mới chỉ dạng ý tưởng
nếu có đột phá, các làng lao vào, framework, library đầy ra, lúc ý toán vẫn loang ngằng nhưng nó thành lớp lang, data cũng template, cứ kiên trì, cần cù bù thông minh A->b->c là đc hết
nếu ko đột phá 30 ko ai sờ
có đột phá 3 năm đầy ra
vâng nó cũng rõ ràng hơn trước nhiều rồi, nên cũng dễ tìm hiểu và học hỏi hơn trước nhất là các bên đều có hệ thống cả

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
vâng nó cũng rõ ràng hơn trước nhiều rồi, nên cũng dễ tìm hiểu và học hỏi hơn trước nhất là các bên đều có hệ thống cả
nói IT khó nhất vẫn là toán và logic
nhưng cách mà giải thích toán của wikipedia nó khác cách giải mấy bài toán đánh đố của học sinh chuyên
kể cả toán phức tạp mấy nó cũng có level từ trên xuống dưới, cái này nó dẫn chứng cái kia
vậy nên cần cù bù thông ming là được
chứ học kiểu chuyên nó đứt đoạn thì làm sao hiểu được chả bảo khó, mới đầu nó là như thế, mấy ông có kiến thúc trước rồi mầy mò, họ cũng ko có time để giải thích lại

Kagashi

Xe hơi
nói IT khó nhất vẫn là toán và logic
nhưng cách mà giải thích toán của wikipedia nó khác cách giải mấy bài toán đánh đố của học sinh chuyên
kể cả toán phức tạp mấy nó cũng có level từ trên xuống dưới, cái này nó dẫn chứng cái kia
vậy nên cần cù bù thông ming là được
chứ học kiểu chuyên nó đứt đoạn thì làm sao hiểu được chả bảo khó, mới đầu nó là như thế, mấy ông có kiến thúc trước rồi mầy mò, họ cũng ko có time để giải thích lại
Toán ko khó đâu bác ơi
Ông nào làm nghiên cứu, làm business, từ dữ liệu nhận định được thị trường mới khó
Còn công thức rồi chỉ ốp vào code thì làm nhiều quen thôi